Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge CCM kuigomea Serikali???

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Jan 25, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    WAMENITIA NGUVU KIDOGO INGAWA NIMEAMBIWA CHEKI IKO MBION KUTOKA

    Wabunge wa CCM waigomea Dowans

    *WAIBANA SERIKALI ISILIPE SH 94 BILIONI AU DENI LIPUNGUZWE

    Tuesday, 25 January 2011
    Na Waandishi Wetu

    WABUNGE wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), wameigomea Serikali wakitaka isilipe kabisa fidia ya Sh94 bilioni dhidi ya Kampuni ya Dowans, iliyorithi mkataba wa kifisadi wa Richmond au deni hilo lipunguzwe.

    Tayari sakata hilo limekwishaitikisa Serikali ya CCM huku kukiwa na shinikizo kubwa la wanaharakati wa mashirika 11 ambao wamefungua kesi Mahakama Kuu kukata rufaa, kupinga malipo hayo.


    Hata hivyo, joto hilo la Dowans lililipanda zaidi jana katika siku ya mwisho ya kikao cha wabunge wote wa CCM ambao walikutana kwa siku mbili tangu juzi chini ya uenyekiti wa Rais Jakaya Kikwete.


    Kwa mujibu wa duru za ndani za kikao hicho nyeti cha chama ambacho kimefanyika siku chache kabla ya mkutano wa Bunge la 10, asilimia kubwa ya wabunge walitoa msimamo dhahiri wakitaka deni hilo lisilipwe huku wengine wakitaka lipunguzwe.


    Waziri Mkuu Mizengo Pinda ambaye ni mkuu wa shughuli za Serikali bungeni anayetarajiwa kukumbana na sakata hilo katika Bunge linaloanza Februari 8, alithibitisha mapendekezo hayo mawili na kuongeza, "Serikali imekubaliana na ushauri wa kamati."


    "Serikali imekubali kamati ya wabunge wa CCM kuhusu Dowans kuona kama inaweza ama kupunguza au kuliondoa kabisa deni hili ili kupunguzia mzigo Watanzania," alifafanua Waziri Mkuu Pinda wakati akizungumza na waandishi wa habari.


    Alifafanua kwamba, uamuzi huo umekuja baada ya kamati hiyo kuishauri Serikali kuhusu deni hilo.


    Waziri Mkuu aliongeza kwamba, Dowans ina historia ndefu ambayo ni kuanzia Richmond na kuongeza kwamba, Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), inaweza kuzamia katika hilo kuona kama kuna mianya ya rushwa na kuongeza, "Ingawa hadi sasa sijapata taarifa zozote za namna hiyo."


    Pinda maarufu kama mtoto wa mkulima, aliweka bayana kwamba wakati wa mjadala kuhusu kuilipa au kutoilipa Dowans au kupunguza deni, walijitokeza wabunge wa CCM ambao kitaaluma ni wanasheria walikubali kujitolea kuisadia Serikali katika hilo.



    kuhusu Dowans kurudishwa bungeni, Waziri Mkuu alisema hayo ni maoni ya watu ambao wana uhuru wa kufanya hivyo huku akisisitiza, kila mtu ana uhuru wa kutoa maoni ingawa katika hilo kulirudisha bungeni itakuwa ni kujadili sheria juu ya sheria na kwamba litaangaliwa kwa makini.



    Pinda aliongeza katika kulifanyia kazi vema sakata hilo, "'ndiyo maana kamati imeshauri Serikali isikilize ushauri wa kisheria na jaji atoe ushauri wake."


    Kuhusu kauli ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Frederick Werema kwamba fedha hizo lazima zilipwe na hakuna jinsi, Pinda alisema tatizo lililokuwepo awali ni kwamba kila mtu alipoulizwa na chombo cha habari aliweza kutoa kauli kwani kama asingesema vyombo vingeandika Serikali yagoma kuzungumzia Dowans.


    Pinda akizungumzia mvutano wa hoja kati ya mawziri, alisema ndiyo maana imefanyika semina hiyo kwa lengo la kuondoa tofauti na kuwezesha mawaziri kuweza kuzungumza mambo bila kutofautiana.


    Lakini, duru za ndani zaidi kutoka kikao hicho zilisema wabunge wengi wa CCM wakiongozwa na Waziri wa Afrika Mashariki Samuel Sitta na Naibu Waziri wa Ujenzi, Dk Harrison Mwakyembe, ambao kitaaluma ni wanasheria ndiyo walibadili upepo wa kisiasa ndani ya kikao hicho.


    Mawaziri hao kwa mujibu wa duru hizo, waliwezesha wabunge wa CCM kutoa azimio hilo wakati wa mada ya hali ya umeme nchini iliyowasilishwa na Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Adam Malima ambaye alipendekeza kwa wabunge kutoa mawazo jinsi Serikali inavyoweza kuepuka kubeba mzigo huo.


    Habari za uhakika kutoka ndani ya kikao hicho zilisema kuwa mjadala mzima wa masuala ya nishati ya umeme yalijikita katika suala la Dowans na kwamba wabunge wote wapatao 10 waliochangia mada hiyo walipendekeza Serikali kutolipa fedha hizo.


    Miongoni mwa wabunge waliochangia mada hiyo mbele ya Rais Kikwete na Waziri Mkuu, Pinda aliyekuwa Mwenyekiti wa kikao hicho ni Waziri Sitta, , Dk Mwakyembe na Mbunge wa Simanjiro, Christopher Ole Sendeka.


    Duru zaidi zilifafanua kwamba, hata Rais Kikwete alipozumgumzia suala hilo alitamka wazi kwamba linalomuumiza sana, huku akiweka bayana amekuwa akijadiliana na Waziri Mkuu kuona kama linaweza kuepukwa.


    Taarifa hizo zilimnukuu Naibu Waziri Malima akiwaambia wabunge kwamba, fedha hizo ni nyingi, lakini wizara haikuwa na la kufanya kutokana na ushauri waliopewa na AG Werema kwamba hakuna jinsi wanavyoweza kukwepa kulipa.


    Kauli hiyo ya Malima inatotafautiana na ile ya Waziri wa Nishati na Madini, William Ngeleja ambaye aliutangazia umma kwamba Serikali inajipanga kuilipa Dowans kiasi hicho cha fedha, hatua ambayo imekuwa ikipigiwa kelele na wananchi wengi.


    Ngeleja hakuhudhuria semina hiyo ya wabunge wa CCM na haikufahamika mara moja sababu za kutokuhudhuria kwake.


    Mara baada ya Rais Kikwete kufunga rasmi semina hiyo ya wabunge wa CCM, baadhi yao walionekana wakimpa mkono Malima, huku baadhi yao wakimpongeza kwa kile walichosema kuwa ni ujasiri wa kusema kweli.


    Katika maazimio yao, wabunge wa CCM walisema suala hilo lirejeshwe serikalini na kufanyiwa uchunguzi upya na kwamba lifanyike kila linalowezekana kuhakikisha fedha hizo hazilipwi.


    Uchunguzi uliopendekezwa na wabunge ni ule unaohusu uhusiano baina ya kampuni ya awali ya Richmond na Dowans, pamoja na jinsi kampuni hizo mbili zilivyoingia mkataba wa kuzalisha umeme.


    Kadhalika, wabunge hao wa CCM wanataka kupatikana kwa mwenendo wa kesi hiyo kwani wengi wao katika kuchangia kwao walionekana kutilia mashaka.


    Taarifa kutoka ndani ya semina hiyo ya siku tatu zinadai kuwa Rais Kikwete alisema anakubaliana na mawazo ya wabunge kwamba fedha hizo ni nyingi sana, huku akitamka bayana kwamba hilo ni, "suala linalomuumiza sana ."


    Awali, ilielezwa baada ya hoja za kisheria za Dk Mwakyembe alisimama mbunge wa Musoma Vijijini, Nimrodi Mkono, aliyejitolea akisema ataisaidia Serikali kuhakikisha ama deni hilo linapunguzwa au halilipwi.


    Tangu kutangazwa kwa uamuzi wa ICC wa Noovemba mwaka jana, sakata hilo la Dowans limeibua mjadala mzito katika CCM na Baraza la Mawaziri.
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Wana mawazo mazuri, angalizo: kama wataendekeza bra bra na unyoronyoro katika kufikia maamuzi na kuyenda wajue kuwa deni hilo litaongezeka kutokana na riba. Yangu macho.
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Wana mawazo mazuri, angalizo: kama wataendekeza bra bra na unyoronyoro katika kufikia maamuzi na kuyenda wajue kuwa deni hilo litaongezeka kutokana na riba. Yangu macho.
     
  4. K

    Kituko JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Kama kweli wanamisimamo thabithi ya kuzuia hizo pesa za watanzania basi wangetoa kauli mbele ya mweneykiti wao wa Chama kwamba serikali ikitoa hizo pesa wao watajiuzuru na kutoka CCM, lakini nadhani JK alikuwa anapima upepo tu ili kuona misimamo ya Wabunge wake
     
  5. t

    tarita Senior Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama Dowans ilisaini mkataba halali kutoka Richmond mbona anayeitwa mmiliki wa Richmond Mohamed Gire
    anashitakiwa na serikali kwa kuitapeli serikali?? Hii imekaaje? WanaJF iangalieni critically, je kuna sense yoyote
    hapo? Ukweli huu hakuona mwanasheria wa serikali? je amefuta kesi ya Mohamed Gire?
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Ni baadhi tu na sina hakika kama wanazidi watatu!
     
  7. M

    Mchili JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mwanasheria Mkuu wa serikali anaongea kama vile ndio wakili mtetezi wa DOWANS. Kimsingi anatakiwa afukuzwe kazi kwa kushindwa kujitetea kwenye kesi hiyo kwa makusidi au kupeleka ushahidi hafifu. Naye nina wasiwasi nae kama hayuko kwenye pay roll ya mafisadi.
     
  8. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Wameshapagawa hao, wamekalia kuti kavu kuanguka ni wajibu.

    Aibu yao hiyoooo!!!! sisi kimya tunaangalia wakikanyagana
     
  9. S

    Sinamatata Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante Mh. Sita na Mhe. Mwakyembe. Ujasiri wenu hadi ndani ya kikao cha mafisadi wa nchi hii ni cha kuigwa na wabunge na mawaziri wengine. Kaza mwendo nchi hii ni yetu sote.
     
  10. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Good news to hear, Six na mwaki kazeni boot.
     
  11. CPU

    CPU JF Gold Member

    #11
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hao watatu ndio Majasiri wasioogopa mtu yeyote CCM, nahisi ni HM, SS na OS. Wapo wengine wanapinga ila waoga kujionyesha hadharani wanasubiri hao wa3 walianzishe ili wapate nguvu
     
  12. CPU

    CPU JF Gold Member

    #12
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nahisi yumo Mkuu, siamini AG eti anakubali kiuraiiiiini kama vile wanaenda kulipa matambara mabovu vile
     
  13. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    kupunguza si bado ni kulipa? Hailipwi hata sent tano
     
  14. CPU

    CPU JF Gold Member

    #14
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mi huwa najiuliza, hivi kweli hukumu ya ICC wanawezaje kuipunguza Serikali wakati wao ndio wadaiwa??
     
  15. CPU

    CPU JF Gold Member

    #15
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Tutawafungulia na kesi ya kuwadai fidia ya usumbufu na kujaribu kuhujumu uchumi
     
  16. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #16
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ngedele anawezaje kuwa muamuzi kwenye kesi inayohusu msitu; si lao moja? Kwa mantiki hiyo, mh. mkono anawezaje kusaidia katika suala la kusitisha malipo ya Dowans, wakati kumekuwepo tetesi, ya kuwa hata mwenyewe ni mhusika mkubwa.
     
  17. l

    lukule2009 Senior Member

    #17
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JK si wewe ndio ulikuwa mwenyekiti wa kikao cha kamati Kuu ya CCM kilichopitisha malipo ya DOWANS ?sasa utasemaje na wewe inakuuma... jamani vipi?tushike lipi? aisee
     
Loading...