Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wetu na mabinti wa vyuo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sinai, Jun 7, 2011.

  1. Sinai

    Sinai JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 289
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mie nipo hapa Dodoma,

    Tangu waheshimiwa Wabunge waanze kuja Dodoma kwa kikao cha Bunge la Bajeti, kumekuwepo na ongezeko kubwa la mashangingi hasa nyakati za jioni kuja hapa chuo kikuu cha Dodoma na kuwachukua watoto na kuondoka nao. Wabunge wanawatuma madereva tu, wao hawaonekani!

    Je hii ndo kazi ambayo wametumwa na wapiga kura wao? Na je kwanini wanawaharibia maisha watoto wa watu wakati wao wameoa na kuwa na familia zao? Kama wanahusudu sana Ngono kwanini wasije na wake zao?

    Nawakilisha wadau!!!
     
  2. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kaka una ushahidi? unajua hizi tuhuma ni nzito, au ni ile kauli ya JK kwamba jamaa wapunguze ngono.

    Kama ni kweli ndio sababu posho zao hazitoshi, Wakiambiwa wapunguze wanakuwa wakali kama mbogo.
     
  3. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hao mabinti wanapewa fedha kidogo za mikopo ambayo ni kama Tsh.5,000 kwa siku kwa ajili ya chakula na malazi na wabunge wamekataa kuwapigania waongezewe mikopo. Wabunge wao wanapewa fedha nyingi zaidi Tsh.100,000 kwa siku na wabunge nao hawataki posho zao zipunguzwe.

    Kwa hiyo kinachofanyika ni kuwa wanafunzi wanajiongezea posho zao za siku kwa njia hiyo na wabunge wanajipunguzia posho zao za siku kwa njia hiyo. Hapo panaeleweka?
     
  4. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,348
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Mkuu huenda hao madereva wanajichukulia wenyewe.
    Lakini kama wabunge wamesahau majukumu yao wakaanza kuwashughulikia hao mabinti nadhani muheshimiwa JK anapaswa awape semina elekezi.
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wame mchukua na mtu wako nini?
    ndo hela hizo mkuu,
    pata hela na wewe tukujue tabia yako
     
  6. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ni kweli...Lakini kwa mtindo unaoendelea Dodoma tujiandae kuzika vijana wa kiume wasio na hatia!!! kwani hao Mabinti watajaolewa na Wakaka ambao hawajui maisha walioyapitia huko nyuma... Kina dada hao wajirekebishe...
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Ebu wataje hao wabunge.
     
  8. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    KAZI NA DAWA
    Wanatoa huduma nje ya bunge.
    na hao wabunge wa kike vipi? wao hawataki wanafunzi wa kiume?
     
  9. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Enzi nasoma UDSM, kuna Waziri Mwandamizi alikua anakuja mwenyewe pale Hall 7...nadhani yule dada alihamia Mabibo Hostel au alikua na kimwana mwingine tena, coz kuna siku waziri huyo alibananishwa na Auxiliary Police wa pale usiku kwa kuzidisha muda wa kukaa na gari yake ndani wakati ni mgeni...
     
  10. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,292
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    kweli bwana hawajamaaa wana madalali wao kabisa hali ni mbaya na saizi ndio mwisho wa semester watoto wanadhalilishwa kwa sababu hawana pesa za kujikimu,ni vyuo vyote dom
     
  11. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndio maana Mhe Hamad Rashid wa CUF anang'ania wabunge kuwa na madereva hata kama Kanuni za Ajira na Fedha za Serikali hazitambui kama wabunge mi moja ya watumishi wa Serikali wenye stahili hiyo. Ofisi ya Bunge inamiliki idadi kubwa ya mabsi kwa ajili ya kuwasafirisha wabunge kutoka ofisi za bunge na vituo vilivyopangwa lakini kila mmoja anang'ang'ania kupiga moto gari kuja nalo Dodoma kwa ajili ya shughuli kama hizo.
     
  12. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    madada zetu nao wamekuwa rahisi sana!
     
  13. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,694
    Likes Received: 9,365
    Trophy Points: 280
    Sasa nimeelewa maana ya tamko la Chiligati kuwa posho zisifutwe maana ni kwa ajili ya kuwahudumia wananchi, na hapo ndio mahali pake
     
  14. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Na baada ya hapo wataanza kudai posho ya mafuta wakisingizia kwamba wanaenda kafanya kazi za kijamii. Itabidi uchunguzi ufanyike atakaye naswa aachishwe kazi kwa manufaa ya wananchi.
     
  15. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Sio viongozi wetu ndio wamekua wazinzi mno???
     
  16. k

    kinyongarangi Member

    #16
    Jun 7, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao mabinti wako zaidi ya miaka 18 na wanayo haki ya kufurahia maisha watakavyo. Hiyo ndio aina ya maisha waliyoichagua kwa sasa. Kuwa wanafunzi kusiwanyime haki yao ya msingi. kwangu sion tatizo kwa mabinti isipokuwa kwa wabunge ambao wameoa na wanaendeleza ufuska wao
     
  17. chobu

    chobu JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 277
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hao wana vyuo wenyewe ndio wenye viranga. Wangetulia saa ngapi wabunge wangewapata; wameshindwa kujua majukumu yao wametanguliza tamaa. Kwani wamelazimishwa???????????? Ispokuwa ni viherehere vyao tu vya kujipendekeza kwa tamaa zao!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  18. T

    The GreatMwai Member

    #18
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lakini hawa si tunawachukulia kwamba ni watu wazima kwa kuwa kwa mfumo wa elimu ya Tanzania watakuwa wameshafikisha miaka 18 na zaidi hivyo wanaweza kujiamulia mambo yao wenyewe? Mi nafikili itakuwa siyo kiherehere chao bali ni utashi. Mwenye masikio na asikie yale yasemwayo na wajoli wa BWANA.
     
  19. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Umaskini na ujinga ndiyo unawadhalilisha watoto wa kike. Wabunge nao msiwalaumu wana ganzi kama binadamu wengine, sasa wakikutana na hao watoto wenye njaa ndiyo inapokuwa kizungumkuti.

    Pole zao hao watoto, Mungu awatie nguvu maana sasa hivi makaburi yanajaa kila siku. Kila msiba wangetaja chanzo cha kifo basi tungeweka watu tungejifunza sana, aliyekuwa kwa HIV watasingizia kisukari, shinikizo la damu, wengine wanadiriki kusema eti ni vidonda vya tumbo wakati watu tuliomuona akiwa hospitali anaumwa HIV.

    Glory be to GOD.
     
  20. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    lakini kumbuka anaetoa huo Uzinzi ni mdada.........wadada wa siku hizi bana sio kama kipindi kile huwezi hangaika nae saaana just one day hata kama hamjawahi kutana nae UNAKULA MZIGO..... Hii ni mbaya sana dada anaangalia tu usafili na mfukoni kuna nini lakini hajui mwilini kuna wadudu gani
     
Loading...