Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabongo wanahadhirika SA.

Discussion in 'International Forum' started by mkenya mkweli, Apr 5, 2011.

  1. m

    mkenya mkweli Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    juzi juzi nimekwenda south africa mji wa durban kutembaa,basi ikawa nitakwenda kutembea bandarini ili nionyeshwe bandari kubwa africa.

    nimewakuta wabongo wengi ajabu halafu wachafu sana wanalala kwenye park karibu bandarini.niliskia wanongeo kiswahili basi nikawakaribia, katika mazungumzo niliwauliza wanafanyaje pale,eti wanangoja kupanda meli waeende zao ulaya.wengine eti wamengoja miaka kumi pale bandarini.wote wale walikuwa watanzania.sijui kama serikali yenu Tanzania inajua kuhusu hawa jamaa zetu,maana ni wengi ajabu.
     
  2. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,469
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Mhhh, sasa huko ulaya wakafanye nini.Hukuwadadisi zaidi?
     
  3. L

    Laura Mkaju Senior Member

    #3
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhh! hatari sana
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    ulaya gani wanataka kwenda?? hii ulaya ya nchi za scandinavia ambazo hata mimi nilikuwa huko? au kuna ulaya nyingine bara lingine? lol masikini wee .. wangejua yanayoendelea ulaya wangerudi zao bongo na kuanzisha miradi ya kuanza kula maisha.
    hivi haa jamaa wanajua mkuwa europe(wazungu) watu wanajiua kwa kukosa pesa ya kula?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    hakuna wakenya huko?
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    acha wajilipue..nyie komaeni na mafisadi kwanza....watarudi tu end of the day!!
     
  7. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 486
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Warudi nyumbani kufanya nini!! Wache wakae huko huko watafute maisha...wakirudi Bongo hakuna deal sana sana wataongeza idadi ya vibaka!!
     
  8. M

    Mwera JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo ni somo tosha kwa vijana wa kibongo wanaotaka kwenda south eti kutafta maisha,wenzenu wanaishi maisha ya kinyama hayo zaid ya miaka 15,nibora kubaki bongo uuze juice upate mlo wasiku kuliko kwenda kuhangaika ugenini.
     
  9. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kinshasha Wabongo wapo kibao, Capetown wapo kibao, Nairobi wapo kibao, Harare wapo, Accra wapo kibao - Wabongo wako all over Africa wanatafuta maisha! Waache waendelee kuhangaika kwa ajili yao na familia zao - Labda kama umezoea udaku!

    After all, wewe ulienda Durban "kuonyeshwa bandari... blah blah.."?
     
  10. m

    mkenya mkweli Member

    #10
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kusema kweli,sikuona mkenya,nimefanya kuwauliza wapi kunapatikana wakenya wakadai wakenya wapo lakini kidogo ngumu kuwapata.wakanionyesha baa ya mkenya moja na kuniambia usiku usiku hivi wakenya wanapatikana pale.

    hao wabongo wanadai eti ni mabaharia
     
  11. m

    mkenya mkweli Member

    #11
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio kinshasa wapo,harare wapo lakini wanaishi vizuri.sio wachafu wakunuka na vibaka.na sio udaku,ila am trying to put the matter on the table,may be there are some politician in this forum, good Samaritans or even authority whom they can consider this issue and put it forward to the necessary body/establishment per se
     
  12. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Nenda Summit Club pale Johannesburg ukaone mabinti Wa kikenya walivyojipanga kuuza miili yao usiku. Usikalie tu kuwasema wabongo dada zenu wanawadhalilisha sana
     
  13. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mkenya mwongo, you suffer from an inferiority complex!
     
  14. m

    mkenya mkweli Member

    #14
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani si kusema kwa ubaya.nisharudi zangu kenya.

    kitu chengine umalaya upo kila mahali,hata hapa kenya malaya wengi ni wabongo na waganda. lakini issue hapa ni hao mabaharia kama vile mwingine amesema.hili ni soma tosha tusije takakimbila ugenini kumbe maisha huko ni mabovu.
     
  15. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2011
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama ni kuadhirika kimaisha sio SA tu hata ulaya wapo watanzania wanaadhirika kweli kweli. Juzi juzi nilikuwa London,jamaa moja aliingia kwenye Mgahawa, akaangaza angaza macho, alipotuona na kutusikia tukiongea kiswahili wakati tunakula (tulikuwa waTZ 2 na Mkenya moja) akaja kutuomba chakula. Ukweli sikuamini macho na masikio yangu, lakini huo ndio ukweli uliotokea.Baada ya kumdadisi anatoka wapi hapa TZ akatueleza kwamba anatoka DSM sehemu za Ubungo Msewe
     
  16. m

    mkenya mkweli Member

    #16
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    in what manner and how?expound
     
  17. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    The authorities have failed to address the povercy and unemployement isssue(s) at home, in-country, how the hell do you think they can fix these issues across the border? - thousands miles away!?

    When did you last visit Kibera? Are these Wabongo worse off?
     
  18. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    hahhahaha!! nilitegemea jibu kama hili
    mboona hata mimi last time nilienda jo'burg nikakutana na mmbongo anamiliki petrol station.
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    kakurpuka kuleta taarifa hapa
     
  20. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    for failing to confront the truth about yourself and instead trying to see others as less fortunate than you are. that's a complex, bro!
     
Loading...