Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabeba vitu vizito (mabaunsa) DSM

Discussion in 'JF Doctor' started by NGULI, May 20, 2010.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi ni mmpenzi sana wa mazoezi ya aerobikale na ya kunyanyua vitu vizito(vyuma) sasa kuna hili swala linanitatiza sana kwa mabaunsa/wanyanyua vitu vizito wengi hapa DSM na sehemu nyingine za TZ wana train eneo moja tu la kifua madhara yake ni kwamba mtu anakuwa na umbile kama la gitaa i.e anajaa juu/kifua sana tena na kibiongo juu kwa vile anapress bench tu bila kupiga na mgongo. Matokeo yake miguu inakuwa membamba kama fito na haina nguvu. na ndio maana wengi wao hawavagai kaptula. Kuna madhara mengine ya kibailojia nimesikia yapo ila sina uhakika nayo labda watalaalamu watusaidie hapa.

    Je ni kutokujua au imegeuka kuwa tamaduni?
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Wanaona ni fashion!
     
  3. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jibu hili litolewe pia juu ya wacheza karate wanaokata msamba...ina madhara gani. kumekuwa na misemo mingi juu ya madhara ya mazoezi mbalimbali, bila shaka madaktari na watu wenye ufahamu huo humu watatoa maeleza ya kutosha.
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kifupi Dar haina trainers kwa hiyo watu hujifanyia chochote tu! wengine GYM huwa ni sehemu ya kwenda kupigia storiez na kutafuta milupo
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hata misosi huwa hawatilii maanani jamaa anapiga chuma anashindia ugali bamia kwa mama Ntilie.
     
  6. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli mkuu wengi wao walikuwa wafagiaji/wafanya usafi wa gym then wakikaa miaka 2 wanapanda cheo wanakuwa hata chief instructor. Na kweli hilo swala la milupo nalo linashika kasi hasa pale COLLESSEUM HOTEL O'bay kumeharibika.

    ha ha ha ha ha, wengine wanapiga hata mlo 1 ukata mzee hili ni janga la kitaifa umasikini unepiga kila kona.
     
  7. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #7
    May 20, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,078
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    saa ingine unamuona mtu kavimba vimba tu manundu bila mpangilio,madhara ya kubeba chuma kisha unashindia mihogo.
     
  8. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #8
    May 20, 2010
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Kiafya sijui madhara yake..Ila hizo shepu za namba saba mmh!..mtu juu hilo kachana,chini kanyauka!Hivi wanakuwa na nguvu kweli za kupigana hao baunsaz?
     
  9. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hahaha, nguvu za kupigana wanakuwa nazo, wakikukamata mwilini wakakuskwizi unaweza pasuka, pia wakikupiga ngumi moja wakafanikiwa kukupatia inakuwa nzito sana. tatizo ni kwamba, nguvu za kupigana wanazo, ila ufundi wa kupigana hawana,....ndo maana wanaweza kupigwa na mchina mwembamba kama unyasi...kupigana si jambo zuri, ila incase umevamiwa just for self defense, ukawa ulishakuwa trained for self defense, hawana lolote.
     
  10. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #10
    May 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ha ha ha ha, Unautani na huyu eeh?

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  11. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #11
    May 20, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    hawana lolote hao. mwili mkubwaa akili kidogo, na wakifika miaka kama hamsini hivi ndo wanaanza ugonjwa wa kutetemeka kama mohamed ali, misuli yao inakuwa imelazimishwa kupanuka artificially. kwa kung fu zangu, sihesabugi kama kuna kitu hapo pamoja na kwamba huwa sipigani, ila akinikuta usiku labda anataka kunipora kitu, ataendak usimulia nda rafiki zake wote...
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    May 20, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,099
    Likes Received: 16,022
    Trophy Points: 280
    Kwanza, neno baunsa amablo linatokana na neno "bouncer" umelitumia visivyo. Ingia kwenye kamusi usome maana yake.

    Pili, hayo unayosema wewe, hasa kwa Tanzania yatakuwa maumbile zaidi kuliko transformation iliyosababishwa na kunyanyua vitu vizito kwenye sehemu ya juu ya mwili (upper body). Kwenye genetic body types kuna endomorph, mesomorph, na ectomorph (kama sijakosea). Naweza kwenda kwa undani zaidi kuhusu hili kama utapenda lakini ninachotaka kusema ni mwamba kuna watu walio top heavy na nadhani hawa ndio hasa wewe unawaongelea.

    Na hakuna madhara yoyote ya kiafya yatokanayo na kunyanyua vitu vizito. Hiyo ni dhana potofu tu. Nitarudi baadae kwa undani zaidi.

    NB: Mimi ni certified personal trainer na ninayajua haya mambo nje ndani. Kuna a lot myths out there.
     
  13. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #13
    May 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    bouncer [ˈbaʊnsə]
    n 1. Slang a man employed at a club, pub, disco, etc., to throw out drunks or troublemakers and stop those considered undesirable from entering
    2. (Economics, Accounting & Finance / Banking & Finance) Slang a dishonoured cheque
    3. (Team Sports / Cricket) Cricket another word for bumper1
    4. a person or thing that bounces
     
  14. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #14
    May 20, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu Ngabu kuna Dakatari aliniambia kwamba kwa Wanyanyua Vitu vizito wana hatari ya Kutokwa na Nyama ya Anus ( Mku**) kwa maana wanaponyanyua vyuma vizito hewa inatokea makalioni na kusababisha Nyama ( Nadhani sijui Utumbo mkubwa) kutokea kunako tigo. Hii Dhana wewe unaionaje maana nilianza mazoezi ya Kunyanyua Vitu vizito Daktari akanipa hilo angalizo nikaamua kuacha
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    May 20, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,099
    Likes Received: 16,022
    Trophy Points: 280
    Heheheheheee...ningependa kujua elimu ya huyo daktari na alipoipatia
     
  16. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #16
    May 20, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni Graduate wa MUHAS sasa lisemwalo lipo bana ohooo
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    May 20, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,099
    Likes Received: 16,022
    Trophy Points: 280
    Ewaaaa....unaona sasa babu. Watu wengi sana hulitumia hilo neno kimakosa. Mtu anyanyuaye vyuma vizito kwa mazoezi siyo baunsa "bouncer". Tukianza na hilo kwanza nadhani tunaweza kupata uelewa mzuri zaidi wa weight training.
     
  18. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #18
    May 20, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo Baunsa siyo Lazima ajazie au
     
  19. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #19
    May 20, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    :angry:Mh! ni daktari wa kienyeji e.g dr. Manyuki au dactari wa kisasa/hospitalini?
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    May 20, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,099
    Likes Received: 16,022
    Trophy Points: 280
    Kwani wewe hiyo definition umeielewaje?
     
Loading...