Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabongo si wa kuamini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by The Hunter, Nov 28, 2011.

  1. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #1
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kupitia stori na hata kushuhudia mwenyewe toka kwa watu wa karibu kweli na conclude wabongo walio wengi si waaminifu na wengi wanastahili kubakia na hali zao mbaya za kiuchumi
    Stori iko hivi, kuna dada mmoja ni rafiki yangu, ile alipokuja tu hapa marekani ndugu zake nyumbani walianza kumpigia simu kulia shida, hawakujua dada wa watu ana pesa au hana wao walichojua anazo, so huyu dada akafanya kazi huku akijitahidi kuwasaidia ndugu kwa kile kidogo alichofanikiwa, miezi kama minne nyuma dada yake mkubwa akampigia kumpa dili la kiwanja hapo nje ya dar kidogo na bei aliyomwambia ni 4ml. So huyu dada akanipigia kuniomba ushauri, tukajadili kidogo na kwakuwa pesa yenyewe si nyingi nikamshauri akichukue so badala ya kutuma hiyo 4ml ya tz akatuma $4000. ambayo ni kama 7440000.Tsh so kilichotokea ni kwamba dada mkubwa kanunua kiwanja then kaandika jina lake na mume wake, mdogo mtu alipotaka ufafanuzi dada mkubwa anajibu kwa jeuri huku akidai atamlipa pesa zake.

    Kiukweli ndugu zetu wengi walio bongo huwa hawathamini makubaliano hasa yanayohusu mambo ya pesa, hususani wachagga wenzangu, wengi wanapenda mambo ya kiujanja ujanja, huwezi mwamini mtu, hujui mtu anahustle kiasi gani, wakati wote jamaa wanataka kujifanya mabingwa na kukuingiza cha kike.
     
  2. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #2
    Nov 28, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    huo mtindo wa kutuma pesa jamaa mmoja alishakuta kibanda badala ya ghorofa. ...
     
  3. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #3
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mwana tabia hii ya kutokuwa na uaminifu, inakatisha sana tamaa, naamini wengi wetu tunatamani tufanye miradi ya maendeleo bongo lakini utamwamini nani sasa, maana jamaa wajanja wajanja, wanafikiria kukuliza wakati wote
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Nov 28, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Aisee. ,
    Alafu huyo ni ndugu mtu.Atakua alishindwa kumkopa akaona amdanganye kwamba ni kizuri anunue yeye.

    Still sidhani kama hili ni swala la kikabila bali tabia ya mtu. Wapo kibao wasio waChagga na wanawafanyia watu wao hivyo. . . pia ambao ni waChagga na wanafanya mambo kuendana na makubaliano.
     
  5. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #5
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,990
    Trophy Points: 280
    mapenzi mapya matamu asikwambie mtu
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wadanganyika wengi ni kama walking venomous vultures ready to pounce on the next victim.

    Sku hizi hamna cha ndugu wala nini
     
  7. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #7
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Tatizo linakuja haohao walia njaa ndo wakwanza wasio waaminifu, kuna jamaa yupo toronto alimtumia mama yake pesa ya mradi akampa mdogo wake maana yeye ndo anajua jinsi ya kuzifuatilia western union, dogo alipozipata nusu tuu ndo ilifika kwa mam yao
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Umeongea too general. Utapeli wa huyo mtu mmoja usifanye ndio tabia za wabongo wote hasa Wachaga.
     
  9. Mauza uza

    Mauza uza JF-Expert Member

    #9
    Nov 29, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,871
    Likes Received: 552
    Trophy Points: 280
    hakuna cha too general....wabongo wengi siku hizi ni matapeli maskini kwa matajiri,wadogo kwa wakubwa,wanawake kwa wanaume wote matapeli period..na ndugu ndio zaidi ..
     
  10. T

    Topical JF-Expert Member

    #10
    Nov 29, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Napingana na hiyo dhana..wapo wazuri wengi ila chukua tahadhari
     
  11. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #11
    Nov 29, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    mpe pole kwa kuingizwa mjini. Nalog off
     
  12. luck

    luck JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2011
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    ni kweli waswahili walio wengi pengine >75% si wa kuwaamini...si mzee, si mbaba, si mmama, si mdada, hao vijana ndo hawafai kabsaaa....ni wasanii, wababaishaji...ni wizi na ujanjaujanja tu wa kupata pesa (mshiko). km huamini fanya deal na mswahili utakuja kutuambia hapa!
     
  13. E

    Enny JF-Expert Member

    #13
    Nov 29, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Ni kweli kabisa nakubaliana na dhana hii wabongo siyo waaminifu kabisa
     
Loading...