Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabongo dili hilooo...

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by malisak, Jul 27, 2010.

  1. malisak

    malisak JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2010
    Joined: Mar 16, 2006
    Messages: 423
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 80
    Wananchi wa maeneo mbalimbali ya jiji wameonekana kufurahia ujio wa kiwanda cha Wachina kilichoamua kununua soli za viatu ambavyo vimetumika.

    Shuhuda wetu alishuhudia idadi kubwa ya vijana na wazee wakiwa wamejitokeza kwa wingi kiwandani hapo Keko Mwanga tayari kwa ajili ya kupima na kuuza soli za viatu ambazo zimechakaa katika kiwanda hicho.

    Wakizungumza kwa nyakati tofauti vijana hao walisema kuwa, wanauza kilogramu moja ya soli hizo za viatu kwa sh. 400 hivyo wanaona ni bei nzuri na wamekuwa wakijipatia fedha nyingi kuliko hata vibarua wa viwandani.

    Walisema kuwa kwa siku mtu anaweza kupata sh. 30,000 huku wachapakazi wakijinyakulia sh.50,000 hali ambayo inaonyesha kuboresha maisha ya watu wengi.

    Baadhi ya wananchi wamesema huenda soli hizo wanunuzi wake hutumia kutengenezea viatu aina ya Yeboyebo wanavyovizalisha.

    Biashara ya ununuzi wa soli hizo umezaa matunda kwa kuondokana na kero ya utupaji uchafu uliokithiri ndani ya solo la Mchikichini ambapo hiivi sasa huwezi ukakuta kiatu kichakavu au soli vikiwa vimezagaa.

    Baadhi ya vijana walisema kuwa awali wao walikuwa na vibarua katika viwanda vya jirani na hapo lakini walipo ona kuwa dili hilo linalipa ikawalazimu kusimama kazi katika viwanda hivyo kwa ajili ya kujiongezea kipato mpaka hapo watakapo sitisha zoezi hilo hapo baadae.



    KWA HISANI YA DARHOTWIRE.COM
     
  2. R

    Renegade JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 2,990
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    Hii imekaa vizuri , angalau inapunguza utupaji taka ovyo, Good news.
     
  3. JS

    JS JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ndo mwanzo wa kuibiwa viatu ile desturi yetu watanzania ya kuvua viatu kuviacha mlangoni unapoingia ndani kwako au kwa rafiki yako itabidi isitishwe maana viabaka hawatachelewa kuvipitia.............:smile-big:
     
  4. K

    Kinte Member

    #4
    Jul 27, 2010
    Joined: Jun 27, 2009
    Messages: 72
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    ..itachekesha ikiwa watachukua kiatu chako kwa ajili ya soli, kwa kuwa watahitaji viatu kadhaa kabla hawajapata 1kg na kujipatia shilingi 400 :smile:
     
  5. jossey1979

    jossey1979 Senior Member

    #5
    Jul 27, 2010
    Joined: Apr 28, 2008
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani mbavu zangu.

    mi nafikiri kiatu ni ghali kuliko soli.

    Hata kama kimechakaa akikiosha akapita nacho tandale akatangaza dau la 500, anauza fasta...
     
  6. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Watanzania bado tuna kazi ndefu!
    Mtu anabandika Tangazo kwenye business forum kuhusu biashara ya sole chakavu kwa wachina!! Kuna biashara nyingi za uzalishaji zinalipa sana tu, vijana acheni uzembe wa mjini, njooni shambani jamani tulime na kufuga, pesa zipo shamba jamani, kuajiriwa ni kumzalishia mtu!
     
  7. M

    Malila JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Akarudi baba mmoja,toka safari ya mbali,
    Kavimba yote mapaja,na kutetemeka mwili,
    Watoto wake wakaja, ili kumtaka hali,
    Wakataka na kauli,iwafae maishani.

    Mgonjwa aliwaambia kama mnataka mali mtayapata shambani. Hao madogo wakishamaliza kuokota soli za viatu zote nini kitafuata. Kwa sababu soli hazitupwi kila siku jamani.
     
  8. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2010
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145

    Kaka hujui kuwa sisi wabongo ni mabingwa wa kupenda "shortcuts"? kilimo matunda yake mpaka msimu upite au ng'ombe mpaka akue ndio unaanza kumkamua maziwa wakati soli ya kiatu unaokota na kuuza chapu kwa haraka, hivyo ndivyo tunavyopenda wabongo. Hata hivyo ndugu yangu naunga mkono hoja yako kwa 100%, mimi zamani nilikuwa nafikiri wazungu wametushinda maendeleo kwa bahati tu lakini tangu nije hapa nimegundua wenzetu kumbe wako "serious" sana na kufanya kazi, hata hicho kilimo tunachokikwepa wenzetu wanakithamini vilevile. Sehemu ya umaskini wetu inatokana na UVIVU KATIKA KAZI NARUDIA TENA, UVIVU. Pia tunaendelea tu kuwaangalia wageni wanakuja na kuchukua fursa zetu halafu sisi tunabaki watu wa kuzunguka na kuokota soli chakavu ili tukawauzie hao wageni kwa ajili ya shughuli za kiwanda chao......hii kali mgeni anakua bosi mwenyeji unageuka kibarua....mmmh! na wachina sasa mpaka wataanza kugombea nafasi za uongozi manake wamejaa kila kona!
     
  9. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Biashara gani nyingi zinazolipa unazome tupe mfano. zinahitaji min capital ya shilingi ngapi? We jiulize wabunge wangapi wana mashamba japo ya mifano majimboni kwao. Sioni kama hii issue ni ya kuzalilisha. Tuache siasa.

    Kuna biashara nyingi zinalipa lakini hii ni ya soli chakavu. hii ni sawa sawa biashara ya vitu vya plastic.
     
  10. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,894
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180

    Wacha uongo sio desturi ya Watanzania wote kuvua viatu na kuviacha mlangoni. Labda useme waislam wanapokwenda kusali ijumaa kwenye misikiti.
     
  11. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sio waislam wanapokwenda kuswali tu, watu wengi wanavua viatu hata kwenye milango ya nyumba zao. Si vyema na kukurupuka na neno WACHA UONGO.
     
  12. a

    afande samwel Senior Member

    #12
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 13, 2010
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kasheshe
     
  13. malisak

    malisak JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 16, 2006
    Messages: 423
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 80
    JS watu wanaiba katika nyumba za ibada mpaka ndala papa na nguru husgangai?, na hata vile viatu vilivyooza na kunadiwa mpaka 500 mchikichini vitapanda bei
     
  14. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2010
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukitaka raha ya Jf anzisha mjadala mtamu kama huu
    Mimi mbavu sina
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Yap mijadala yenye kulenga manufaa ilikuwa inachangiwa kwa kusitasita lakini sio huu:A S angry::A S angry::A S angry::A S angry:
     
  16. W

    Wifra Member

    #16
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tunaokaa uswhilini, milango inatazama barabaran kazi tunayo!!
     
Loading...