Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabongo kutotumia akili

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yo Yo, Sep 28, 2009.

  1. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Naudhika sana wabongo ambavyo hawatumii akili......najua hili suala ni pana sana.....nikianza kuorodhesha ufinyu wa akili za wabongo tutakesha....kila sehemu ninayokwenda matumizi ya akili kwa watanzania hayapo!!!

    Ujumbe:Kwako wewe mtanzania....tumia akili sasa....zama za kufanya mambo kwa mazoea imepitwa na wakati....
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hahahaha shem hebu toa mifano basi sisi watanzania tusio na akili tuanze kuchangia...!
     
  3. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anza kwa kuonyesha mfano kwa vitendo!
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Je wewe si mmoja wa hao watanzania?? au ulishahama utaifa?
     
  5. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ungekuwa unatumia akili wewe sidhani kama ungekuwa na hizo bans!
    SHAME ON YOU!
    WTF
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Sep 28, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,943
    Trophy Points: 280
    Kwa mara ya kwanza umeandika jambo lenye akili sana na wasio na akili hawatakuelewa.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Sep 28, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,943
    Trophy Points: 280
    Mzee umepiga pullovers lakini au ndo ushaacha kabisa?
     
  8. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    hope its nat wat im tinkin...
     
  9. Freddy81

    Freddy81 Member

    #9
    Sep 28, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapo umeongea jambo la maana. Ni kweli we ni lazima tutumie akili katika kila jambo tunalofanya ili tupate mafanikio ya kutosha.

    Lakini si kweli kwamba watanzania wote hatuna akili,..Ila la muhimu tuache kufanya mambo kwa kutumia mazoea....
     
  10. ThinkPad

    ThinkPad JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Yoyo kwa jinsi wabongo walivyo wameshindwa hata kukusoma ili waelewe unachomaanisha wewe,
    Yoyo yupo sahihi kabisa.
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Sep 28, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,943
    Trophy Points: 280
    Kama tuna akili kwa nini tuko maskini?
     
  12. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #12
    Sep 28, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Dah naona vekesheni ya bongo imekufumbua macho sana mpwa Bongo ni zaidi ya uijuavyo mpwa.
     
  13. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #13
    Sep 28, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    kweli mzee. hiyo ndiyo namna WENYE AKILI huwa wanaongea! mweh! tumieni akili mnapotaka kufundisha watu, la sivyo hawatakuelewa kabisa. tatizo la waalimu wetu akiingia darasanai tu anaanza kuponda 'nyie watoto hamna akili kabisa, tena sifuri vichwa vyenu vimejaa makamasi'.....teh teh NGUMBARUUUU yaya ghete mayo lekaga mihayo yeneyo chu!
     
  14. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #14
    Sep 28, 2009
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwanini tunaviongozi wabovu?
     
  15. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #15
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nafikiri suala la muhimu hapa ni Wabongo tutumieje akili aetu kwa ufanisi
    inawezekana sie wabongo tunaona tunatumia bongo zetu vizuri lakini kumbe nyie wabongo mnaotumia akili zenu kwa ufanisi (Yo Yo na wenzake) mnaona kuwa akili za za wabongo wengi (Sipo labda peke yangu) hatuzitumii akili zetu ipasavyo.
    Tuambiane ili tubadilike tuache kulalamika na kurushiana maneno yasiyokuwa na msaada. Wabongo hatutumii akili, sawa, so what???
     
  16. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #16
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    miafrka ndivyo ilivyo migumu kuelewa ila ni miepesi sana kusahau
     
  17. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #17
    Sep 28, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    1.Mara zote kutoa lawama ( WHAT) ni kazi rahisi sana kuliko kutoa suluhisho (HOW).
    2.Wabongo tuko wepesi sana kutoa general statements kama hivi bila kuonyesha ni kwa vipi kosa au tatizo husika linaweza kutatuliwa.
    3. Onyesha angalau eneo moja tu na ulitolee ufumbuzi.Hapo utakuwa umejitofautisha na wabongo wengine unaowasema hawatumii akili.
     
  18. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #18
    Sep 28, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Nani anawachagua?
    Wanatokana na nani?
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Sep 28, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,943
    Trophy Points: 280
    kwa sababu tunawachagua na kuwapa madaraka
     
  20. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #20
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,580
    Likes Received: 2,490
    Trophy Points: 280
    ona huyu nae hao viongozi wamejiweka wenyewe?
     
Loading...