Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wasiokaa kwenye majimbo yao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mfianchi, Oct 31, 2011.

  1. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,541
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 180
    Wandugu,wakati wa uchaguzi wa Igunga,tulisikia kuwa aliyekuwa mbunge wa hilo jimbo hakuwa na hata nyumba huko na wala alikuwa haishi jimboni mwake,naamini si yeye peke yake,mbali ya wabunge ambao ni mawaziri au wakuu wa mikoa ambao imebidi wakae mbali na majimbo yao(vituo vya kazi)naomba tuorodhesha majina yao hapa kuwakumbusha wajibu wao kuwa wanatakiwa wawe majimboni mwao na si Dar ambako wamefanya makazi yao ,naamini humu JF wamo ,na pia naamini kwa kuwaorodhesha hapa tutakuwa tumewakumbusha wajibu wao kwa wanachi waliowachagua na si vyama vilivyowateua ,nawakilisha
     
  2. idoyo

    idoyo JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2014
    Joined: Jan 13, 2013
    Messages: 3,028
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Kumekuwa na tabia ya wabunge, hasa wa majimbo ya pembezoni kukimbilia Dar es Salaam badala ya kukaa na wananchi wao ili watatue kero. Hatukatai wawepo Dar, lakini iwe kwa sababu maalum kama vile kufuatilia mambo wizarani na kuonana na viongozi wa ngazi za juu ambao wengi wapo Dar. Tukiondoa wale wa Dar na mawaziri, sema mbunge (jimbo lake) ambaye anaishi jimboni mwake na yule asiyeishi jimboni kwake na badala yake amekimbilia Dar na kurudi mara moja moja jimboni mwake hasa pakiwa na vuguvugu la kisiasa. Ikiwezekana mutoe na anuani ya makazi yake. Kazi ni kwenu wenye nchi!
     
  3. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2014
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Ole Medeye yupo Mikocheni,Lema yupo Arusha.
     
  4. idoyo

    idoyo JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2014
    Joined: Jan 13, 2013
    Messages: 3,028
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    hahaha.. huyu medeye sio waziri kwel?
     
  5. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2014
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Asumpta Mshama mbunge wa Nkenge mkoani Kagera yeye kaolewa Dodoma na anaishi hukohuko
     
  6. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2014
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Aliondolewa kwa kupromot ukabila.
     
  7. p

    poxviridae Member

    #7
    Aug 22, 2014
    Joined: Aug 13, 2014
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndoa ya pili? Mbona wanawe ni wahaya afu wasema kaolewa Dom
     
  8. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2014
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Hapo hayamonia imefanya kazi lkn huyu mama wanaishi dom na mumewe ingawa alizaliwa bk na mumewe ni mtu wa Dom
     
  9. p

    poxviridae Member

    #9
    Aug 22, 2014
    Joined: Aug 13, 2014
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ok basi itakua ni ndoa ya pili maana watoto wale kuna teacher wangu ni muhaya na wanamuita shangazi
     
  10. T

    Tiger One JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2014
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 556
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Waleta mada mmetuwekea vichekesho! Bora kutaja wabunge walioamua kuweka makazi majimboni mwao kuliko walio nje ya majimbo kwani hawa ni wengi karibia theruthi mbili wako nje ya majimbo yao; na hata wengine wako nje ya nchi kama Leticia Nyerere ambaye huishi uingereza na kuja bongo kula posho wakati wa vikao vya bunge. Hawa wabunge wote karibia wana majumba Dar na hata wakiwa majimboni shuguli zao zote na zinakuwa Dar.
     
  11. U

    UGORO87 JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2014
    Joined: Mar 7, 2014
    Messages: 508
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mwigulu na Lusinde wako bize kuinusuru chama.lazima wapigwe chini mana hamna maendeleo majimboni mwao
     
  12. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2014
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Maji marefu yupo Jimboni
     
  13. k

    kisaka victpr JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2014
    Joined: Jul 28, 2014
    Messages: 657
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mohamed Dewji,mbunge wa SINGIDA MJINI hakai jimboni.Yeye hata wakati wa vikao vya bunge Dodoma ukimpata huko nisawa na kuona KAKAKUONA.Naskia maranyingi anakuwa Marekani,Dubai,Uingereza kwenye biashara zake.
     
  14. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2014
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Kigezo cha ubunge kiwe ni kuishi jimboni
     
  15. enock mpeto

    enock mpeto Member

    #15
    Aug 23, 2014
    Joined: Apr 25, 2014
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Dah Abood (M)morogoro mjini anajitahid kwenye jimbo lake.jamaa yuko bize na raia wake

    Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
     
  16. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2014
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 876
    Trophy Points: 280
    Mkono nyumba masaki na dodoma, ofisi PPF tower!
     
  17. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2014
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Mbunge wako anaish wapi?
     
  18. IHANGILO

    IHANGILO Member

    #18
    Aug 23, 2014
    Joined: Jun 23, 2013
    Messages: 51
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Hahahaaa
     
  19. IHANGILO

    IHANGILO Member

    #19
    Aug 23, 2014
    Joined: Jun 23, 2013
    Messages: 51
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Still yet mnamchagua akiwapa unga
     
Loading...