Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabara wachomewa makazi Zanzibar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, May 10, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    IMESADIKIWA Watu wapatao 120 wenye asili ya Tanzania Bara wamekosa makazi kwa kuchomewa nyumba zao moto katika kijiji cha Pwani, Mchangani Mkoa wa Kaskazini Unguja.
    Mbali na kuchomewa makazi pia watu hao wameweza kupoteza mali zao kwa kuteketeza maduka na mali mbalimbali wakati motohuo ukiendelea

    Watu wanaodaiwa kutoka kijiji hicho ndio waliosababisha moto huo kwa kuanza kumwagia mafuta ya petrol maduka hayo huku wakiwa na vifaa vya mapigano yakiwemo mapanga na marungu walipovamia eneo hilo.

    Imedaiwa kuwa wakati moto huo ulipoanza watu wenye mali hizo walipokuwa katika juhudi za kuokoa mali zao walizuiliwa kwa kushikiwa mapanga wasiokoe mali hizo.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Kaskazini Unguja, Mselem Mtuliya alisema tukio hilo lilitokea Jumamosi majira ya saa 10 jioni.

    Alisema tayari watu saba wamekamatwa kuhusiana na tukio hilo huku jeshi la polisi likiendela na uchunguzi na taratibu za kuwafikisha mahakamani watu hao zinaendelea.

    WAtu hao wengi wanaodaiwa kuwa wenyeji wa Kilimanjaro walikuwa wamewekeza kijijini hapo kwa kufanya biashara kama vinyago na nyingine nyingi kuwauzia watalii na wenyeji wa eneo hilo walikuwa wakiwabughudhi na kuwataka waondoke kijijini hapo

    Mkurugenzi wa Upelelezi na Makosa ya Jinai, Zanzibar (DCI), Muhidini Juma Mshiri, aliwataka wananchi wawe watulivu wakati Jeshi la Polisi likiendelea na uchunguzi kuhusiana na tukio hilo.

    Nae Makamu wa Pili wa Rais, Balozi Seif Ali Idd, aliwataka waathirika waorodheshe thamani ya mali walizopoteza ili serikali iangalie njia za kuwasaidia.

    Pia ameagiza waathirika hao wapewe eneo jipya la kuishi na amekemea suala la ubaguzi, akisema kila raia wa Tanzania ana uhuru wa kuishi sehemu yoyote nchini Tanzania.
     
Loading...