Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge angalieni hili la VAT kwenye nyumba za kuishi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by HISIA KALI, Jun 9, 2011.

  1. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kifungu hiki cha bajeti kingefaa kuweka nafuu ya kodi kwenye vifaa vya ujenzi ili wananchi waweze kujenga nyumba bora za kuishi kwa bei nafuu. Hii ya kusamehe tu kodi ka NHC haitoshi kwani ni wananchi wachache sana wenye uwezo wa kununua nyumba NHC, pia NHC sina uhakika kama ina uwezo wa kujenga nyumba nyingi kukidhi mahitaji ya wananchi wa mijini na vijijini. Wananchi wengi wanajijengea nyumba zao taratibu kulingani na kipato chao.

    A. Sheria ya Kodi ya Ongezeko la Thamani, SURA 148

    vi) Kuondoa msamaha wa Kodi ya Ongezeko la Thamani kwenye kuuza na kupangisha majengo ya kuishi ya nyumba za Shirika la Nyumba la Taifa (NHC).
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Jun 9, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    wanajitafutia unafuu wakuzidi kutumia rasilimali zetu, wanajua kabisa watapangishana wenyewe na watauziana wenyewe.
    bora kweli kama wana dhamira ya dhati wapunguzekodi kwenye vifaa vya ujenzi.
     
  3. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #3
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hawa! wataua sekta binafsi ambayo inaajiri Watanzania wengi zaidi. Kweli tutakoma.
     
  4. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #4
    Jun 9, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    wahindi ndio wanapunguziwa kodi kimtindo maana wengi wao mikoa yote asilimia kubwa sana kwenye hizo nyumba wanaishi wahindi na wale amabao wamepangishwa na watu binafsi kwa pesa kubwa (cha juu).......Najuta kuwa na serikali kama hii
     
  5. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2011
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,541
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    HTML:
    
    
    Hicho kifungu kina maana kwamba, kabla kulikuwa na msamaha wa VAT, lakini sasa wanapendekeza msamaha huo ufutwe.
     
Loading...