Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabeza kauli ya Waziri Mkuu Pinda

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Josh Michael, Sep 30, 2009.

  1. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    WASOMI na wanasiasa wamesema kitendo cha Waziri Mkuu Mizengo Pinda, kuirejea kauli yake ya kukemea mashangingi kinaonyesha jinsi mtendaji huyo mkuu wa serikali asivyojua wajibu wake na kutokuwepo kwa uwajibikaji.

    Juzi akiwa mjini Dodoma, Waziri Pinda alisema kumekuwa na mashindano ya mawaziri kununua magari ya kifahari, badala ya kupunguza matumizi na kuwasaidia Watanzania masikini.

    Waziri Pinda, ambaye alikuwa nje ya nchi kwa ziara ya kikazi, alionyesha kushangazwa na jinsi viongozi wa serikali ya India wanavyotumia magari ambayo si ya kifahari na kueleza kuwa viongozi wa wilaya hawana budi kuanza kununuliwa magari ya thamani ya chini ya Sh100 milioni.

    Waziri Mkuu aliwahi kutangaza kuwa serikali imeamua kutonunua tena magari hayo, lakini alitoa kauli hiyo wakati shehena nyingine ya magari ya kifahari ikiwa njiani kuja nchini.

    Akizungumza na Mwananchi jana, mhadhiri mwandamizi wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Profesa Mwesiga Baregu alisema: "Mimi nilivyosikia waziri mkuu kasema hivyo, nilicheka na kujiuliza maswali mengi sana.

    Kauli hii inaonyesha udhaifu wa serikali na pia inaonyesha waziri mkuu haelewi majukumu yake. Yeye ana uwezo wa kumshauri rais na kupanga mambo ya msingi ya serikali.

    "Kulalamikia magari ya kifahari serikalini ni kilikuwa kilio cha wananchi kwa serikali, sasa wananchi wanategemea majibu na siyo serikali kulalamika tena kwa wananchi. Kauli yake inaonyesha kuwa anawashitaki mawaziri na makatibu wakuu kwa wananchi."

    Alisema serikali inapaswa kueleza aina ya magari ambayo inataka yatumike serikalini na siyo kuwalalamikia wananchi.

    Profesa Baregu alisema bado wananchi wanahitaji majibu mengi ambayo serikali imekuwa ikiyakalia kimya kwa muda mrefu.

    Alisema majibu ya masuala ya ubadhirifu wa fedha serikalini na mikataba tata bado wananchi wanahitaji majibu yake na si malalamiko.

    Naye katibu mkuu wa NCCR Mageuzi, Samuel Ruhuza alisema kauli za Waziri Pinda zina lengo la kuwaridhisha Watanzania na hazina ukweli wowote.

    Alisema pia kuwa lengo la kauli hizo lengo ni kujijengea mazingira mazuri ya uchaguzi mkuu wa mwakani.

    "Kusema kweli waziri mkuu katushangaza sana kwa kuwa kwa sasa anataka kuonyesha kuwa serikali inajali matatizo ya wananchi kwa kuwa itapunguza matumizi kwa kununua magari ya bei nafuu.

    Tunajua kuwa yeye alikuwa mtu wa usalama na hivyo anajua kitu watu wanachotaka kusikia, hivyo anatumia fani yake hiyo kuwalaghai Watanzania," alisema.
     
  2. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2009
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Anayejua anayeitawala dunia na Tanzania hahangaiki sana na kushangazwa na matukio ya ajabu yanayoikumba Tanzania na dunia kwa ujumla.Hawa si viongozi,ni puppets wa powerful agents in Washington and London.They are controlled by remote control!

    Kwa hiyo hawana maamuzi yao, wanatekeleza maamuzi ya watu wengine.Linalolo nishangaza hata hivyo ni kwa nini wamekubali kuingia mikataba ya kipuuzi kabisa na watu hao huku wakijui kwamba nia yao ni ku-enslave watanzania na mankind kwa ujumla.
     
  3. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana kabisa na wewe mkuu wangu
     
  4. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    hajui atendalooooo
     
  5. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,101
    Trophy Points: 280
    Waziri Mkuu pinda kamshangaza kila binadamu lakini si vibaya kama atachukua hatua badala ya kuendelea kulalama.
     
  6. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Labda inaweza kusaidia kidogo katika kuwafanya watumishi kufanya mamabo ya kweli katika maendeleo ya taifa letu
     
  7. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    na sijui analalamika nini na tumsaidieje sie?
     
  8. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Maana yeye ndiye mwenye mamlaka yote na hizi zote ni Kampeni kuelekea kwenye uchaguzi mkuu, Labda aje yeye na mfano wa kununua gari la aina yake ndio watu wengine wafuate
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mie nadhani labda anunue kile kigari sijui huwa kinaitwa nini kwa Kingereza kiswahili Mwendo wa kobe -na wengine wafate tujaribu ku cut -cost
     
  10. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #10
    Sep 30, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tanzania bila mashangingi(VX) haiwezekani
     
  11. C

    Campana JF-Expert Member

    #11
    Sep 30, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Baada ya kauli yake hiyo, mimi namkana Pindo rasmi, sio waziri mkuu wangu
     
  12. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #12
    Sep 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yeye mwenyewe moja wapo alipomaliza tu mkutano amepanda VX lake na kuondoka zake, Pinda labda anunue kikobe na sisi ndio tutamfuata
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Sep 30, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    sawa sawa kabisa mkuu wangu.
     
  14. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #14
    Sep 30, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hawa ndio viongzo wetu, mchana wanaongea usku wanafanya yale yale mambo wanayokataa mchana
     
  15. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #15
    Sep 30, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180

    Mnashangaa ya Pinda kutoelewa taratibu za serikali anayoiongoza inavyonunua mashangingi? Mbona mkulu wa kaya nae alishasema kuwa haelewi sababu kwanini nchi anayoiongoza ni masikini!! Na inaelekea mambo bado, kwani hata FISADI PAPA Lowassa nae kaibukia makanisani anahubili juu ya ufisadi!!Inaelekea tutashangaa ya Mussa lakini ya firauni bado yanakuja!!
     
  16. w

    wasp JF-Expert Member

    #16
    Sep 30, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Namshauri Pinda aende Rwanda halafu Kagame atamwambia cha kufanya. Akishindwa basi apeleke 24 hours resignation notice kwa Kikwete ili tuanze upya.
     
  17. K

    Kyaruzi Member

    #17
    Sep 30, 2009
    Joined: Mar 23, 2007
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pinda angeanza yeye kupanda RAV4 kabla ya kutoa maagizo kwa wenzie
     
  18. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #18
    Sep 30, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Anonyesha alivyopinga big time.
     
  19. W

    Wandugu Masanja JF-Expert Member

    #19
    Sep 30, 2009
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 1,535
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    la kushangaa ni sisi wapiga kelele hivi akija mwenye akili anaweza kuuliza kati ya anaepiga kelele na anaepigiwa kelele nani ziko fiti (sina jibu)
     
  20. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #20
    Sep 30, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hii kali nashindwa kucheka ,
     
Loading...