Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wasiochangia chochote bungeni (esp Catherine Magige) wana maana gani??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mcrivers, Apr 17, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. M

    Mcrivers Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba niwape pole kwa majukumu ya kila siku Great Thinkers. Nakerwa sana na baadhi ya wabunge ambao tangia bunge lianze sijawahi kusikia wamechangia ama kuuliza swali hata siku moja. Maana ya wao kuwa pale inapotea kabisa.

    Kama Catherine Magige mimi nilikuwa namchukulia kama role model ila jamani kila siku nakesha kusikia yule dada ataongea labda au kuuliza swali lakini hola. Tatizo linakuwa ni nini?

    Ni kutojiamini au ni kutokujua kilichokuweka pale au ndio zile nafasi za ubunge ambazo zina strings attached?? Wabunge vijana wengi tu wanawakilisha vijana vizuri ila kama huyu ndioo kilazaaa and it saddens me..
     
  2. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Issue sio kuwa hawataki kuchangia,ila hawajui wachangie nini....si unajua Bungeni usimame uongee halafu watu wakuelewa inataka kichwa.
     
  3. M

    MAMC Senior Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Fanya homework kidogo utapata jibu, huyo akiwa mkubwa atakuwa kaa Sophia Lion
     
  4. M

    Mcrivers Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kama hajui cha kuchangia then hakutakiwa awe pale.. Hawa hawatakiwi waendekezwe kabisa.. Wanakula tu posho za bure halafu hatuoni matunda ya wao kuwa pale..
     
  5. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Catherine Magige na Vicky kamata wana umuhimu wao Bungeni!!!
     
  6. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mkuu alikutosa nini katika maombi yako
     
  7. M

    Mcrivers Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Hata Sophia Lion anamshinda sana.. Siku hizi anaongea and she is making progress
     
  8. M

    Mcrivers Member

    #8
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Upi huo Kichuguu. Labda ungenisaidia nijue ndugu yangu..
     
  9. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kukaa kimya 'sometimes' ni uamuzi wa busara.
     
  10. M

    Mcrivers Member

    #10
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    You're right. 'Sometimes' but not all times..
     
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Apr 17, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    posho na mshahara vinaingia kwenye account, hakuna tatizo
     
  12. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #12
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wameingia humo bungeni kwa kazi mahsusi na kazi yao ikiisha baada ya miaka mitano wataondoka, usipate shida sana kuwafuatilia hawana issue inayokugusa wewe, wapo pale kwa issue za kikubwa zaidi. Na wewe naye huelewi tu hadi utafuniwe kila kitu aaaaggggrrrrrhhhhhhhhh:kev:
     
  13. M

    Mcrivers Member

    #13
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It is saddening...
     
  14. M

    Mcrivers Member

    #14
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa hivi umenitafunia nimeelewa ila inasikitisha sana sana sana
     
  15. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #15
    Apr 17, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
     
  16. p

    peter muzo Member

    #16
    Apr 17, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha fitna! Huyu dada atajana nimelisikia jina lake lakwanza kwawaliochangia kwamaandishi bungeni. Yaelekea unachuki nahuyu sister wewe. Pia maranyingi anaonekana kwenye TV akifanya shughuli mbali Bali zakijamii. Kwawazee wasiojiweza, kwakinamama, navijana nahata hospital nakumbuka niliwahi kumuona akitoa Masada hospital ya Mt Meru Arusha, pia akitoa vitabu shulemoja Yasecondary Arusha tuache kuleta chuki binafsi kwenye mitandao ili tu kimpaka mtu matope. Kwakweli umemuonea anajitahidi sana kufanya kazi sana mnyonge mnyongeni hakiyake mpeni. Au unataka awe anakurupuka tu kuongea ili uridhike? Fanya uchunguzi kabla yakumuhukumu mtu! Usidhani Wanamaker jf siwafuatiliaji wamambo. No research no right to speak!
     
  17. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #17
    Apr 17, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Peter Muzo...

    Pengine na kujiamini,au ujasiri wa kuwaface watu wengi na kuongea ndiyo tatizo..

    Au taaluma kwa wengine inachangia..

    Wengine,ni kutokuwa na uelewa wa kutosha wa kanuni.. Mfano,kama mambo usiyoyajua ama kuyaelewa ni vigumu kuchangia,basi unawahisha ofisi za bunge linakuwa swali,au waweza kuwasilisha maombi ya hoja binafsi,n.k.
     
  18. t

    thandiswa Member

    #18
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukiachana na hayo mi huwa najiuliza wale wamama watu wazima wengi wamekaa tu mule kwanza wengine huwezi jua hata km ni wabunge mpk uwaone pale bungeni ni wa special seats but huwaoni hata ktk shughuli za kujitolea za kijamii,na mjengoni ni mabubu. Watanzania ifike mahali haya mambo ya kupeana ubunge coz ilikuwa hv mara vile tuyaache,mi naona km ingefutwa kbs viti maalum coz hizo hela wanazopewa zingenunulia madawati kwa wanafunzi wanaokaa chini madarasani na huduma za afya kwa TZ nzima.
     
  19. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #19
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,552
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Huyo Magige ni chakula cha wenye nazo bungeni mwanzoni alikuwa Da Gama sasa amempasia Kaga anakandamizia!!!
     
  20. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hata chakula kinakuwa na kachumbari, hivyo ni viburudisho vya wakuu. Utashangaa 2015 wapo tena na hawajawahi kuchangia chochote kile.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...