Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge Vijana Wa CCM: Tafadhalini Sana!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by W. J. Malecela, May 9, 2012.

  1. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    Wakuu wote JF, heshima mbele sana!

    - Ninashangazwa sana na Wabunge wengi vijana wa CCM kuuogopa huu mtandao wa JF, I mean tena wengi wao wasomi wa ajabu, nimeongea nao sana kwa vipindi mbali mbali wengi wanaonyesha kuogopa sana hapa, hilo limenishitua sana. Wabunge Vijana wasomi, nilifikiri huu ndio uwanja pekee wa kuwasafisha na kuweka misimamo yao wazi of what they stand for!

    - Majuzi nilikuwa na Mheshimiwa Hamis Kingwalallah proud of him, we talked a lot about Thread yake ya kwanini hakusaini karatasi ya Zitto, I mean I am again proud of him. He was very openminded and Zitto himself came we talked about it, unaona ni very positive regardless ya kejeli na matusi za hapa, lakini muhimu ni KUJA HAPA NA kuweka msimamo kama a politician tena kijana msomi, na ukaeleweka vizuri kuliko kuogopa matusi na kejeli. Leo tena nimeongea na Wabunge wengi sana pale Diamond Jubilee on JF, please njooni hapa!

    - JAMANI WABUNGE VIJANA WA CCM MPO KWENYE SIASA SAWA NA BIASHARA YA UTUMBO SASA MSIOGOPE HARUFU, NJOONI HAPA TUMKOME NYANI, HUU SIO UWANJA WA CHADEMA NI UWANJA HURU WA KILA MWANANCHI KUSEMA MAONI YAKE NA NYINYI NI VIONGOZI WA HAWA HAWA WANANCHI, NJOONI HAPA KAMA MLIVYO MJIBU HOJA NA MUWEKE HOJA, MCHAMBULIWE TUONE KAMA KWELI MNA HOJA!


    - MUNGU AIBARIKI TANZANIA!


    William.
     
  2. a

    andrews JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    WILLIAM HAWAWEZI HAO NI WAFUASI WA MAFISADI USITEGEMEE WAJE HUMU KWA AGENDA IPI? HAWAPENDI KUKOSOLEWA USIPOTEZE MUDA WAKO MWIZI HAWEZI KUMJADILI MWIZI:israel:
     
  3. K

    Keil JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wanaogopa nidhamu ya chama. Ukisema umkome nyani hapa JF, kesho yake utashangaa Mukama anakupigia simu na kukukoromea huku akikutishia kukushughulikia. Labda kama ni "kumkoma nyani giladi" kwa kujipendekeza kwa chama na serikali kushabikia hata uozo ulio wazi.

    Kigwangala alipokwenda kuwaunga mkono madaktari wenzake kwenye mgomo wa mwezi March ilikuwa ni kama vile ametenda kosa la jinai au uhaini. Alipoenda Dodoma bungeni, wabunge wenzake wa CCM kwenye caucus yao walimshukia kama mwewe na wengine wakitaka ashughulikiwe. Sasa kwenye mazingira kama hayo, hakuna mbunge atakuwa na ujasiri wa kuja hapa na kuweka misimamo yake wazi, unless hiyo misimamo iwe ni kukilamba miguu chama na kuilamba miguu serikali. Ukienda kinyume na hapo hawachelewi kukushughulikia ki-chama.

    CCM inataka watu wanafiki wa kutetea uozo wa chama na serikali. Ndio maana kwenye mijadala ya hoja nzito bungeni ni nadra kuwasikia hao wabunge vijana wakiweka misimamo yao wazi. Misimamo yako iko facebook ambako hakuna mijadala ya maana, hata akifuka pumba hakuna atakayehoji kama jinsi watu wanavyohoji hapa, sana sana akiona unamkera na hoja ngumu anaamua kukutoa kwenye orodha yake ya marafiki.

    CCM haitaki watu ambao wako na open mind na wana ujasiri wa ku-speak their mind. CCM inatakiwa kuelewa kwamba kuna msimamo wa chama na kuna msimamo wa mtu binafsi. Mbunge anawakilisha wananchi, hawakilishi CCM huko Bungeni. Kinachomuunganisha na msimamo wa chama ni Itikadi tu, ambayo kwa sasa ndani ya CCM haipo.

    Nidhamu ya Chama ndio ambayo inaua fikra za wabunge wengi wa CCM, kabla hawajasema kitu, anajiuliza kwamba hivi chama kitanielewa kweli? Hata kama hoja yake ina maslahi kwa umma, lakini bado atakuwa anagwaya kusema kwa kuogopa rungu la chama na hiyo ndio inawafanya wabunge wa upinzani wapande chat unnecessarily. Sometimes wabunge wa upinzani wanajizolea "maujiko" ya bure bila jasho. Ndio maana mara kwa mara utawasikia wabunge wa CCM wanalalama kwamba upinzani wameiba hoja yao, sasa kama ni hoja yenu mlikuwa mnangoja nini kuiweka wazi kwenye mjadala Bungeni?

    Pamoja na hiyo nidhamu ya chama, lakini pia wabunge vijana wengi wa CCM ni "opportunists" wanavizia kupewa ulaji na hivyo ili waonekane kuwa ni "good boys", wanakuwa ni wanafiki ambao ukikutana nao pembeni kukata issues anaonekana yuko critical na mambo yanavyokwenda ndani ya chama na serikalini lakini akiwa kwenye official jukwaa la kutema sumu "bungeni" au kwenye vikao vya NEC, unashangaa anamwaga pumba tupu! Then unaanza kujiuliza, hivi huyu ndiye yule niliyekuwa naongea naye few days ago au ni mwingine? Ulaji dot com at work!
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Age discrimination.

    Kwa nini unafikiri JF ni uwanja wa vijana tu?

    Mtu mwenye ndoto za kuwa kiongozi hatakiwi kuwagawa watu, anatakiwa kuwaunganisha. Habari za wabunge vijana/ wazee ni kuwagawa wabunge. Ongea ideas, sio kuwagawa wabunge kama mafungu ya dagaa.

    Chukua somo la bure la leo, kama ego yako itakuruhusu kujifunza.
     
  5. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    - Nimetoa somo kwa Wabunge vijana na wewe unaweza kuanzisha thread ya Wabunge wazee, mimi nia na madhumuni yangu kwenye hii thread ilikuwa ni Wabunge Vijana tu, ambao ninashirikiana nao sana kila siku ya Mungu, leo nilikuwa nao na Jumapili nitakuwa nao tena, I mean kama huna uhakika na ishu ni kuuliza kwanza, kuliko kukurupuka kama ulivyofanya, tizama heading kwanza kabla ya kukurupuka next time! ha1 ha! ha!

    William.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapa ni mahali pa kupoteza wakati si pa wanasiasa na viongozi kukaa na kuwa mateja ya JF.

    Wewe William ni Potato coach hata mwili wako unaonesha ni mtu uunaeweza kukaa kwenye lap top yako kutwa nzima.

    Hoja na shughuli wazijibu hukohuko, hapa wawaachie magwanda na sisi tunatosha kuwa kong'oli.
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Hapana,

    Ulichofanya hapa ni kitu kinaitwa "age discrimination". Ume discriminate wazee ambao wengine tunawaheshimu sana. Habari ya wajibu wa wabunge kuwa karibu na wananchi wao, na kuja kutoa vipande hapa JF, ni ya wabunge wote. Sasa kwa nini wewe ufanye hii ni habari inayowahusu wabunge vijana tu? Unamaanisha kwamba hutegemei wazee waweze kuja hapa, na wala huwashikii bango. Una wa discriminate. Unatuonyesha kwamba akilini mwako unafikiri kwamba wazee hawawezi na hata hawafai kufuatiliwa kwa hili.

    Hii age discrimination haina tofauti na gender discrimination au racial discrimination.

    Ungesema hapa "wabunge wanawake hamji hapa JF" tungeona mlipuko wa watu kusema kwamba unaleta gender discrimination.

    Sasa umesema vijana, watu hawako sensitive sana na age discrimination lakini mii naiona.

    Acha kubagua wabunge kwa dini, kabila, jinsia au umri. Hizi zote ni discrimination tu.
     
  8. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kiranga, binafsi sijaona age discrimination yeyote kwenye thread hii, ni sawa na kualika kikundi chochote au wabunge wanawake huwezi kusema ni hiyo ni gender discrimination. Tukitumia notion yako hiyo kuna siku tutaogopa kujumuika na vijana wenzetu kwa hofu ya kuambiwa wabaguzi.
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Kisa cha ku limit swali kwa vijana ni nini?

    Tungekuwa tuna wabunge wazee wengi wapo hapa, na wabunge vijana wanakosekana, William angekuwa na point.

    Actually mie ningemuona ana point kubwa zaidi angesema wabunge wazee hamji JF kwa sababu angalau hao vijana tunawaona wawili watatu kina Kigwangwallah, Mnyika, Zitto wanakuja.

    Wazee hatuwaoni kabisaaa.

    Sasa point ya kusema vijana hawaji ni nini?

    Anaonekana kama mtu aliyewatoa wazee katika stahiki ya kuja hapa, anafanya JF kuwa ni ukumbi stahiki wa vijana tu, ndiyo maana anawashikia bango vijana.

    Ndiyo maana ninamwambia aache age discrimination.

    Kama anataka kusema wabunge hawaji hapa kutoa maoni, aseme hivyo.

    Kuanza kuweka mafungu yasiyokuwa reflected na reality ni noma kwa sababu wabunge vijana wanakuja kuliko wazee, kwa hiyo kusema wabunge vijana hawaji bila kusema wabunge wazee hawaji does not make sense, unless you do not expect at all wazee waje.

    Kawabagua wazee. Hajawapa haki yao ya stahiki ya kuja kwa wananchi/ JF inayoambatana na scrutiny kama hawaji.

    Wengine tunaweza kusema kwamba anawaonea vijana na kuwaogopa wazee, kama anavyosema vijana wanaogopa kuja JF.

    Muoga anakemea uoga.
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,081
    Trophy Points: 280
    unaposema 'tumkome nyani' unamaanisha nini? Kwa status unadhani linafaa?

    Anyway,

    ni vyema ulivyowashawishi kujiunga, wasiogope mitandao....
     
  11. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    - Haya ni maneno yako, siwezi kuwaa-address wabunge ambao sijajadili nao ishu ya JF, so far nimekwua nikijadili JF na wabunge Vijana tu, hayo mengine ni yako ila for me nia na madhumuni ilikuwa ni kuwalenga Wabunge Vijana na wewe unaweza kufungua Thread ya Wabunge wazee iwapo utapata nafasi ya kujaidli nao JF kama ninavyofanya kila wakati na Wabunge vijana!

    - I mean na will not answer tena maana nitatoka kwenye focus ya this subject, lakini hope somo limeleweka!

    William.
     
  12. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #12
    May 9, 2012
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,310
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    - Siku zote nina heshima sana na hoja zako, ni muhimu sana wakaja hapa na kupangua hoja maana zingine ni jibu moja tu na thread inakwisha, kuhusu mwili wangu dont worry Mungu hatoi mzigo bila kukupa mabega ya kuubeba! ha! ha! ha! ha! I mean bado nina-enjoy Organic to the fullest, maana kule majuu ilikuwa frozen food kama magazeti tasteless, mambo hapa kikuku cha kienyeji super sana, ha! ha! ha! halafu sambusa na maandazi, na vitumbuwa saafi sana so haina shida bro!

    - Wabunge waje hapa wajibu hoja, itasaidia sana kupunguza kelele hapa!

    William.
     
  13. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kiranga, sioni kama una point yeyote kwa kusema kwanini vijana na siyo wazee, hata unaposema angealika wazee huoini pia na wewe unaingia kwenye kitu kile kile unachokipinga?, tofauti yake ni sababu tu mnazotumia. Mimi sioni ubaya na kama Willy alivyokushauri wewe unaweza kuanzisha thread ya wazee au ya wabunge wote kabisa, ili hii uache watu waendelee na mada iliyopo.

    Discrimination is a very broad term halina mipaka hata kama angeanzisha thread ya wabunge wote ungesema kwa nini asianzishe ya watanzania wote?
     
  14. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kong'oli ndio nini? Hebu acha kuleta lugha za kwenye maigizo hapa jf. Bora William tunajua ni mnene kuliko wewe unayejificha na hiyo id huenda upo Kama Mzee wa gombe
     
  15. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #15
    May 9, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono..
    ingependeza zaidi kuona jinsi wanavyojitetea au jinsi wanavyotoa na kupokea maoni..
    mara nyingi na majibu mengi hapa JF ni mambo ya ku "guess" ingependeza kama wao
    wangetupa ukweli wa mambo. waache uogo hakuna mtu anaekula watu hapa. na huu
    ni mtandao tu ... KARIBUNI JAMII FORUM.
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Good call William

    salute
     
  17. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #17
    May 9, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Wako tayari wakose hata posho kuliko kuja hapa JF wanaona Kama ni kikaango wanataka sehemu za kusifiwa Kama FB si unakumbuka tokea kigwagallah aje hapa akachanwa hajawahi kuonekana tena!!!!!
     
  18. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #18
    May 9, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Precise pangolin
    hakuna mtu anae ishi kwa kusifiwa tu dunia hii..

    mtu huwa anaogopa kama kweli amefanya kosa. kama huna kosa unaogopa nini?
    wenyewe kama viongozi wanatakiwa wawe tayari kutetea Chama Chao "CCM" na pia
    kutetea nafsi zao. haina maana ya kuwa kiongozi kama unaogopa comment za watu.
    angalia Mkuu W. J. Malecela kila mara anapondwa hapa jamvini bado anarudi na kutetea
    au kusimamia anacho amini... kwa hilo nampa pongezi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,883
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160

    Divide and Rule
     
  20. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #20
    May 9, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Dogo William hiyo list ya makulaji hapo mwishoni imenijaza mate mdomoni,zilikuwa zangu enzi zile pale JOJIZI Bank House.
    Angalia sana hivyo vitumbua na sambusa na vichaichai kwa jinsi mwili wako ulivyo na shukrani inabidi uwe una jog 5 miles kila siku.
     
Loading...