Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wetu na professionalism (mbunge stella manyanya ana kesi ya kujibu)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by POSHO MAVYEO, Jun 29, 2011.

  1. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Leo katika mbunge pamoja na shutuma mbalimbali , ndg stella manyanya kama mbunde alisema amekuwa anapata message za simu na baada ya kufuatili amegundua zinatoka kwa mke/mchumba wa dr slaa

    1. kwanza hii hoja inawasaidia nini wanajimbo lake?
    2. Ana toa ishara gani kwa majimbo yatakayogombewa na wanawake 2015?
    3. Kwa nini ametumia muda wa serikali na kodi ya wananchi kueleweza mambo yake binafsi alivyo na migogoro na watu, je hii
    sio matumizi mabaya ya ofisi? maana aliye mtuhumu (josephina) anauwezo wa kuongea bungeni kwa nini hakutumia
    mahakama?

    mwisho natoa raia kwa watanzania wakati wa katiba mpya tutoe maoni na mimi moja ya maoni nitayotoa ni kuhusu mipaka ya mambo wabunge wanapashwa kuonyea, wabunge kutumia bunge kutoa mambo yao binafsi badala ya hoja za kiwakishi (kuwakilisha majimbo) sasa umekuwa mchezo wa kawaidi.
    sasa imefika wakati mbunge anapoongea mambo akiwa mazingira ya kibunge aongee kama mbunge ndio maana hata waziri mkuu anaweza kuhuzwa kitu bunge akajibu kwa kusema HATA NYIE mnaona donge, hizo ni personal attack kwenye hoja yenye msingi kitaifa.

    kwa waokumbuka mwaka jana waziri mkuu wa uingereza bwana Gordon Brown ilimghalimu kufunga safari kwenda kuomba radhi kwa mama moja kwa kauli yake mbovu mbovu.

    huu ni wakati wa viongozi kuwa kama viongozi (pofesional) na sio kama wapiga debe.
    mchezaji wa LIVERPOOR (BEBAL) alipigwa faini mwaka huu kwa kujiingiza kwenye maongizi ya washabika zidi ya refa na kutoa unfair comment hali akijua kwa STATUS yake alipaswa kuwakilisha malalamiko yake kwa kutumia kanuni.

    Taifa sasa limekosa sura ya taaluma kila mtu ana kuwa mropokaji hata wanatunga sheria sasa wameingia kwenye mambo yasiyo na staa kwa lengo la kudhoofisha siasa za wana harakati kumekuwa na misemo yakijinga ambayo imekuwa ikitumia pia na wanasiasa wa kenya pale wanapokosa hoja badala ya kukubali watasema UNATAFUTA UMAARUFU kwa wananchi.



    Professionalism is the adherence to a set of values comprising statutory professional obligations, formally agreed codes of conduct, and the informal expectations of patients and colleagues.
     
  2. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Mkuu unatakiwa ujifunze kwanza humu JF, sio kukurupuka na Thread kama hii kwanza jifunze matumizi ya herufi kubwa na ndogo, bahati nzuri wewe ni Pro-CDM, ungekuwa Magamba ungejuta na huu upupu wako
     
  3. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wewe mbona nakusoma NAPE kazini
     
  4. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Nakusaidia unaleta ujeuri haya! Karibu sana Jf
     
  5. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    huo ni msisitizo hapo kwenye herufi kubwa


    kama unataka kunikaribisha jamii forum nenda jukwaa la kujitambulisha nimeweka post yangu huko.
    hacha utoto kwa kusoma post zako kabla ya kujiunga,

    kuna siku moja nilikuwa napitia mwanangu akaja kwenye laplato aliposoma comment zake
    akaniuliza hivi baba watu kama wako uhuru au ni mfungwa kaambia hafanye hizi ili apunguziwe miaka

    mbaya zaidi ni AVATAR yako alisema kwenye mtu ufanana na mambo yake
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Nimekusaidie tena, jifunze unapoanza kuandika posta anza na herufi kubwa sawa dogo
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Sijui umengundua nachokusaidia? Posts zako na thread yako unakosea kuandika kiswahili mimi nachofanya kukusaidia ku-Edit
     
  8. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    shukurani sasa unasemaje kuhusiana na hoja baada ya ku-edit
    kwa kuwa umeweza ku edit ina maana umeelewa vizuri
     
  9. e

    emrema JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 270
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya tunawaachia ritz na posho mavyeo
     
  10. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    ni kweli tunaitaji code of practise kwa viongozi wetu hasa wanapojibu maswali muhimu kuhusu umma
    kama wanapasuka au kuweka vitu vya kishabiki au binafsi wawajibishwe nchi nyingi zinafanya hivyo
     
Loading...