Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge na wataka Ubunge wakizuiwa kutoa misaada majimboni kwao...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 19, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 19, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Nimefikiria kuwa kama kuna jambo linaweza kulazimisha mabafiliko na uwajibikaji bungeni ni kuwazuia wabunge kutoa misaada ya aina yoyote majimboni kwao. Yaani wasitoe misaada ya ujenzi wa visima, madarasa, mabati, nk. Waliopita majimboni ndani ya mwaka miaka miwili wakitoa misaada nao wazuiwe. Nini kitatokea ama kwa wabunge au majimbo yao?
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    misaada ni ipi?
    posho si kodi zetu???
    si wana mifuko ya majimbo?
    msaada hakuna hapa....warudishe kidogo wanachojitoea.....
     
  3. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Sijui kama nimeifahamu vizuri hoja yako, lakini kwa kutilia maanani kuwa lengo la kuwa na wabunge majimboni ni kupeleka na kutetea maendeleo ya majimbo yao, kuwazuwia wasifanye hivyo, kutakuwa na haja gani ya kuwa na wabunge? Kuwazuwia wabunge wasitoe misaada kunaweza kulazimisha mabadiliko kwa njia gani?

    Ni kweli kuwa wengine, na ni wengi, hufanya hivi zaidi kwa maslahi ya kisiasa kuliko nia ya kuleta maendeleo, lakini kwa wananchi ambao wana shida, misaada hii huwasaidia sana, hasa pale ambapo serikali kuu imeshindwa kufanya hivyo.

    Bahati nzuri kwa sasa wananchi wameamka kidogo, kwa hivyo ikiwa mbunge au mgombea ubunge anafanya hayo kama rushwa, ninawashauri wananchi wapokee "mlo" huo halafu siku ya uchaguzi ikifika wachague wale ambao wanahisi wana maslahi kwao na kuwatelekeza watoa rushwa.
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    May 19, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Fikiria kidogo mtu kama Rostam Aziz aliingia Bungeni kufanya nini kama vitu vyote alivyotaka kufanya jimboni mwake aliweza kuvifanya kwa fedha yake?
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hiki ndicho kilio changu. Itungwe sheria inayokataza mbunge kutoa misaada jimboni kwake. Kinachoendelea sasa hivi is nothing more than 'institutional corruption'. Mbunge kazi yake ibakie kutunga sheria, kusikiliza kero/kuwakilisha kero za wananchi na kuisamamia serikali ili kuhahakisha kero hizo zinapatiwa ufumbuzi.

    Mbunge asiwe afisa miradi, mbunge asiwe mfadhili, na kubwa zaidi wabunge wasiwe ndio serikali. Hili limeachwa na sasa wananchi wanataka wabunge wajenge visima! Hela za kwenye majimbo zipo- tena nyingi sana kupitia halmashauri. Mbunge ahakikishe hela hizo zinatumika ipasavyo. Halmashauri ya Kishapu kwa mfano wamefuja zaidi ya Tshs 6 billion! Hizi ni hela nyingi sana kama uta-convert kwenye madarasa, madawati, dawa kwenye vituo vya afya, visima vya maji. Na Halmashauri zinafuja hela kwa sababu mwakilishi wa wananchi yuko busy anasaka pesa sijui wapi?

    Ukweli kama wabunge watakatazwa kutoa misaada tutaona cheche bungeni maana watakula sahani moja na serikali. Hela zipo, kinachokosekana na usimamizi. Na bunge ndio kazi yake.
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ahsante sana kaka mm,mimi siku zote nakataa mbunge kutoa msaada jimboni,nilikuwa na rafiki yangu pale bungeni marehemu mbunge phares kabuye alikuwa anagombana sana na wabunge kutoka zanzibar yeye alikuwa anawaambia kule kwao kagera hadaiwi hela ila anadaiwa uwakilishi bungeni,
    na hapo ndipo tunapotakiwa kusimamia.
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    May 20, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Mara nyingi wabunge wanaopenda kutoa misaada majimboni mwao wana sababu zao fulani fulani hivi... fikiria
     
  8. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #8
    May 20, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mm hapa naona kama kuna watu unawasema sasa.
     
  9. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Maendeleo kwenye majimbo yanapaswa yaletwe na serikali na sio wabunge. Kazi ya wabunge ni kuhimiza serikali kuleta maendeleo. Kama wabunge wana pesa kiasi cha kuweza kuchangia miradi ya maendeleo, basi mishahara hiyo ipunguzwe ilingane sawa na ya watumishi wengine. Kuchangia katika miradi ni sawa na kutoa rushwa ili waweze kuchguliwa tena. Kwa namna hii inakuwa shida sana kwa mgombea ambaye mbunge kushinda. Ndio maana tunaona wabunge ambao wamekaa miaka mingi kwenye ubunge.

    Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
     
Loading...