Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge hawana Kinga?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ELNIN0, Dec 20, 2010.

  1. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Wandugu,

    Naomba ufafanuzi wa jambo hili, je wabunge wa JMT hawana kinga ki sheria inapotokea kutoelewana na vyombo vya serikali na dola wakati wa kutimiza majukumu yao? yametokea juzi tu mbunge anapigwa na police tena hawa wadogo wadogo wakati akiwa yupo kazini kuwakilisha wananchi wake waliomchagua.

    kwa hali hii naamini mbunge anaweza kupigwa na kuumizwa vibaya na hata kupoteza maisha, je sheria zetu zinasemaje?

    Mkuu wa mkoa ana uwezo wa kutoa amri mbunge akamatwe, apigwe na kuswekwa ndani.
    Mkuu wa police wa Mkoa au wilaya pia anaweza kuamrisha mbunge akamatwe, kupigwa na kuswekwa ndani. mbunge ana kinga ipi kisheria?

    Wachambuzi wa sheria naomba ufafanuzi hili la juzi limeniuma sana, kumdhalilisha mbunge namna hiyo ni sawa na kuwadhalilisha wananchi wote waliomchagua, aibu kwa nchi yetu.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    I too would like to know this!...
     
  3. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    KAKA naimani unatambuwa vizuri hii nchi na polisi wake,wabunge wanakinga ya kutambuliwa kama wabunge na utambue kuwa katiba hii isiyo na tija inawataka polisi kumhifadhi mkosaji na kumfungulia mashitaka na sio kumiga,lakini kila siku polisi wetu wakiwa na chuki na wewe ama wakipewa rushwa wao husahau sheria na katiba itakavyo na hufanya kile walichoelezwa na mtowa pesa hii ndio tz zaidi uijuavyo

    wale polisi hawa kuwa na sababu za kutowa kichapo kwa mbunge bali ni kumchukuwa na kumpleka mahali husika


    mapinduziiiii daimaaaa
     
  4. Tambara Bovu

    Tambara Bovu JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Dec 19, 2007
    Messages: 586
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nami nimeguswa sana na hili jambo la kudhalilishwa kwa mbunge wa Arusha mjini.nimeshindwa kuwaelewa kabisa hawa polisi kusudio lao lilikuwa nini.
    ila tukumbuke hii sio mara ya kwanza kwani hata juzijuzi tu Zito alilalamikia polisi kumtishia bastola tena kwenye eneo la ofisi ya chama chake kigoma.
    swali ni kwanini hii misukosuko na udhalilishaji unafanyika kwa wabunge wa upinzani tu tena chama kimoja?
    mimi nilishapoteza imani na hawa polisi siku nyingi kwasababu hawako kwaajili ya kutulinda raia bali kuanzisha fujo na kusimamia chama chenye dola.
     
  5. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Ni kweli sheria zetu haziko wazi kwamba endapo mbunge atafanya kosa, kuburuzana na virungu ni kitendo cha utemi juu ya ubunge huyu, yaani kitendo kilichofanyika si kumkomesha Lema wala CHADEMA bali kimelidhalilisha Bunge zima la Jamhuri ya Muungano. Nategemea kusikia kauli toka ofisi za Bunge juu ya jambo hili la aibu.

    Swali langu - Je kama wananchi wangechukuzwa na kitendo hicho cha mbunge wao kudhalilishwa hadharani wakaamua kuchukua sheria mkononi si maafa yangetokea? mbunge ni mtu aliyebeba watu wengi sana nyuma yake hata kama kafanya kosa kuna jia za busara zingetumika kuliko kuburuza na virungu - ni aibu kubwa kwa nchi yetu.
     
  6. D

    Dick JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sheria ichukue mkondo wake.
     
Loading...