Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge kuuziwa nyumba wakijadili bajeti ya nyumba/ardhi, hongo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mikael P Aweda, Aug 15, 2011.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    Aug 15, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Katibu kupitia kwa mkiti wa Bunge Jenister Mhagama ametangazia wabunge kuwa Shirika la Nyumba liko ktk maeneo ya viwanja vya Bunge tayari kuwauzia wabunge Nyumba zake. Wanaotaka nyumba hizo wakajaze fomu pale walipo ktk viwanja hivyo vya Bunge.

    Tangazo hilo limetoka kipindi ambacho wabunge wengi wa CCM tangu mchana hadi jioni hii wakiwa wameonesha msimamo wa kutoiunga mkono bajeti ya wizara ya Nyumba, Ardhi na makazi. Kwanini leo bungeni? Kwani sisi tusio wabunge hatutaki hizo nyumba?

    Je, hii haiwezi kuwa Rushwa? Ninauliza tu! Bado sijatoa conclusion.

    Nawasilisha.
     
  2. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hata mie kwa kweli ile kauli ya Mwenyekiti kuhusiana na huko kuuziana nyumba imenishangaza na kunisikitisha sana!!

    Hivi kazi ya Takukuru ni nini kimazingira hii ni Rushwa tayari kutaka kuwapoza wabunge kuisamamia serikali katika ishu nzima ya ardhi...just imagine baada ya kikao cha jioni mbunge atoke nakuwahona wahusika nakupewa uhakika wa nyumba ya mkopo kwa Bei chee nini kitatokea katika mchango wake siku inayofuata?

    Mimi masikini pangu pakavu: Mwalimu, polisi, mjasiriamali mdogo, Mkulima; hivi naweza kupata tu hata nafasi juu ya taarifa ya hizo nyumba zinazouzwa? Ukweli ni kwamba Nchi imefika pabaya na siku zinavyokwenda ndivyo tunavyozidi kupotelea gizani.
     
  3. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Wewe hujui kuwa wabunge hawana nyumba? Na hujui sheria iliyoyounda na kuidhinisha ujenzi huo ililenga zaidi wakuu? Ungekuwa wewe ungefanyaje? Hasa ukikumbuka siku unadraive huna leseni na trafiki anaomba lift, pitia ile mikopo ya matrecta (mfuko wa pembejeo) wizara ya kilimo wakopaji karibu 60% ni wabunge na wakuu wengine.

    Mimi naona tatizo hakuna kwani mfumo unaruhusu.
     
  4. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Penye uzia penyeza rupia,ndugu hali ni mbaya kwenye hii bajeti na nina uhakika kama wakifuata haki haipiti kabisa.hiyo ni rushwa.
     
  5. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hawa jamaa wako kwa maslahi yao tu, hizo nyumba mbona sijaona zinatangazwa popote zaidi ya bungeni, ina maana wabunge tu ndio wana haki ya kununua hizo nyumba?

    Hili bunge ni ujairo mtupu, tusiwategemee hawa masaburi, naomba 2015 iwe kesho, hawa magamba ni kuwaponda kichwa kabisa hakuna kuwavua magamba.
     
  6. p

    plawala JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna kilicho chema kinaweza kutoka kwa mfumo wa kimagamba kikaenda kwa walala hoi

    Siku nyingi nimesikia kuna nyumba zinajengwa Dodoma kwa ajli ya kuwauzia watu kwa mkopo wa bei nafuu

    Hata kama tangazo halijadhamiria kuwanyamazisha bunge kwa nini nchi hii wasikumbikwe askari waalimu na watu wengine wenye kipato cha chini?

    Wale waliozoea kufanya hiyo michezo watasema mbunge ana haki kama alivo mwananchi mwingine yeyote.
     
  7. NEW TANZANIA

    NEW TANZANIA Senior Member

    #7
    Aug 15, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    keki ya nchi inagawanwa
     
  8. M

    Mkandara Verified User

    #8
    Aug 15, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    This is unconstutional... Uuzaji wa nyumba hizo hauna tofauti na uuzaji wa nyuma za viongozi ulofanyika wakati wa Mkapa.
     
  9. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mmh, jamni!!!!
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Naomba ufafanuzi, hizi nyumba wanazouziana ndio zile Spika aliziita Bunge village?

    Kama ndiyo ina maana wabunge wanamiliki nyumba ni wabunge wa maisha au?
     
  11. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    wabunge sio wahitaji sana wa hizo nyumba, kwa nini wasiende uswazi kuanza na zoezi hilo, kwa nini wasiende wakati wa bajeti ya kilimo, kwa nini sasa???
     
  12. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Namsikitikia Edward Hosea kwakuwa anabeba dhambi za wenzake kwa kuzifumbia macho (kwa staili hii mbingu sahau), kama ataendelea hivi yeye na mafisadi ni sawa tu kwani kwa jambo kama hili alipaswa kutoa tamko kali bila kujali nani ataumia.
     
  13. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,869
    Likes Received: 444
    Trophy Points: 180
    Kila Wizara ina matatizo na bajeti yake, ndio kazi ya copy n paste hiyo khe khe kheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Aug 15, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Hii kwakweli ni rushwa/hongo na nitashangaa sana kama wabunge wa chadema watapretend hawajui nini kinaendelea
     
  15. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #15
    Aug 15, 2011
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,189
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Kwa hali ilivyo sasa katika Tanzania, wananchi wa kipato cha chini wanatakiwa kuanza mapambano ya kujikomboa kama walivyoanza enzi za kudai uhuru. Siyo rahisi tena wapate utetezi wa kuinua hali zao za maisha kupitia mfumo uliopo.
    Viongozi walio wengi wanajifikiria wenyewe, familia zao pamoja na marafiki zao.
    Wananchi wa vipato vya chini na vya kati mfumo wa utawala hauwajali na uzalendo hakuna tena na matokeo yake ni;
    1. Wageni wanamiliki uchumi wa nchi kwa kupitia viongozi wasiowadhibiti nidhamu ya uwekezaji.
    2. Wageni kufanya kazi ambazo zinaweza kufanywa na wenyeji.
    3. Wageni kulipwa mishahara mikubwa kuliko wenyeji hata pale ambapo mwenyeji ana ujuzi na ufanisi kuliko mgeni.
    4. Wageni kumilikishwa ardhi kirahisi tu kwa kuwanyang'anya wenyeji.
    5. Kuanzishwa kwa mamlaka kama EWURA, SUMATRA etc ambazo hazimsaidii mwananchi wa kawaida zaidi ya kuongeza urasimu na gharama za huduma kupitia tozo.
    6. Viongozi kujilimbikizia mali, kujiuzia nyumba za serikali na sasa NHC, kujimilikisha njia kuu za uchumi etc.

    Kuondoa hali hii, wananchi wa kawaida wanatakiwa kuelewa kuwa viongozi na wanaofaidi mfumo huu ni wachache na hivyo kuwashughulikia ni rahisi sana. Tukiamua kubadilisha hali hii inawezekana tena kwa ufanisi na muda mfupi kutokana na wingi wetu.
    Viongozi wanatumia ujinga wa wananchi walalahoi kuwanyonya na kuwadhibiti. Vyombo vya dola vinavyotumika vinaundwa na walalahoi wanaonyonywa kwa asilimia kubwa na wao wanahitaji kushiriki kujikomboa.
    Polisi, jeshi la wananchi na hata mgambo wengi ni walalahoi kabisa ambao hawafaidiki na mfumo uliopo na hiyo tukiamua kurekebisha mfumo huu usiowasaidia wananchi walio wengi inawezekana, ni swala la kuamua ili kupata mustakabali mwema kwa watoto wetu na vizazi vijavyo.
    Mashujaa tunaowakumbuka siku hizi walijitoa kwa ajili ya wengi na yatubidi kujenga mawazo kwa wananchi kujitoa kwa ajili ya vizazi vijavyo kwa kuwa ukombozi lazima uwe endelevu.
    Viongozi wengi wamejisahau wakifikiri kuwa uhuru ulilenga kukomboa wao wenyewe, familia zao na marafiki wachache, lakini ukweli ni kwamba maana ya uhuru ni ukombozi kwa wananchi wote ambao ni zaidi ya milioni 40 kwa sasa na vizazi vijavyo.
     
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    Aug 15, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Insikitisha kwa kweli

    Kwanini wasitanguliwa kuwapa kipumblene wakazi na wananchi wa dodoma kama walimu, menesi na wafanyakazi wengi be wanunue nyumba hizo.

    Au wabunge wanauziwa nyumba zizilzoko mikoa na wailaya wanazowakilisha.?


    Yaani Hiii nchi inakosa mwelekeo

    NSSF wanajenga nyumba za mawaziri
    JKT au JWTZ nao wakimua miradi ya nyumba ni ya wakubwa .

    Hivi hii mipango miji tunayotaka kwa mshahara gani mwalimu au mfanyakazi wa KCC atapata nyumba au japo chumba cha kaiwada lakini chenye hadhi na miundombinu ya maana inayotaiwa na binadamu.

    Hakuna anyejaribu kuteteta maslahi ya mwananchi wa kwaida iwe ni kuishi, usafiri, afya nyumba, mikopo

    Ndio hapo sasa kabl y wabunge tujiulize ni walimu wangapi wameambiwa wajaze fomu hizo. madaktari wangapi. Yaani wabunge wasio wakazi wa dodoma ndio wanapewa proority. Watu ambao kukaa kwao Dodoma wanakula Per diem bado wanataka kuwauzia nyumba.
     
  17. S

    Safre JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 233
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bado meng yanakuja
     
  18. n

    ngoko JF-Expert Member

    #18
    Aug 15, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    MJ usishangae huo ndo mfumo wenyewe na unabaraka zote za angalau 2/3 kama siyo 3/3 ya mihimili unayoijua.
     
  19. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #19
    Aug 15, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Wanaosema ndio waseme..'ndiyoooooooooo'...wanaosema sio 'siooooooooooooooooooooooooooooo!!
    Waliosema ndio wameshinda, bajeti imeungwa mkono!!
     
  20. F

    FJM JF-Expert Member

    #20
    Aug 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hapa tukumbuke wahanga wa Gongo la Mboto bado wanaishi kwenye mahema!
     
Loading...