Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wa TZ wanavyowahujumu Wananchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Malipesa, Nov 17, 2011.

  1. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wabunge wa bunge la TZ wanawahujumu wananchi kwa kutumia muda vibaya katika vikao vya bunge kwa sababu zifuatazo:-

    1. Kutumia muda mwingi kushukuru kuilko kuchangia mada iliyoko mezani kwa wakati huo

    2. Kutumia muda mwngi kushutumu vyama vingine na kuwaita wabunge wenzao wanafiki badala ya kujadili mambo ya maana na yenye tija kwa taifa.

    3. Baadhi Kujadili mambo kiushabiki, kubeza hoja zinazotolewa na wabunge wenzao

    Sasa wabunge wa namna hii wanawahujumu wananchi kwa kuacha kutumia muda mwingi kujadili mambo ya maana na yenye manufaa kwa wananchi badala yake wanajadili mtu, ama chama na kutoa shukrani tu tena ukizingatia muda wanaopewa ni mchache.

    Kwa hiyo inatakiwa ifike mahali wabunge wote wajue kwamba:-

    1. Wamechaguliwa na wananchi na kwa hiyo

    2. Wako bungeni kwa ajili ya wananchi

    3. Wanatakiwa wafanye yale tu yenye maslahi kwa wananchi na sio kwa ajili mtu mmoja ama chama kimoja.

    4. Ubunge wao ni wa msimu, wasije wakajisahau wakafikiri wao ndio wao milele.

    Hayo ni mawazo binafsi tu.

    Karibuni kwa mawazo mengine na michango zaidi.

    Thanks.
     
  2. N

    NnyaMbwate JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,106
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Mkuu umegonga penyewe! Mwenye masikio na asikie!
     
  3. I

    Ismaily JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali legelege ya CCM imetuchoshwa.
     
  4. dhahabuinang'aa

    dhahabuinang'aa Senior Member

    #4
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni bahati mbaya kwa watanzania kuendelea kuwaamini wabunge wa ccmchoo na kuwapa kura kwa wingi
    na hao wingi wao umewapelekea kujisahau na kudhani kuwa wametumwa kukiwakilisha chama badala ya kuwawakilisha wananchi
    na wabunge wa ccmchoo wajifunze na wajue kuwa wananchi wa leo sio wale wa miaka ya 1960
    na pia wajue ile nec sio ya kudumu kwa hiyo uongozi wa nec kila ukija utakuja kitofauti walitambue hilo
    kwa kifupi wasome alama za nyakati.miaka 4 sio mingi nawatabiria anguko la ajabu.huu sio ufalme ni uongozi ndio tunaoutaka.
    na wasijisahau kuwa hii nchi ni ya watanzania na sio ya ccmchoo.powa kazi kwao.miaka mine!!!!?
     
Loading...