Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge Wetu Mlioko Dodoma Jioni Hii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SolarPower, Apr 6, 2011.

  1. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunaomba sana muanzishe kodi mpya ya Michango ya Harusi, ambapo Kiwango cha Kodi kinachopendezwa kwa Kila Harusi inayochangiwa fedha kiwe ni asilimia 99.999. Kodi Hii Mpya Inapendekezwa Kuanza Kutumika Kuanzia Kesho Asubuhi Siku ya KARUME DAY>
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,775
    Trophy Points: 280
    serikali inahangaika na kuongeza kodi kwenye petrol wakati vyanzo vipo vingi tu ka michango ya harusi
    good idea
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    watu huchangia harusi kwa kutaka sifa
     
  4. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mhm!Waungwana hapa napita tu maana naona nyota nyota mbele yangu.
     
  5. FiQ

    FiQ JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa kodi ya harus watakusanya vp?wengine wanaoa kimya kimya.
     
  6. e

    emydo New Member

    #6
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    una maana gani ndugu au vijembe nini?
     
  7. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wazo zuri kwani watu wamezoea kuchangia harusi lakini hawataki kuwachangia watoto wanaokosa ada za shule.
     
  8. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr. Mbura karibu sana.
     
  9. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hoja hii mimi naiunga mkono saaaana. Ukusanyaji siyo shida. Kumbi zote za sherehe zinajulikana. Hapo ndipo pa kuanzia.
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mmh!
    Wamekusikia.
     
  11. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #11
    Apr 7, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Natumaini Wabunge wetu hamtatuangusha katika hili.
     
  12. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #12
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    Labda kama unatania ila kama unamaanisha unachokisema basi hii imepitiliza. Chezea vitu vyote ila acha mzaha na uhai wa taifa. Ni kupitia harusi (za kila aina zikiwemo zile za kimila kule kijijini) taifa huongezeka na kukua. Wakati wenzetu Uarabuni serikali zinagharamia na kutoa zawadi kwa wanaofunga harusi, wewe unaleta utani!

    Vinginevyo unataka kujenga taifa la ajabu ambalo linatokana na watoto wasio na wazazi wanaoeleweka. Fikiria ni watu wangapi watashindwa kufunga harusi endapo kodi hii itaanzishwa. Nadhani una mawazo kwamba harusi ni zile za kifahari tu; hata ndoa za mikeka zina gharama zake.

    Cha msingi ndoa/harusi na ziheshimiwe na watu wote na ndio mwanzo na uhai wa taifa lolote lile. Mungu katujalia rasilimali kibao ambazo mafisadi wanazivuruga kwa hasara ya wengi hili la kodi kwenye harusi hebu liachwe kwa faida ya wote na taifa bila kujali ni maskini au matajiri. Kama kuna mahali umeliona au kulisikia huko "ulaya" - sisi Tz tuna tamaduni na desturi zetu. Tuache ku-copy na ku-paste kila kitu.
     
  13. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #13
    Apr 7, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dudus,

    Changamoto yako ni nzuri. Wazo hili ni langu mwenyewe. Labda tukubaliane kuwa kuwe na kiwango cha michango ya harusi ambacho kama kikivukwa basi michango inayozidi ndiyo inatozwa hiyo kodi ya asilimia 99.999. Binafsi sioni kwa nini harusi yoyote ile kwa gharama za sasa izidi shilingi milioni 3. Ni aibu kuona kuwa mtu kachangia shilingi 200,000 kwenye harusi lakini hayuko tayari kununua kitabu kinachouzwa kwa shilingi 35,000 tu.
     
  14. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #14
    Apr 7, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,645
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    Sawa inaweza kuwa ni aibu lakini hebu fanya utafiti kidogo kwa nini watu wanafanya hivyo (kuchangia harusi badala ya vitabu/elimu). Sidhani kama ku-imposed kodi ndio italazimisha watu kubadilika. Ni lazima kutakuwa na sababu ya msingi ya kijamii ya watu kufanya/kutokufanya hivyo na ni tafiti za kisayansi pekee zitakazotoa majibu.
     
  15. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #15
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    heeeeeeee..kumbe humu pia wamo.
     
  16. k

    kany Member

    #16
    Apr 8, 2011
    Joined: Feb 20, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shida zenu msituletee hapa jamvini. Mmeishiwa mambo muhimu ya kujadili? Unashindwa hata kuishauri serikali ikusanye kodi kwa hawa wenye nyumba wanaojipangia bei ya pango watakavyo na kudai kodi ya mwaka mzima as if kuwa serkali inakulipa mshahara wa mwaka mzima in advance. Hebu acha wivu bwana kama hutaki kuchangia harusi za wenzio si unyamaze tu kwani kuna mtu alishashtakiwa kwa kushindwa kuchangia harusi? Challenge kwa serikali ni kufanya kodi iwe kwa hiari kama watu wanavyochangia harusi. Hela inayokusanywa na serikali ingeonekana inafanya nini na kwa kuzingatia vipaumbele vya nchi watu wangechangia kwa hiari tu kama wanavyochangia harusi. Acha mawazo mgando ndg yangu!!!



     
  17. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #17
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole kama limekugusa lakini wenye nyumba wanakula kwa jasho.
     
  18. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu Dudus,

    Sijakurupuka. Na nimefanya utafiti wa kutosha. Kwangu mimi ni ulimbukeni uliovuka mipaka kwa mtu kuchangia harusi shilingi 50,000 wakati anakataa kumnunulia mtoto wake au mtoto wa jirani yake au mtoto wa ndugu au rafiki yake VITABU VYA NEW GERENAL MATHEMATICS, BOOK 1 T0 4 AMBAVYO GHARAMA YAKE YOTE KWA HIVYO VITABU VYOTE VINNE KWA BEI YA REJAREJA NI SHILINGI ELFU 36 TU. Vitabu hivi vina idhini ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi kutumika katika shule zetu zote za Sekondari kwa Kidato cha Kwanza Mpaka cha NNe kwa Nchi Nzima.
     
  19. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli kabisa.Kwasababu tukiwekeza katika Elimu tutakuwa tumemsaidia huyo mtoto pamoja nataifa kwa ujumla
     
  20. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bila hisabati ni kuota ndoto za mchana. Sasa hivi pale udsm kuna matayarisho ya harusi moja yanaendelea kwa kasi ya mwanga chini ya dr. Omari .k. Mbura (0715 26 45 91). bajeti ya harusi hii ni shilingi milioni 50. ukinunua vitabu vya additional mathematics kwa ajili ya kidato cha kwanza utapata vitabu visivyopungua 5,555 kwa bei ya reja reja ya shilingi 9,000 kwa kila kitabu. hiki kitabu cha form one cha additional ndiyo kitabu pekee na cha kwanza kutungwa hapa nchini na kupata ithibati ya kutumika katika shule zetu za sekondari toka katika wizara yetu ya elimu na mafunzo ya ufundi. Kitabu hiki kimetolewa na kampuni ya gdy publications company limited (0754 32 60 61).
     
Loading...