Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge na mfumo wa udhibiti wao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GY, Nov 5, 2009.

  1. GY

    GY JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2009
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Samahani kama hoja hii ilishawai kujadiliwa kabla

    Nilitaka kujua, katiba inasemaje ikiwa mbunge aliyechaguliwa na wananchi hafanyi yale aliyoahidi na/au yaliyotarajiwa kutoka kwake, je wananchi wanauwezo wa kumuondoa kabla ya kipindi cha uchaguzi mwingine au laa

    Na ikiwa inawezekana, ni utaratibu gani unatakiwa kufuatwa?

    Na Ikiwa haiwezekani, je ni haki kwa wananchi kumchagua mtu awawakilishe kwa miaka mitano, lakini yeye kwakuwa labda alihitaji ubunge kwa ajili ya masuala yake binafsi, basi asifanye hata moja aliloahidi au analoombwa na wananchi wake, wananchi wasubiri mpaka miaka mitano ndio wamuadhibu mtu huyo

    Naomba kutoa hoja
     
Loading...