Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge kwenda Malaysia kuikagua IRIS

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sooth, Jul 11, 2011.

  1. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,892
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    IMG_4101.JPG

    Ktk picha hii (kwa hisani ya Mjengwa), wabunge wa bunge la JMT wakipata kifungua kinywa leo asubuhi, uwanja wa ndege JKNIA DSM baada ya kutoka Malaysia kuichunguza na kubaini uwezo wa kampuni iliyopewa dhamana ya kutengeneza vitambulisho ya nchini malaysia-IRIS. Wanadai kampuni ina uwezo mzuri na imefanya kazi nchi mbalimbali, kwa hiyo tusiwe na wasiwasi.

    Mimi najiuliza maswali mawili: Kwanin ubalozi wetu huko malaysia haukutumika kwa hili mpaka ikalazimu wabunge waende(hapa lengo ni kupunguza gharama)? Pili, kweli wabunge wetu wana 'utaalamu' wa kuchunguza uwezo wa kampuni kwa siku kadhaa na sio 'waambata' waliopo ubalozini? Msingi wa hoja yangu ni kujaribu kupunguza gharama kwa upande wa serikali, ili sekta zenye uhitaji zaidi ziweze kupata fedha za kutosha.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    allowance ishaingia hapo
     
  3. s

    speechwriter Senior Member

    #3
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    [​IMG]
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    nani huyu tena kapaka lipstick
     
  5. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kampuni hiko makini lakini wabunge kwenda kuichunguza ni uzushi, wanachunga nini?
    wana taaluma gani ya kuchunguza kampuni kwa siku kadhaa.

    mimi nadhani kila wakienda wawe wanawekwa kiti moto kwenye moja ya TV tunawapiga maswali
    utagundua mambo wanayofahamu yote yako kwenye internet
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,960
    Likes Received: 9,525
    Trophy Points: 280
    Sijui Wabunge hawa wamepata wapi utaalamu wa "kuikagua" kampuni yoyote ile iwe ya ndani au nje ya nchi ili kujua kama ina uwezo wa kuukamilisha mkataba waliopewa na Serikali.
     
  7. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  8. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Tanzania kila kitu siasa ndio maana hakuna uwajibikaji, ina maana hatuna wataalamu wa kufanya hii kazi, isitoshe walishashinda zabuni wao wanakwenda kufanya nini huko?

    waliowapa zabuni ina maana wamelizika nao tunaingia ghalama za nauli kila siku kwa mambo ya kijinga ina maana kila mbunge lazima aende kwenye ziara
     
  9. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2011
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Mkuu B.A.K hujui hii serikali ni ya kulipana fadhila? Hao wabunge wamepewa allowance kwenda shopping na kuangalia nafasi za shule kwa ajili ya watotot wao...usione ajabu ndio walewale wanaumga mkono mjengoni mia kwa mia kila muswada unaolletwa mjengoni.
     
  10. Companero

    Companero Platinum Member

    #10
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Na hivi majuzi wabunge si walienda pia Uingereza 'kuichunguza' BAE!
     
  11. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #11
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    ndo tunapoingia mkenge kwa deal kubwa kama hili hakuhitaji Wabungw wala Ubalozi! ila leagal representatives! ina maana TZ inaingia mkataba na kampuni wa zaidi ya $120 mio. bila ya kuwa na wanasheria? btw ikumbukwe Rostam alikuwa anaenda enda sana huko mwishoni mwa mwaka jana na mwanzoni mwa mwaka huu! Yangu mie macho!
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,960
    Likes Received: 9,525
    Trophy Points: 280
    Sijui safari yao hiyo imesaidia kitu gani kingine ambacho Watanzania tulikuwa hatukifahamu kuhusu ufisadi ule wa ununuzi wa rada.
     
  13. Companero

    Companero Platinum Member

    #13
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
  14. N

    Navoyne JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 754
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Hivi hao wabunge wamechaguliwa kwenda kukaguwa kwani wanautaalam gani?yaani huu ndo wizi wenyewe hamna wataalam husika mi wananiuzi kweli hawajamaa.......halafu jamaa wakiwa michosho wabunge walioenda wote jela miaka 30.
     
  15. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #15
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,892
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    Ndani ya msafara, yupo Shibuda. Huyu jamaa ni mtaalam sana wa kutambua uwezo wa kampuni! lol!
     
  16. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #16
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Wanautaalam gani kama walienda kuangalia picha na rangi za vitambulisho sawa.
     
  17. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #17
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,987
    Likes Received: 4,257
    Trophy Points: 280
    Tena kuna kitu kinaitwa 'diplomasia ya uchumi' sasa sijui hao mabalozi kwanini wasipate usaidizi wa wataalamu kufanya uchunguzi. Wao ni sehemu ya serikali na ni rahisi kuwawajibisha ikitokea vinginevyo.
    Wabunge kama mhimili pekee hawana hadhi ya utendaji, hiyo ni kazi ya seikali kazi yao ni kuisimamia serikali itimize majukumu kama yalivyokusudiwa. Ikitokea mazingaombwe kama ya Richmond sijui nani atalihoji bunge au serikali maana kazi zimeshingiliana.
    Je wabunge wanawezaje kuwajibika mambo yakienda kombo, nani atawawajisha. Wataalam wanawajibika mahali fulani.

    Kazi za kitaalamu zifanywe na wataalamu, sio zifanywe mradi wa kupata posho. Hii nchi inakwenda kwa solar energy , hakuna human input.
     
Loading...