Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge Viti Maalum wadai FEDHA za mfuko wa majimbo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sr. Magdalena, Apr 16, 2012.

  1. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wabunge wa viti maalum wanaishinikiza serikali na wao wapatiwe fedha za mfuko wa majimbo kama wabunge waliochaguliwa na wananchi kwa sanduku la kura, Tanzania where are we heading now?..really..?
     
  2. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,731
    Likes Received: 4,584
    Trophy Points: 280
    Wakati wanapitisha miswada ya kijinga kama hiyo walidhani Wabunge wote watapewa pesa za sadaka!!??..........hivi simple mathematics mfuko ni wa jimbo kwa ajili ya jimbo, mbunge wa viti maalum hana jimbo na hayuko answerable kwa wananchi sasa huu kama sio ni wehu tunauitaje?
     
  3. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    wapewe fedha za mfuko wa JIMBO ili wakapeleke maendeleo kwenye JIMBO gani wakati wao ni viti vya upendeleo?? Bora wale wa JIMBO la IKULU akina Zakia Meghji wakiomba maana jimbo lao la IKULU linahitaji fedha zaidi kwa ajili ya safari za nje
     
  4. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Fedha za majimbo au za vitu maalum? Wana majimbo hao?
     
  5. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Sisi hapa wadanganyika hii mifuko ya majimbo wabunge wetu wanafikiri ni sawa na bingo ya mabilioni ya Kikwete!! Wenzenu Kenya hizi fedha za mifuko ya majimbo have to be accounted for failure of which the responsible MP is prosecuted. Wabunge wetu hawaelewi kuwa wanatakiwa kuaccunt for the money they are allocated to be spent in their constituencies.
     
  6. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,448
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Viti vyenyewe vya upendeleo nina mashaka navyo. Hivi naye VICTORIA KAMATA kule Bungeni ana mchango gani? Unajua msilete utani kwenye kazi. Hata hizo za majimbo kwa hao waliochaguliwa nina mashaka nazo. Zitafanya kazi kwa mabunge kama mzee na mheshimiwa Ndesamburo ambaye amekuwa akitumia allowance na malipo mengine ya Bunge kuendeleaza mji wa Moshi. Tuwapime kwanza kwa uaminifu wao. Sasa bi kidude alishasema hela yao haitoshi na asilimia kubwa wanataka kuacha ubunge, si watatumia hiyo Development Fund kama top up!!! Just thinking aloud!!! Poor Tanzania!!
     
  7. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Is it????? Mungu atuangazie huruma waja wake
     
  8. J

    JEMEDARI .H. JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2013
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 342
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana jf, mwenzenu naona giza hii nchi inakoelekea maana inashangaza mbunge wa viti maalumu kuomba apewe fedha za ruzuku.
     
  9. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2013
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Ni Mbunge wa chama gani JEMEDARI .H.?
     
  10. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2013
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Za nini tena hizo fedha? Mbona mbunge mwenzao Mh. Lusinde keshabainisha wazi kuwa kazi yao wabunge wa viti maalum ni kuliwa pale Dodoma hadi wanapata mimba za fasta fasta? Inabidi waendelee kuchukua fedha kwa wanaume kama kawaida, na sio kutengewa fedha nyingine ambayo itakuwa ni double allocation!
     
  11. K

    Kajunjumele BA JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2013
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kuna tatizo na ukakasi katika suala zima la mfuko wa Jimbo.Usimamizi wake ni wa Utata na hicho ndicho kinawafanya wale wa Bunge wa Viti Maalum nao Kuomba wakumbukwe .Nivema viti hivi kuondolewe kwani badala ya kulenga kuleta Usawa wa Jinisa na kuongeza uwakilishi wa Mawazo ya wanawake walioko pembezoni vimepotoshwa na sasa kinachofanyika ni womanization of the the Parliament kwa kulazimisha na kupima ufanisi kwa kuangalia idadi ya wanawake na wanaume...siyo tu kwamba hawastahili fedha hizo bali hata uwepo wao hauna tija kabisa...Na wameshindwa kutetea maslahi ya wanawake wenzao katika mijadala yote inayoendelea Bungeni na wamebaki wadandiaji wa migongano na hoja za wanaume
     
  12. T

    Tulimumu JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2013
    Joined: Mar 11, 2013
    Messages: 5,087
    Likes Received: 983
    Trophy Points: 280
    Wao hawana majimbo wanataka wazipeleke wapi? Au hawajui maana ya jimbo.
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2013
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    He he he, wamejisahau.
     
  14. Jagarld

    Jagarld JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2013
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 1,395
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wabunge wa viti maalum hawajakosea kwa sababu ya mfumo wetu wa upigaji madili,wabunge wa majimbo hela hazifanyi kazi kusudiwa.kwa mfumo tulio nao unaweza fikiri viti maalum havina umhimu lakini na hawa wa majimbo kazi na ufanisi unakidhi kutufanya tuendelee kuwa na bunge kubwa kama hili(idadi)?
     
  15. m

    mnyamiwono JF-Expert Member

    #15
    Apr 24, 2013
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hiyo siyo sawa, huu ni uhujumu uchumi wa wazi kwani mifuko iliyopo
    inafanyakazi gani? viti maalum ni sawa na sadaka katika jukwaa la
    siasa.
     
  16. m

    mandemba Senior Member

    #16
    Apr 24, 2013
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aaaaah hata Mbatia jaman .......
     
Loading...