Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge na kaunda suti za vifua wazi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by rosemarie, Aug 16, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    wakuu mimi sio mwanasiasa na kamwe sipendi kuwa mwanasiasa,
    lakini kuna kitu kinanishangaza kuhusu wabunge wetu kuvaa kaunda suti na kuacha vifua wazi,jamani sioni kama ni jambo la busara kuvaa vile,hivi unajua nchi za wenzetu wakiona wanashangaa sana?
    je ni halali kuvaa vile?je lile vazi linaitwaje?je kwa nini wasivae suti na tai kwa heshima?
     
  2. Wa Mjengoni

    Wa Mjengoni JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 483
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mh. Saidi Nkumba wa Sikonge........ ongezea list!
     
  3. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,397
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Mi nadhani tukianza kufuatilia kila mtu avae nini bungeni haitakua sawa.. Wavae wanachopenda ili mradi mavazi yao yasiwe kinyume na sheria za bunge na zisitudhalilishe wananchi kwa njia yoyote ile. Mbona uingereza (kama nimekosea nisahihishwe) judges wao wanavaa kama "wigs o kofia" fulani hivi za ajabu watu tunawashangaa but ndio utamaduni wao!
     
  4. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mkuu nia yangu ni kuficha kifua hadharani,hata shati likivaliwa ofisini tunafunga mpaka kifungo cha mwisho
     
  5. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kweli mimi pia huwa zinaniboa! Hivi na zile vest huwa wanamuonyesha nani? Nijuavyo mimi vest ni nguo ya ndani...kama ch**i hivi itakuwa sawa kama Mbunge mwanamke mmoja akavaa blouse na kuacha vifungo wazi na kuonyesha bra yake au shingo ya nguo yake ikawa imekatiwa chini na hivyo kuonyesha Bra yake. Inatia kinyaaaa! sijui ni ushamba au zile fashion za kuigana? Ikiwa unataka kuvaa hivyo basi tafuta vest yenye mkato wa v ili iendane na mkato wa kijikaunda suti chako. Hivi viongozi huwa hawana sessions za dressing?
     
  6. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tupozungumzia maadili ya kitanzania,hatuwezi kuyatenga mavazi na namna ya kuvaa.Kukaa kifua wazi kwenye hadhara ya watu ni ukiukaji mkubwa wa maadili ya kitanzania. Waheshimiwa hawa hawanabudi kuacha kuvaa mavazi hayo kama kweli niwasikivu na wenye nia njema na Tanzania yetu.
     
  7. Companero

    Companero Platinum Member

    #7
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    joto kali idodomya mjengoni
     
  8. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    ahh ata wavae nini..minataka waproduce tu bas....
     
  9. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    unakuta mbaba kavaaa sut/shat vifungo viwili waz ahhhh inaboa.....UNAONA MANYWELE TU yamechachamaaa kifuani pale...mengne yana mvi mengne yana rangi ya njano ...bluuu..ahh nataman niingize mkono niyavuteeeeeeeeee akome!!!!!!!
     
  10. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Jamani si garden love hizo wanawavutia wadada! muwapende zaidi
     
  11. T

    Tata JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,237
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Baadhi wanaacha vifua wazi ili uone mikufu yao ya dhahabu waliyovaa. Lakini hata mimi huwa sidhani kama ni sahihi kuvaa suti na kuacha vifua wazi.
     
  12. T

    Tata JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,237
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Kwa ufupi kuvaa suti ukaacha vesti ionekana hakuna tofauti na vijana wa kileo wanaoning'iniza suruali zao na kuonesha nguo zao za ndani. Hii ina maana maadili nchi hii kwishney kuanzia kwa vijana wadogo mpaka kwa mibabu yenye umri mkubwa na ambayo ina nafasi za uongozi wa juu.
     
  13. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,314
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Ni ukosefu wa adabu. Licha ya kuvaa mivifua wazi , wewe anagalia hata wakila chakula mezani, na mabaya zaidi nyama choma. Kwa ufupi hawana elimu ...at equate, good manners, etc. Wengine wanatoka vijijini ati. Do not take them too serious
     
  14. K

    Karry JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    si ndo maana ikaitwa kaunda suit tai ya nn tena?
     
  15. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,855
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    hivi lile vazi la taifa limefia wapi..si wangekua wanavaa
     
  16. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ....tuataishia kujadili tuvae nini bungeni wenzetu wanapiga hatua kimaendeleo.

    Na mnapoongelea utamaduni wa kitanzania,ni nini hasa mnaongelea!Hivi,just wondering,kama mtu akiingia na vazi la kimasai bungeni,mtamwambiaje?Au akivalia msuli wa kiswahili je itakuwaje?Nini hasa huu utamaduni mnaoongelea?wa kuvaa suti?toka lini utamaduni wa kitanzania ukawa kuvaa suti?

    Kama mtu hajaingia uchi,basi yote heri tu.kinachotakiwa ionekane kazi inayofanyika,na wala sio vazi alilovaa.Kazi hiyo tuwaachie uwazi.
     
  17. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mkuu hata uvaaji ni produce
     
  18. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Jamani tusilalamike sana. Watanzania wengi nguo tunazijuwa juzi juzi tu. Nakumbuka mwaka 78 nikipita njia ya Arusha kwenda Singida, vijana mpaka wa miaka 14-15 wako uchi kabisa wa mnyama.

    Wengi wa wana JF, hususan wale waliotoka vijiji vya mbali na miji, sitoshangaa kusikia kuwa hata wao nguo wameanza kuvaa wakisha balehe.

    Hawa Wabunge wetu wengi tu, na si wabunge pekee, hata maofisini, mitaani utakuta watu hawana kabisa sense ya nguo ipi ivaliwe wapi.

    Tusijilaumu, utamaduni wa nguo ni wa watu wa Pwani, huwezi kumkuta Mbunge wa Pwani akavaa hovyo hovyo, huo ni ukweli usiopingika.

    Hata Pinda siku anateuliwa kuwa Waziri Mkuu, alikuwa bungeni na ki Kaunda suit chake kifua wazi, mfulana wa ndani unaonekana. Inakera sana.
     
  19. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,081
    Likes Received: 6,752
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    MMMM UYAVUTEEE AU UYAPAPASE? KUMBE NA HAWA KINA BABA WANAKAAGA NUSU U CHI EEE AF KILA MARA WANATUSEMA SIE LOOOL
     
Loading...