Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wanaoamini MAGEUZI kufanya mkutano na waandishi saa tisa alasiri leo hii!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Yericko Nyerere, Apr 22, 2012.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Na Zitto Kabwe:

    Tutakuwa na mkutano na Waandishi wa habari leo saa tisa mchana Bungeni Dodoma. Ajenda 1) kuutaarifu Umma kwamba #Sahihi70 zimetimia 2) kwamba Spika atakabidhiwa Hoja kesho Jumatatu 3) kutoa ufafanuzi kuhusu sharti la siku 14 kabla ya siku ya hoja

    UDATES:

    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

    HOJA YA KUTOKUWA NA IMANI NA WAZIRI MKUU BUNGENI KWA MUJIBU WA KATIBA IBARA YA 53A NA KANUNI YA BUNGE, KIFUNGU CHA 133 KUWASILISHWA KWA SPIKA KESHO TAREHE 23/04/2012


    · Masharti yametimizwa; wabunge 73 wazalendo wamesaini

    · Ni mwendelezo wa ‘Operesheni Uwajibikaji’

    Mnamo tarehe 19/04/2012 wakati nahitimisha hoja ya Kamati ya Bunge ya Mashirika ya Umma nilieleza kusudio langu la kuwaomba waheshimiwa wabunge waniunge mkono katika kutia saini zisizopungua asilimia 20 ya wabunge wote ili kuweza kutimiza matakwa ya Katiba ibara ya 53A kwa ajili ya kuwasilisha Bungeni hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu.

    Mnamo tarehe 20/04/2012 niliandaa orodha ya waheshimiwa wabunge wote na kuisambaza ndani na nje ya ukumbi wa Bunge ili waheshimiwa wabunge wote waweze kutia saini hizo, na mpaka leo tarehe 22/04/2012 orodha hiyo imetimiza idadi ya wabunge wazalendo wanaopigania uwajibikaji 73 kutoka vyama vyote vyenye uwakilishi Bungeni, isipokuwa chama cha UDP ambacho kina Mbunge 1 na hajatia saini waraka huo mpaka sasa.

    Kwa mujibu wa kanuni za Bunge kifungu cha 133 (1) kinasomeka “Mbunge yeyote anaweza kutoa taarifa ya maandishi kwa Spika ya kutaka kuleta hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu kwa mujibu wa ibara ya 53A ya Katiba” na kwa mujibu wa kifungu kidogo cha (3) kinasomeka “hoja ya kura ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu haitajadiliwa na Bunge isipokuwa tu kama;

    (a) “taarifa ya maandishi iliyowekwa saini na kuungwa mkono na Wabunge wasiopungua asilimia 20 ya wabunge wote itatolewa kwa Spika, siku zisizopungua kumi na nne kabla ya siku inayokusudiwa kuwasilishwa Bungeni;”

    Hali kadhalika kanuni za Bunge Kifungu cha 133 (4) kinasomeka kuwa “hoja inayotolewa chini ya Kanuni hii na iliyotimiza masharti ya Katiba,itawasilishwa Bungeni mapema iwezekanavyo na itaamuliwa kwa kura za siri”.

    Hivyo basi baada ya kutimiza matakwa ya kikatiba na kanuni za Bunge kesho tarehe 23/04/2012 tutawasilisha rasmi kwa Spika Taarifa ya Maandishi kwa mujibu wa kanuni 133 (1) na (3) ya hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu kwa kushindwa kusimamia uwajibikaji wa Serikali Bungeni kwa mujibu wa ibara ya 52 na hivyo kulinda Mawaziri wenye kusababisha matumizi mabaya ya fedha za umma na kulisababishia hasara taifa.

    Tunatarajia kwamba siku kumi na nne baada ya kuwasilisha hoja hiyo Bunge litakutana kwa haraka kujadili hoja hiyo ili kuwezesha uwajibikaji na hatua kuchukuliwa za kuhakikisha mapendekezo ya ripoti za Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) na maazimio ya Bunge yanatekelezwa. Hoja hii ni mwendelezo wa ‘Operesheni Uwajibikaji’ hivyo tunaomba wabunge wazalendo na watanzania wote waiunge mkono ili kuimarisha Uwajibikaji wa Viongozi, kupambana na ubadhirifu na kunusuru uchumi wa nchi na kuchangia katika ustawi wa wananchi.

    Kwa niaba ya wabunge wazalendo waliotia saini kuunga mkono taarifa ya hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu ni;
    …………………………….


    Kabwe Zuber Zitto.
    Mbunge Jimbo la Kigoma Kaskazini.
    22/04/2012.
     
  2. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,327
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Tupo pamoja sana na hao wabunge. Ila wanatakiwa kujua tatizo sio Pinda
     
  3. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mkuu sasa ni saa tisa na dakika tisa!!

    Any pdates??
     
  4. m

    mchambakwao Member

    #4
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli Pinda anaonewa lakini wakuu Pinda ni msimamizi au kiongozi wa kazi serikali bungeni.So hili hawezi kulikwepa otherwise ajiuzulu.Hapa tatizo ni mzee wa Upepo utapita!
     
  5. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,142
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    pamoko tupeni manews..
     
  7. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimechoshwa na hizi sinema za bungeni.
     
  8. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...ooh...oooh!!
    Huu upepo bado wavuma tu. Natamani kiwe kimbunga.
    Kila la heri.
     
  9. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mh. Pinda naona afadhali ajiuzulu tu amnwachie mkwer.e serikali yake ili tuitoboe macho, hatuwezi kuwa na serikali isiyowajibika
     
  10. l

    liverpool2012 Senior Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama sio pinda ni nani,wewe ukifanya mambo ya kijinga watu watasema umepata malezi mabaya toka kwa wazazi,so pinda mzazi ameshinda kuwa wajibisha watoto,tunamwajibisha yeye.

     
  11. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Zitto fanyeni kweli,4 the seek of the nation makinda kesho akikataa apigwe pale na ang'olewe kwa mabavu kama ukraine then naibu spika Ndugai..aweke hoja mezani
     
  12. M

    Mabelana JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mh! Yetu macho,mimi huwa nasema kila siku wanasiasa siyo waungwana hata kidogo hata hawa akina zitto nao wakichukua haya yatatokea tu, unacheza na watanzania waliozoea kulalamika>
     
  13. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Any update?!
     
  14. M

    Mabelana JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 261
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Weee lama nchi inayoongozwa kisheria kitu kama hicho hakiwezekani, ongea point bwana acha kushauri utumbo.
     
  15. d

    dotto JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    pinda anafanywa Bangusiro mwingine.
     
  16. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Updates please, 9:30 sasa!
     
  17. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nawashauri hao wabunge wasiache kuingia japo na mayai viza kwenye kikao cha kesho ili Makinda akileta upuuzi wake basi wamfikishie ujumbe wao kwa njia mbadala!
     
  18. b

    buzz Member

    #18
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Zito komaaa na msimamo wako kesho hoja ipelekwe bungeni kutokuwa na imani. Tukisema eti Pinda hana makosa wakati yeye hataki kuwawajibisha mawaziri basi yeye abebe msalaba wao. Baada ya Pinda kutoka atafuata JK tena atatoka kwa aibu zaidi. JK kwa sasa hana tofauti na Gadaffi aliye waita wananchi mapanya. Hatumtambui kwa sababu hajasema kwa kinywa chake lakini anaonyesha jinsi anavyolidharau bunge ambalo ni wananchi pia. Wabunge wa CCM nao wamekuwa makondoo na kupiga domu tu bila maamuzi. Akina Jan Makamba nilidhani jasiri kumbe domu tu vitendo hakuna. Sasa hilo zoezi alilolianzisha Zitto limetusadia kujua nani mbunge wa wananchi na nani mbunge wa mafisadi. Not longer than sooner you will step down.
     
  19. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,234
    Trophy Points: 280
    safi sana
     
  20. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Zitto tupo pamoja kaba magamba mpaka washangae.
     
Loading...