Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge walimtisha Spika kura ya kutokuwa na imani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Dec 15, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Inaelezwa kuwa Tume ya Bunge wakishilikiana na wabunge walimwekea Spika Makinda shinikizo kubwa wakitaka posho mpya na kama angeshindwa, walimtisha kumpigia kura ya kutokuwa na imani naye na hivyo, kumng’oa madarakani.

    Kutokana na azimio hilo kupitishwa, Spika alilazimika kutetea posho hizo kwenye vyombo vya habari na wajumbe wa Tume hiyo kwa kushirikiana na Spika, walimtaka pia Katibu Dk. Kashilila kuanza kuwalipa katika mkutano uliopita wa Bunge lakini alikataa.
     
  2. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nani amesema??
     
  3. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    tupe data na sio habari za kusadikika,
    wabunge wangapi walimtisha kupiga kura ya kutokuwa na imani nae kwa lipi hasa?
    tunajua mama ni kilaza wa sheria sawa lakini sidhani kama angeweza kutishwa bila kushtaki kwa waliomweka madarakani.
     
  4. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Source pleeease!
     
  5. F

    Fahari MJ JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wabunge gani hao ???? Hawa Hawa wa CCM waliokosa msimamos juu ya kung'oa magamba wataweza kung'oa spika anayefukuzia mshiko wa matumbo yao
     
  6. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Source Raia mwema soma hapa

    Raia Mwema | Ikulu kuwafutia posho wabunge
     
  7. D

    Dopas JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hakuna cha kutishwa wala nini, ni yeye tu hazimtoshi. Kwa hiyo kauza nchi kwa ujira wa kiti chake sio? Yaani ameona afadhali watanzania wakawaida wafe njaa, kuliko yeye kukosa kiti hicho? Kama habari hiyo ni kweli basi Kikwete amekosea sana kumweka kwenye kiti hiyo muuaji mkubwa huyo.
    Ebu fikiria kwa kuruhusu posho ya laki 2, ni watanzania wangapi wanakufa njaa bila hata kupata 500 kwa siku? Kwanza posho ya nini? Yaani kukaa tu bungeni na kusinzia wanahitaji kodi ya wananchi iwalipe? Mbona wafanyakazi wengi wakawaida tena wanaofanya kazi mazingira magumu hawana hivyo miposho. Ebu wafie zao huko, ni kutafuta tu kupata hela ya kwenda kuenezea ukimwi hawana lolote hao
     
  8. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Bado kuna wanaopiga debe rais 2015 awe mwanamke. Hatari sana sio nawadharau waheshimiwa kina mama bali bado wakati wa mwanamke kuwa rais hapa Tz.
     
  9. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #9
    Dec 16, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    kama alitishiwa na akakubali kufuata matakwa ya waliomtisha hiyo inaashilia kuwa yako mengi ambayo yanamfanya yeye afanye kwa matakwa ya watu furani,ilimradi tu kurinda kitumbua chake,kwa mtu mwenye cheo kikubwa kama yeye hakutakiwa kufuata matakwa ya watu furani kwani anaongozwa kwa taratibu,sheria na kanuni

    kwahiyo sio wabunge tu kutokuwa na imani nae sasa hivi hata wapigakura wake hawana tena imani nae
     
  10. kichomi

    kichomi JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa watu ni dhaifu sana ndio maana hata Nyerere hakutaka hawa watu wawe viongozi.
     
  11. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #11
    Dec 16, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kwani Makinda alipigiwa kura na nani, yeye ni kati ya waliopata ubunge wa sandakalawe, na ukiangalia viongozi wakuu karibu wote ni wale waliopita bila kupingwa, Waziri Mkuu Pinda, Waziri wa mambo ya nje Membe na Spika wa bunge Makinda, kwa trend hii utaona hata urais wa JK unaweza kuwa wa sandakalawe.
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    Angetolewa kwa kutokuwa na imani nae akakubali kutoka angekuwa shujaa wa karne......angebakia kuwa mbunge milele kwa heshima!!kama anakubali kusaliti uma wote wa walalahoi ajili maslahi binafsi,ukweli utakuja kumtoa pale maaana hana sababu kuwepo pale
     
Loading...