Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge acheni hizo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chuma Chakavu, Jul 23, 2011.

  1. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Jana kwenye kikao cha bunge wakati mbunge wa CHADEMA- Leticia Nyerere alipokuwa anazungumza alikuwa akichanganya kiingereza na kiswahili, kuna mbunge mwingine simkumbuki jina wala chama chake akaomba mwongozo wa mwenyekiti kwa kutoa taarifa kwamba ni kinyume na kanuni za bunge (akaisoma) kuchanganya lugha na kuwa inaruhusiwa pale unaponukuu, mwenyekiti George Simbachawene aliafiki na kuwataka wabunge wazingatie kanuni hiyo, ajabu ni kwamba huyo bi leticia nyerere akaibuka na kusema anaikataa taarifa hiyo, je huo ni uungwana? sina tatizo na mbunge kuchanganya lugha najua inaweza tokea bila kudhamiria kwa bahati mbaya pia wabunge wengine huwatokea hivyo na hata watu uraiani huwatokea, lakini kinachonikera pale mbunge anapopewa taarifa yenye mantiki na ukweli na mbunge mwenzie halafu anasema taarifa haipokei au haikubali, huko ni kuendekeza ligi bila sababu za msingi, na tatizo hili lipo kwa wabunge wa vyama vyote, kama taarifa haina msingi au ukweli au ni tata, hapo ipo haki ya kuikataa lakini sio kukataa hata taarifa ya kikanuni,ni kujidhalilisha na kukosa hekima, kwani kukubali taarifa ya kweli ni uhalifu? tena kwa suala la leticia nyerere alionywa na mwenyekiti kuwa kukataa mwongozo uliotolewa na kiti ni ukosefu wa nidhamu na anaweza kuchukuliwa hatua siku nyingine.Maoni yangu ni kuwa wabunge waache ligi zisizo na msingi, wadau wenzangu mna maoni gani?
     
Loading...