Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wanapaswa kumuondoa spika kabla ya waziri mkuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mpayukaji, Apr 20, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    [h=3]Chanzo;mpayukaji blog[/h] [​IMG]

    Hakuna ubishi kuwa spika wa Bunge Anna Makinda ni changuo la mafisadi. Ushahidi ni kushindwa kujibu tuhuma hizi ziliporushwa na spika wa zamani Samuel Sitta baada ya kuenguliwa na kusimikwa Makinda. Kwa kutojibu Makinda alithibitisha ukweli wa tuhuma dhidi yake.
    Makinda amekuwa kikwazo kwa heshima na uhuru wa bunge. Rejea alivyomzuia mbunge wa Arusha Mjini Godbless Lema alipodai kuwa waziri mkuu Mizengwe Pinda ni muongo. Si hilo tu, amekuwa akiliburuza bunge kutokana na kutokuwa na taaluma ya sheria. Karibu mabunge yote ya Afrika Mashariki isipokuwa la Tanzania, yanaendeshwa na maspika wenye taaluma ya sheria.
    Ukiachia hilo, Makinda amekuwa mtu wa jazba na kiburi kiasi cha kujiona ni bora kuliko bunge. Sasa kwa kuzuia Zitto Kabwe alilete hoja ya kupiga kura ya kutokuwa na imani na waziri mkuu, kwa mara ya pili Makinda amethibitisha alivyo kibaraka wa waziri mkuu na mhimili mzima wa utawala. Kisheria mihimili mitatu ya dola yaani Utawala, Bunge na Mahakama havipaswi kuingiliana au kuzidiana mamlaka katika utendaji wake. Huu ndiyo msingi wa kwanza wa utawala bora.
    Je kwanini wabunge wasimwajibishe Spika ambaye ameonyesha wazi kuwa mtetezi wa uoza, ukale na ufisadi?
     
  2. a

    aduwilly JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 1,182
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Yaacheni magugu na ngano yakue pamoja, ngano ikiiva itavunwa, magugu yataachwa.
    Asomae na afahamu.
     
  3. w

    warea JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Amefurahije Lema kuvuliwa ubunge? Tungekuwa na Spika makini PM angejiuzulu tangu wakati wa Lema.
     
  4. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Makinda ataburuza sana si keshasema hagombei tena?
     
  5. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Ivi uyumama ameolewa?
     
  6. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hajaolewa ila amezaa na Katibu Mkuu wa zamani wa OAU
     
  7. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45

    Nasikia wasira amepeleka posa
     
  8. L

    LULENGO Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huu ni ukweli usiopingika haka kamama hebu kaondolewe kwanza halfu ndo tuje kwa mtoto wa mkulima,maana kuendelea kukakumbatia bungeni ndo maana kanazidi kuvurunda mambo makini Bungeni tuanze nako kwanza wazee.
     
  9. M

    Magwero JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Yes..
    Inatakiwa ikuwe hvyo,
     
  10. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #10
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160


    Weeeeee! Wazaa live sokwe!
     
  11. S

    Super woman New Member

    #11
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani mi ni mgeni kwenye jamvi hli ila ukweli ni kwamba hii serikali imefikia pabaya sasa yani ni sawa ufumaniwe ukiwa uchi halafu useme sikuwa nataka kufanya lolote.. Haka kamama hta mimi kananiudhi..yani labda ampate huyo wasira otherwise hta hzo yebo yebo asuke za gold atabaki hivyo hivyo watu kabaya kama roho yake
     
  12. S

    Super woman New Member

    #12
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nashindwa Jk alivutiwa nini na yeye mpaka ampe uspika
     
  13. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mmheshuhudia wenyewe rais bingu wa mutharika marehemu sasa alivowatesa wamalawi sasa yuko wapi?
    alijisahau akajiona yeye ndie Mungu mtu wa Malaw. Ghadaffi licha ua utajiri aliokuwa nao na dhuluma zote alibomoa makanisa na kujenga misikiti alinyima wakristo uhuru wa kuabudu lkn Mungu alimtia kiburi watu wake wakamwangamiza
    na hata kumuanika yeye na mwanae kama mzoga ili kila mtu amshuhudie kinyume kabisa na imani ya waislam kutoruhusu maiti kutazamwa.
    kwa tanzania nako mda sio mrefu kilio chetu kitasikilizwa ameshaanza kuwachanganya wao kwao
    mwishoni wataangukia matumbo yao nchi itatwaliwa na wanaompendeza Mungu kwa manufaa ya watu wake
    hao wanaotunyima rasilimali zetu na kulindana siku zao zimeshaanza kuhesabika
     
  14. tungibwaga

    tungibwaga Member

    #14
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Huyu mama atoke amekuwa kikwazo kikubwa sana
     
  15. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,051
    Trophy Points: 280
    alivutiwa na mwanya kwenye jino la juu
     
  16. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    salim ahmed salim au?
     
  17. E

    ELIESKIA Senior Member

    #17
    Apr 24, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huwa najiuliza hili swali hasa nikiangalia linavyoondeshwa na Makinda najiuliza hivi pamoja na kuangalia kanuni zinafuatwa na mbunge akikosea ni kama anamsubiria akosee asitelekeze alichotarajia kukifanya hasa inapokua linahusu serikali.

    Bila maelekezo ya kujenga anang'ang'ania kukosoa na kukwamisha. Mimi napata taabu kweli kweli kuelewa
     
  18. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Yule bibie yuko upande wa waliomweka pale. Hakustahili ile nafasi ila kuna waliomweka pale, na hao ndio mabosi wake.
     
Loading...