Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge Nyota!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MwanaFalsafa1, Apr 22, 2011.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Najua sasa hivi tupo kwenye kikao cha tatu tu cha Bunge na kwamba mpaka ikifika miaka mitano (2015) mengi yata jitokeza. baadhi yenu mnaweza kusema nimapema mno kutafakari wabunge gani mpaka sasa wame jitokeza kama nyota wa Bunge ila kwa maoni yangu mpaka sasa ni hawa wawili.

    Zitto Kabwe- Mpende mchukie huyu bwana anajua kupanga hoja na una ona uwepo wake bungeni iwe positive au negative. Pia ameonyesha uelewa mzuri wa kanuni za Bunge (zaidi ya hata speaker) pale alipo mtetea mbunge mwenzio wa Chadema wiki iliyo pita.

    Halima Mdee- Mdada anae onyesha kwamba wanawake wanaweza bila upendeleo maalumu. Ana pangilia hoja vizuri na ana pick her fights vizuri.

    January Makamba- Najua wengi humu ndani wanaweza wasikualiane nae au hata kumpenda. Ila siyo siri ni mmoja wa vijana wanao sikika bungeni na ana jitahidi kadri iwezekanavyo uwepo wake Bungeni uonekane.

    Wale niliyo tegemea impact kubwa zaidi toka kwa Bungeni lakini mpaka sasa wame kuwa kimya:

    John Mnyika- Huyu jamaa siyo siri ana hulka ya kupendwa ila inaelekea approach yake ni ya ukimya zaidi yaani yeye ni mtu wa behind za scenes zaidi. Nili tegemea makeke zaidi toka kwake kwenye vikao vya bunge.

    Regia Mtemi- Huyu ni mwanaJF mwenzetu wa muda mrefu. Ali pambana sana mpaka kuja kuishia kupewa ubunge wa viti maalumu. Ila tokea apate ubunge naona kuna makosa ya kisiasa ana fanya ambayo yata kuja kumcost baadae na hata kupunguza nafasi yake ya kurudi Bungeni.

    Freeman Mbowe- Kama kiongozi wa upinzani nilitegemea amake headlines zaidi ila so far kama mkinya kuliko nilivyo tarajia. Ina wezekana ni mbinu yake ila kadri siku zinavyo enda nategemea sauti yake ita sikika zaidi.
     
  2. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mpaka hapo hujamtaja Tundu Lisu nina wasiwasi kama huwa unaangalia bunge la tz au la somalia! Huyu makamba naye sijui umemtoa wapi! Yeye ana maslahi yake flani asikudanganye, ametumwa huyoooo!
     
  3. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    yani kitendo cha kutokuanza kumtaja Tundu Lissu tu,umenipa mashaka na kuamini moja kwa moja ulikuwa umemlenga kumtaja huyu wa tatu tu,hata zitto na mdee umewataja basi tu.Ningeomba uangalie kikao kijacho vizuri halafu ndio uje kutoa orodha yako tena kwenye hi thread yako kwa usahihi na bila unazi.
     
  4. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #4
    Apr 22, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 8,274
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    Godbless Lema
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    ahaaaa.... mwanafalsafa hata wewe? Waulize wabunge wa CCM in confidence watakuambia ni nani anawanyima usingizi. Lissu is scaring the hell out of those lot. Better still muulize Celina Kombani. She waa shaking like a leaf kila aliposimama Lissu, bahati yake alikuwa kakaa karibu na mwanasheria mkuu Werema.
     
  6. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kama hujamtaja Mh LISSU hata hao wengne hawana maana juzi pale bungeni kidogo Kombani na Warema mkojo uwatoke pindi Lissu anaposimama. Hao wengne ckatai ila anza na Lissu.
     
  7. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu MwanaFA1;

    Za siku Mkuu?

    Good to read from you again. Nice post.

    Wako akina Lisu pia. Tutajua kadiri siku zinavyokwenda hasa Bunge lijalo la bajeti.

    Respect.
     
  8. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2011
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni kweli muongeze Lisu, nakubaliana na hao uliowataja.
     
  9. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 2,141
    Likes Received: 673
    Trophy Points: 280
    Jaman ee TUNDU LISU NIKIFAA BINAFSI NAMKUBALI MAMA MAKINDA ANAMUOGOPA MPAKA CKU HZ MAMA ANAOMBA URAFIKI. Hahahaha!
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Nakumbuka mara tu alipochaguliwa kwenye kiti cha uspika huyu mama alianza kwa kuhubiri kuwa wabunge wote lazima wasome na kuzijua 'kanuni za bunge' na nina uhakika kichwani kwake alikuwa anaamini angewaumbua watu (Lissu & co) kwa kutumia hizo kanuni. Shida inakuja pale watu kama Lissu, Mnyika, Halima Mdee ambao ni wanasheria kwa taaluma wanampa LIVE kwamba sheria au kanuni yeyote haisomwi kama riwaya lazima isomwe sambamba na sheria mama -KATIBA. Hapo sasa..... mama itabidi apate mawani nyengine.
     
  11. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,086
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145

    kuna wagombea walikuwa wanapangiwa maneno ya kuongea kwenye majukwaa,wananchi wakawaamini kuwa ni wapiganaji sasa subiri wataumbuka mmoja baada ya mwingine, na most of them kwa sasa waamejikita katika migogoro kwani akili zao zime hang wakisubiri kupangiwa maneno ya kuongea pale bungeni.Mntika hana uwezo wa kuwa mbunge,ambaye bado anamatumaini na mnyika asubiri ajionee. Ivi sugu kuna point hata moja aliongea bunge lililokwisha?
     
  12. L

    LAT JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    huyu mama lacks public relations, communication skills, common sense above all she does not have the sense of humor ... she is completely frozen and cold
     
  13. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,086
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ila tundu yeye kajitahidi sana.Ama mbowe ameonesha udhaifu mkubwa wa nafasi aliyoing'ang'ania ya kuongoza kambi ya upinzani, natamani enzi za hamad rashid.mbowe kung'aa kazidiwa na mrema?!!
     
  14. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,086
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Sugu namshauri ile bendi yake ya matusi aliyoizindua pale kwenye ukumbi wa musizi wa mheshimiwa Mbowe baada ya kupewa ridhaa na wanambeya auendeleze kama anadhani utalijenga taifa ambalo lina dimbwi la mafisadi. sisi kule kwetu tunasema "Umufa wi mbwebwe unyobwa wugishushe" hii sentensi Zitto huifanyia kazi mara nyingi ndio maana hatoisha kung'aa bungeni.
     
  15. L

    LAT JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    ninawasiwasi hata ulimi wako umeupaka mkorogo ndiyo maana unatoa rotten vapour
     
  16. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,486
    Likes Received: 2,501
    Trophy Points: 280
    Hao ndugu zako wasahau waambie wasubiri next time may be 2015 or 2020 vyama vyao vitakapokuwa kambi rasmi ya upinzani.
     
  17. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,486
    Likes Received: 2,501
    Trophy Points: 280
    Watu kama Mr.Mak ndio watumwa wa Msekwa kuja humu JF kuitetea CCM unategemea nini.
     
  18. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona umemng'ang'ania Sugu wakati sisi vijana wa Mbeya tunamuona anafaa.Mboma wabunge wengi tu wa chama tawala hawajawahi kuchangia tangu waingie Bungeni na huwasemi.
     
  19. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbona sasa anamwangusha aliyemtuma!
    Msekwa deploy timu ingine plz
     
  20. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Najua sasa hivi tupo kwenye kikao cha tatu tu cha Bunge na kwamba mpaka ikifika miaka mitano (2015) mengi yata jitokeza.

    Baadhi yenu mnaweza kusema nimapema mno kutafakari wabunge gani mpaka sasa wame jitokeza kama nyota wa Bunge ila kwa maoni yangu mpaka sasa ni hawa wawili.

    Freeman Mbowe:

    Kama kiongozi wa upinzani nilitegemea amake headlines zaidi ila so far kama mkinya kuliko nilivyo tarajia. Ina wezekana ni mbinu yake ila kadri siku zinavyo enda nategemea sauti yake ita sikika zaidi.


    Zitto Kabwe:

    Mpende mchukie huyu bwana anajua kupanga hoja na una ona uwepo wake bungeni iwe positive au negative. Pia ameonyesha uelewa mzuri wa kanuni za Bunge (zaidi ya hata speaker) pale alipo mtetea mbunge mwenzio wa Chadema wiki iliyo pita.

    Halima Mdee:

    Mdada anae onyesha kwamba wanawake wanaweza bila upendeleo maalumu. Ana pangilia hoja vizuri na ana pick her fights vizuri.

    January Makamba:

    Najua wengi humu ndani wanaweza wasikualiane nae au hata kumpenda. Ila siyo siri ni mmoja wa vijana wanao sikika bungeni na ana jitahidi kadri iwezekanavyo uwepo wake Bungeni uonekane.

    Wale niliyo tegemea impact kubwa zaidi toka kwa Bungeni lakini mpaka sasa wame kuwa kimya:

    John Mnyika:

    Huyu jamaa siyo siri ana hulka ya kupendwa ila inaelekea approach yake ni ya ukimya zaidi yaani yeye ni mtu wa behind za scenes zaidi. Nili tegemea makeke zaidi toka kwake kwenye vikao vya bunge.

    Regia Mtemi:

    Huyu ni mwanaJF mwenzetu wa muda mrefu. Ali pambana sana mpaka kuja kuishia kupewa ubunge wa viti maalumu. Ila tokea apate ubunge naona kuna makosa ya kisiasa ana fanya ambayo yata kuja kumcost baadae na hata kupunguza nafasi yake ya kurudi Bungeni.


     
Loading...