Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wanavyojisahau...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by The Boss, Aug 5, 2011.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,521
    Trophy Points: 280
    ukisikiliza wabunge unaweza kucheka kwa kweli
    wote wanajisahau kuwa wanawakilisha majimbo yao huko makwao
    kutwa wanazungumzia daresaalam
    yaani hawana aibu tena kuwa wote wanaishi daresalaam...

    mbunge wa mafia alivyozungumzia ishu ya uda tena kwa hasira
    mwingine wa lindi alizungumzia sana police kilwa road
    na mwingine wa zanzibar alizungumzia sana wasomali wa kunduchi

    immekuwa kama fasheni unakuta mbunge wa kigoma mfano
    lakini anasimama bungeni na kusema "mimi naishi pale kunduchi"

    mimi huwa najiuliza,sasa waliowapigia kura wanajisikiaje?????????

    mbona wabunge wote wanazungumzia kero za daresalaam??????????
     
  2. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, kwa sababu wote wanaishi Dar es Salaam.
    Huko majimboni huwa wanakwenda kupigiwa kura tu lakini makazi yao ya kudumu ni Dar es Salaam
     
  3. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mkuu The Boss, tofauti iko wapi na mkuu wa nchi aliyetumia jumla ya mwaka mmoja nje ya nchi katika miaka mitano na nusu ya uongozi wake?! Like daddy like son innit?!!
     
  4. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,619
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Serikali yenyewe inapiga mark time kuamia Dodoma seuse individuals au wabunge!!!!
     
  5. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Afadhali hao wanazungumzia mambo ya Dar es salaam lakini mbunge wa jimbo langu hata kuongea hata kukohoa hajakohoa bungeni! Mbunge wa Rorya (Lameck Airo)
     
  6. p

    politiki JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wao si wakulaumiwa bali wale waliowachagua huku wakijua mhusika haishi miongoni mwao na wakati mwingine kuwanyima kura wale ambao wanaishi miongoni na kuwachagua wale wasioishi nao.
     
  7. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    sasa aongee nn wakati hajui kinachoendelea jimboni kwako?
     
  8. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,779
    Likes Received: 513
    Trophy Points: 280
    Dar ndio cream ya watz ilipo na budget ya nchi ilipo.

    Kuizungumzia Dar ni jambo la kupongeza uhususani wenyeji wake ndio watu wakarimu zaidi tz kuliko sehemu yeyote na mchanganyiko wa watu ni taswila ya taifa zima.
     
  9. B

    BUBE JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama kuna mtu anaweza kufanya utafiti kidogo to hata kama ni mapitio atagundua kuwa at least 80% ya wabunge wa Tz wanaishi au wametokea Dar. Hii inafanya uwakilishi wa watu vijijini/majimboni kuwa wa walakini. Zaidi ya hapo, ninadhani endapo mbunge atakuwa Dar-centric atatumia gharama kubwa kukaa madarakani. Hii ni pamoja na kupindisha matumizi ya hela za mifuko ya maendeleo ya jimbo kufadhili makundi yatakayo mpigia debe wakati wa uchagu
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Bora wakuu wa wilaya au wakurugenzi wa halmashauri ndio wangekuwa wawakilishi wa wananchi kuliko hawa wabunge!
     
  11. v

    valour Senior Member

    #11
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Unaletewa watu watatu unaambiwa uchague na wote hawaishi jimboni kwako. What do you do?
     
  12. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Sikuzote mtu huzungumza kilichopo moyoni na anachokifahamu,hawa jamaa wanaifaham dar tu sababu ndiyo kwao na si majimboni kwao.
     
  13. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mini nisha iambia serikali na hiki ndio kilio cha watu wengi sana kwanini wamejikita DAR? kunani Dar serikali yatakiwa hamia DODOMA! for how long hili tukio litatimilika? Maana at least unaweza sema DODOMA wabunge wana nyumba zao wako hapo kikazi lakini wewe mbunge wa Ukerewe una kaaa Dar tena Kunduchi wapi na wapi tena dar ni kwa gharama zingine tena si afadhali wange kuwa wana kaa dodoma ambako kuna nyumba za wabunge ambazo hakuna kwa sasa ila ingekuwa wamehamia zingekuwepo. Ndio maana wamejengwa na mioyo na fikra finyu sana hapo uzalendo utatokea wapi kama sio kushadadia Fly overs kila kukicha zijengwe Dar hivi mgelidumisha viwanda vyetu vilivyopo nchini huko mikoani watu wange hamia leo Dar? Huko Tanga viwanda vya matunda mkonge samaki bandari usinge waona watu wakijitosa Dar na kujazana tuuu. Kanda ya Ziwa kuan Almasi,Gold,samaki na utalii leo utakua maduka machache ya sonara mwanza ila ukija Dar eti yako kibao ukiuliza wanakuambia dhahabu ya arabuni je ya Geita iko wapi aibu kweli kweli, Huko Arusha Tanzanite hii imekatiwa India na iliyo katiwa hapo arusha je?Taaabu kweli kweli, Hivyo vitu ndio maana tumewatuma wabunge wetu wakavitetee hivyo na sio kushadadia Fly Overs za Dar, Dar wao wana Bandari na Bahari ila kila kukicha ati samaki toka nje bandari ndio hiyo Uchukuzi hoi hae jamani mmmh.

    My Take:

    Wabunge wetu still hawajajua nini maana ya kuwa wawakilishi wa majimbo yao huko kwa wenzetu wako makini ukifanya mchezo next election watu hawasahau leo kwetu ni kushabikia budget fake imepita ndioooooo imepita ki ukweli sio wote hata wa CCM hawapendi ila vitisho nakuwa waoga kwa sababu walibebwa kweny chaguzi. Mfano waseme leo uchaguzi CCM itajikuta ina wabunge sio zaidi ya 100 bungeni wengine wote ni upinzani
     
  14. moblaze

    moblaze JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33

    mimi nadhani kuzungumzia Dar es salaam sio tatizo coz iko ndani ya nchi yetu. tatizo ni kusahau wapiga kura wao!
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,521
    Trophy Points: 280
    kabisa kabisa
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,521
    Trophy Points: 280
    to wrongs do not make it right
     
  17. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #17
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Pia nilicheka wakati namsikia Filikunjombe anasema "na hili nimetumwa na wabunge wa dasslam nilisemee.........." afu akaendelea na blah blah za UDA.
    Mi niwapongeze kwa uaminifu wao wa kuwakilisha wanapoishi badala ya wanaowawakilisha.
     
  18. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #18
    Aug 6, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    una uhakika Filikunjombe hakuwatetea watu wake? Acheni u cdm hapa.
     
  19. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #19
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    alafu uliza au fuatilia gharama zinazotumika za pesa za walipa kodi Kujenga au kutengenza ofisi zao wilayani au mikoani .Alafu liganisha na siku wanazoepnd kwwenye hizo ofisi kusikiliza kero na maoni ya wapiga kura.

    Hope CAG atawaagiza wabunge wote wawasilishe guest book za ofisi zao kujua ni siku gani walikuwa kwenye ofisi zao na wananchi wangapi waliwahudumia au kuwaskiliza. ili kuona kama kuna value for money kuwa zile ofisi za wabunge.

    Inaskitisha kweli katika siku 365 za mwaka mbunge hatumii hata 25% ya siku wilayani kwake wachilia mbali hata mkoani.
    Zile Posho za mileage ya mafuta wanzolipwa zinaishia bongo

    Wabunge hawana na wala hawatafuti takwimu za majimbo au wialaya zao. mfano kuulizwa amaswali haya
    • Wilaya au jimbo lina shule ngapi za sekondary ,primary
    • Wilaya au jimbo lina walimu, madakari, etc wangapi
    • ikias cha cha uzalishaji wa mazao ya kilimo na biashara na mifugo
    • takwmu za mahitaji ya baidhaa kama sukari, nishati , madawa
    • GDP ya wilaya au jimbo

    wote wanachukua takwimu za taifa kama ndio reflection ya sehemu wanazowakilisha wich is wrong.
     
  20. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #20
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni kweli
     
Loading...