Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge 27 hawajawahi kuuliza swali miaka mitatu,yumo Prof Sarungi wa Rorya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OgwaluMapesa, Apr 9, 2009.

  1. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #1
    Apr 9, 2009
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wakati mijadala kuhusu malipo makubwa ya wabunge ukiendelea imebahinika kuwa kundi la wabunge 27 hawajawahi kushiriki kikamilifu shughuli za bunge ,ikiwa ni pamoja na kutouliza maswali ya msingi na hata kuchangia mijadala muhimu kitaifa
    Mshaara wa wabunge ni shi milioni sita kwa mwezi na kwa miezi 39 ambayo wamelitumikia Bunge hadi sasa wamelipwa sh Bilioni 6.318 mpaka sasa kwa kuwa tu wabuge,hii maana yake ni kwamba kila mbunge amelamba 234 (sawa na mshhara wa watumishi 2000 wa serikali
    Ni hawa wafuatao
    Prof PHIELIMON SARUNGI ,EDWARD LOWASA ,ROSTAM AZIZ ,WILIAM LUKUVI ,SADIQ MURAD ,BAKARI MWAPACHU ,JOSEPH MUNGAI ,ABDALAH SALUUM ,THOMAS MWANGONDA , CHRISTINE ISHENGOMA ,na ZAKIA MEGHJI
    wengine, ALLI Haji ali, ANNA ABDALA HASAN ,RAJABU KHATIB,OMAR SHEA MUSA, EUSTACE KATAGIRA ,NAZIR KARAMAGI
     
  2. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Nadhani unaweza usiulize maswali lakini ukawa na michango ya msingi ( substantive contribution) Tom Mwang'onda kwamfano nakumbuka alichangia mjadala wa budget ya wizara ya ajira na maendeleo ya vijana na alitoa mchango mzuri sana ikimaanisha alijitayarisha vema.Wengine kama akina Karamagi na Lowasa hawa walikuwa wasemaji wa serikali kabla yakupatwa na ajali za kisiasa na kwa sasa nadhani itakuwa ngumu kwao kuanza kuuliza maswali.Rostam inaeleweka kwanini yuko bungeni na hakuna haja hata kujaribu kujadili.Wengine kama Lukuvi ni mkuu wa mkoa sijui atamuuliza nani swali na yeye ni sehemu ya serikali.Zakia Meghi aliteuliwa ili apewe uwaziri hivyo hawakilishi jimbo lolote.
     
  3. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    hii inamaana hata kuchangia kwa maandishi? au kuitikia "ndiyooo" pale spika anapouliza waliokubali hoja za kifisadi fisadi?
     
  4. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hapo wakulaumiwa ni mwananchi anaye chagua mtu goigoi aende kumwakilisha alafu akifika bungeni anaweka mdomo plasta....mwananchi aliye mleta huyu mbunge bungeni ndo wa kwanza kulaumiwa ndiye aliye mchagua kwa kumpigia kura halali.
     
  5. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Kweli lkn usiwalaumu wananchi pengine wamewauzia kura zao je? mm mbunge wangu mh. O.S .Mussa wala sisemi asiponiwakilisha, karamiu ya wali wa biriani na pilau na kisimu cha nokia alichohonga kuwania uteuzi kwa wajumbe vinamlipa hizo 234m.
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    Apr 9, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu mwananchi ndiye aliyeletewa mgombea ubunge na akampigia kura lakini kumbuka kuna wagombea kibao na sifa mbali mbali wao ndo huyo wamemchagua walaumiwe wao.
     
  7. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kwani kama mambo yanaenda vizuri kwako, kwa anajimbo wako na chama chako kuna haja ya kuuliza?
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu tutajie jimbo moja tu ambalo mambo yanakwenda vizuri hapa Tanzania.
    Ili liwe mfano kwa majimbo mengine.
     
  9. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2009
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    viti maalum...!
     
  10. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Vipi Musoma Vijijini kwa Mkono?

    Naye haongei sana bungeni..ila kura kule atapata tu!
     
  11. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2009
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    HE!!:mad::mad:!! Na mbunge wangu yumo?!?!? Mbona anakujaga mitaa yetu na kusema anaipeleka puta serikali!!
     
  12. C

    Consultant JF-Expert Member

    #12
    Apr 9, 2009
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,946
    Likes Received: 798
    Trophy Points: 280
    List ina majina ya wengi waliokuwa mawaziri recently, labda ndo maana michango yao imekuwa hafifu.

    Lakini as long as mambo yao yapo supa majimboni kwao, hawaoni haja ya kushiriki kwenye midaharo. Na hivi wegine ndo wametemeshwa ulaji (uwaziri) naona sasa watasusa jumla na kuuchuna tu. Sitarajii kuona mtu kama EL aanze kupigia kelele maendeleo ya jimbo lake!
     
  13. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Mkuu Mwazange.Lakini kumbuka Mzee Mwapachu anasema wazi kuwa hatumpi kura kwa sababu tunampenda...ni yale anayotufanyia kule Kisosora..sijaona kitu kule labda ni ile mikeka anayogawa bure Misikitini!!Lakini nakuthibitishia safari hii amesema anapumzika,hataki tena Ubunge....Naona Mwamvita na Mzee Juma Mwapachu wanajipanga....kazi kweli kweli!!
     
  14. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...wahoji nini ilhali wengine waliwahi shikilia nyadhifa muhimu kwenye serikali zilizopita? ushasahau ya kunyoosha kidole wakati vitatu vinakuelekea mwenyewe? au aliyemsafi aanze kutupa jiwe?, Kinywa huponza kichwa ati!
     
  15. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Kuchangia/kuuliza maswali si hoja sana. Kwa wapigakura wengi nadhani cha msingi ni jinsi mbunge anavyo'lobby' na kupeleka maendeleo jimboni kwake.
     
  16. c

    chavala Member

    #16
    Apr 9, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu wengine waacheni wajifie salama. Wamekwishagundua wakati wao bungeni umekwisha. Lakini utashangaa mtu kama Mungai bado anagombea ubunge na kushinda!
     
  17. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #17
    Apr 9, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,495
    Trophy Points: 280
    Mbunge wangu aligombea kwa mbwembwe, lakini alipoukosa uwaziri akazira na kuzirai. Wapiga debe wake nasikia kutwa wanahaha wakitafuta wanachoita "stimulus package" aweze kuzinduka mapema awahi kinyang'anyiro cha mwakani !! Tumlaumu Obama kwa kuongoza jopo la madaktari;)
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,059
    Likes Received: 9,763
    Trophy Points: 280

    WoS mchango wako mzuri sana. Hapa ndiyo kuna haja ya kutowateua Wabunge kutokuwa Mawaziri au Wakuu wa Mikoa maana badala ya kuwawakilisha wananchi kutoka majimbo yao basi huegemea 100% upande wa serikali kitu ambacho kinawaacha wananchi wa majimbo yao kama vile hawana wawakilishi bungeni.
     
  19. Kapinga

    Kapinga JF-Expert Member

    #19
    Apr 9, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 728
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Im with you 100%
     
  20. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #20
    Apr 10, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mheshimiwa huyu kwa mujibu wa rekodi za Bunge, alikwenda Washington International University kupata shahada ya kwanza mwaka 2001 akiwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu. Ni wapi, kivipi na wakati gani alipata muda wa kufanya homework za chuo huyu mdau hata sielewi. Anadai alifuzu. Lini? Hasemi.

    Amekusanya vyeti vya "EDUCATIONS" za "leadership course," ana cheti cha "political course," "Defence and Security" bila kutaja majina ya vyuo zaidi ya kusema tu LINDI. IRINGA. MOSCOW. Moscow shule gani, wapi Mkuu?
    Iringa chuo cha kikachero ni kipi hicho we jasusi-looking CCM aparatchik?

    [​IMG]

    Name: William Vangimembe Lukuvi

    Constituent:
    Isman

    POSITIONS

    1975 1980 Primary School Teacher

    1980 - 1993 CCM Youth League District Secretary, CCM Head Office Deputy Secretary General, Youth

    1994 - 1995 Bukoba District Commissioner

    1995 - 2000 Ministry of Labour and Youth Development Deputy Minister

    2000 - 2005 State, Prime Minister's Office (Policy) Minister

    Date of Birth 15 August 1955

    EDUCATIONS


    School Name/Location
    Lindi
    Course/Degree/Award: Political Course
    Start Date: 1976
    End Date: -
    Level: CERTIFICATE

    School Name/Location Iringa
    Course/Degree/Award: Training in Defence and Security
    Start Date: -
    End Date: 1980
    Level: CERTIFICATE

    School Name/Location Moscow - USSR
    Course/Degree/Award: Leadership Course
    Start Date: 1985
    End Date: -
    Level:CERTIFICATE

    School Name/Location Washington International University
    Course/Degree/Award: USA BA (Inter. Studies &Diplomacy)
    Start Date: 2001
    End Date: -
    Level: GRADUATE


     
Loading...