Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge walipwe mishahara kutokana na elimu zao.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ta Kamugisha, Jun 25, 2012.

  1. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,571
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Wana jf mnaonaje wabunge wetu nao walipwe kutokana na elimu zao, hapo ndo heshima itarudi, maama hii ya kulipwa mil 10 hata kama ni darasa la 7 ndo kinapelekea hawa wabunge wetu washindwe kuwaheshimu wasomi. naomba kuwasilisha.
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    Una utani na Prof Maji Marefu eeh?
    Hivi komba nae ni graduate wa nini?
     
  3. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,918
    Likes Received: 1,381
    Trophy Points: 280
    basi lusinde atapokea 70,000/= ya darasa la saba..ooh almost forgot na lukuvi pia
     
  4. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,571
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Te te te! kama darasa la 7 atalipwa mshahara wa muhudumu, yaani kima cha chini. itapendeza sana na watakuwa serious kutetea hoja kwa nguvu zao
     
  5. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,571
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Dah! kaz kweli kweli, hapo nadhani atawatetea watu wanaopokea kima cha chini, iweje prof maji marefu alipwe vzr kuliko madaktari?
     
  6. Rohombaya

    Rohombaya JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 5,865
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Kwani elimu ndiyo nini? Kusoma na kuelimika ni vitu tofauti. Kwanza hakuna shahada ya ubunge kisha hata hao mnaodhani wamesoma mbona wengi wao ni pumba tupu? Mwanawane uongozi ni kipaji pia inategemea sana na busara na uzalendo ulionao hasa katika kazi ya siasa. Haohao wenye madigirii ndio waliouza nchi yetu nma kutufanya tuishi maisha magumu sasa hivi
     
  7. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Elimu sio kigezo pekee ya kiwango cha mshahara makazini,,,,,, kuna elimu, ujuzi, maarifa kazini (ubunifu) nk.

    katika uchaguzi wa 2010 kama chadema wangechukua nchi kwa sasa tungekuwa na makamu wa Rais darasa la saba labda walizingatia na vigezo vingine
     
  8. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,571
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    We kweli ni rohombaya! ila kiukweli tunaitaji wabunge wasomi, watakao weza kusoma mikataba
     
  9. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,571
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    nambie mwenye elimu ya darasa la 7 na ana ujuzi na maarifa na anapokea mshahara wa kuanzia milioni
     
  10. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    KUB atapata 50,000/=!
    80% ya wabunge wa CDM wataacha kazi!
     
  11. Rohombaya

    Rohombaya JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 5,865
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    bado hujanielewa! Mbona hiyo mikataba yote ya kifisadi mbona imesainiwa na haohao wenye madigirii?????? hapa ishu si kuwa na madigirii (kusoma) ishu ni kuwa na uelewa (Kuelimika). kuelimika siyo lazima kwenda darasani ndugu. Tena madarasa yenyewe ya kibongo hapa buree kabisa. Tusiwabague watu kwa kutumia vyeti vyetu katika kazi zi kisiasa.
     
  12. hodogo

    hodogo JF-Expert Member

    #12
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 239
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mishahara ya vyeo vya kisiasa mara nyingi haifuati elimu. Kinachoangaliwa ni cheo cha kisiasa anachokuwa nacho mhusika, mfano Mkuu wa Wilaya, Mbunge n.k. Mkifanya makosa wapiga kura mkamchagua DARASA LA SABA OYEE kuwa Mbunge, moja kjwa moja mmempa mshahara wa mbunge! Hoja ni kwamba bora Elimu ya chini kwa mgombea ubunge ibainishwe na ifuatiliwe! Nayakumbuka ya KIHIYO wa Temeke, kumbe bado kuna "VIHIYO" wengi katika bunge!
     
  13. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kama wanahusika kupitisha mikataba na bajeti ya nchi,elimu ni muhimu sana!
     
  14. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #14
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    na kuchangia kwa mantiki kufute elimu zao??? maana tunawalipa kwa michango yao kwa umma sio elimu yao; labda walipwe kwa kuchangia bungeni na kuwasilisha hoja maoni mbadala.
     
Loading...