Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waarabu Wenye Asili ya Kiafrika?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Buchanan, May 22, 2010.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    May 22, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Waarabu ni watu waliofanya biashara ya utumwa kwa muda mrefu sana na victim wakubwa wa biashara hiyo haramu ni Waafrika! Wazungu pia walifanya biashara hiyo kwa muda mrefu. Kwa upande wa Wazungu wao walizaa na Waafrika ambao walichukuliwa utumwani na ndio maana kuna Wamarekani wenye asili ya Kiafrika. Hata hivyo sijawahi kusikia Waarabu wenye asili ya Kiafrika! Tuseme kwamba waarabu hawakuzaa na Waafrika au kilitokea nini hasa?
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    May 22, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Ukitaka kujua ubaguzi wa Waarabu fuatilia mgogoro wa Darfur!
     
  3. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,669
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    labda ni wachache kiasi cha kutoonekana wala kusikika,timu ya taifa ya soka ya SAUDIA ina weusi wachache.............
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hii topic imekaa kiuchokozi-chokozi tu na kibaguzi dhidi ya watu wa asili hiyo waishio hapa nchini na ningeshauri Mods waichunguze na ikiwezekana kuiondoa. Inaweza ikawa ni precedent kwa kuanzishwa topic nyingine za lengo kama hilo.

    Hata hivyo, pamoja na kusema haya inawezekana pia mwanzishaji wa topic hii haielewi historia barabara. Wapo waarabu wenye asili ya Kiafrika katika nchi za Kiarabu (in Gulf states) -- hasa Oman, nchi ambayo watu wake walikuja kuchukjuwa watumwa huku. Hivi sasa zaidi hawa wako sehemu za kusini za Oman (Salalah) lakini siyo wengi sana, na hawasikiki kama vile wale watumwa waliopelekwa Marekani. Sababu ya kutosikika ni udogo wa idadi yao, ingawa nao wako huru kabisa na wanafanya shughuli zao na hawana habari kabisa na huku kwao Afrika walikotoka.

    Kama ilivyo kawaida, historia ni kitu kinachopotoshwa mara kwa mara ili kukidhi masilahi ya wale wanayoiandika. Tulisoma mashuleni jinsi Warabu walivyofanya biashara yao ya kikatili ya utumwa hapa nchini katika karne zilizopita kama vile ilivyoandikwa katika kitabu cha Uhuru wa Watumwa -- kwa mfano. Lakini kumbe kule Afrika ya Magharibi suala hili la watumwa lilikuwa even more serious -- mamilioni ya wazalendo walisombwa na Wazungu kupelekwa utumwani kule Marekani kufanya kazi katika mashamba. Kwa wale waliosoma kitabu cha 'Roots' kilichoandikwa na Alex Haley, au kuiona filam yake wataelewa ukatili wa Wazungu hao dhidi ya Waafrika wakati ule.

    Kuna mchangiaji mmoja ametaja Darfur -- ana-suggest kwamba Waarabu 9wale Wasudan ya Kaskazini wanawafanyia ukatili watu weusi kule. Hili suala la darfur nalo linapotoshwa sana kukidhi masilahi ya mataifa makubwa ya nje, hasa baada ya kugundulika mafuta kwa wingi sana katika eneo hilo. Suala hili limezuka miaka hii ya karibuni (kuanzia 2003) kwa sababu hiyo tu ya uwepo wa mafuta, kwani watu wa Darfur walikuwapo tangu enzi na enzi bila chokochoko.

    Ni kwa bahati nzuri tu,labda, watu wa Darfur na wale Waarabu wa Kaskazini wa Sudan wote ni dini moja -- Waisilamu, ndiyo maana wanaotafuta masilahi wakasokomeza suala la rangi kwamba Wadarfur wanabaguliwa ki-rangi.

    Angalia tofauti ilivyo katika Sudan ya Kusini ambako pia yaligundulika mafuta tena siku nyingi: Kwa kuwa tofauti kati ya Waskazini na Wakusini ni dini, basi wakaleta hoja kwamba hawa Wakusini wanabaguliwa kidini!
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Counterpunch:
    Topic ya aina kama hii iliwahi kuletwa huko nyuma na ilikuwa na heading 'Sehemu zote walizopita Waarabu hapa nchini kumebakia umasikini tu'. Nakumbuka kuna mmoja alichangia kwa kuuliza: 'Na hizo sehemu nyingine zenye umasikini ambako Waarabu hawakupita, ni nani alisababisha huo umasdikini? halikupatikana jibu la kuridhisha!
     
  6. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Kila alipopita mwarabu hapa bongo sehemu hiyo inbaki nyuma kimaendeleo...why ..kwa nini?
     
  7. S

    Sir Leem JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2010
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 552
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Ina maana alikopita Mwarabu kulikuwa hakuna maendeleo lakini hivi sasa Tangia tuwe huru tuna karibia miaka 50 tuna maendeleo gani mpaka sasa?Je huko Uarabuni nako hakuna maendeleo pia?Dar es Salaam lina jina la asili ya kiarabu waarabu walitawala huko nako hakuna maendeleo?
    Hivi watu humu wanajadilia historia inayotusuta! tangia waarabu wametawala miaka mingi imepita hata waliotawaliwa hawapa hata kama kizazi chao kipo ina maana nchini hakuna watawala wa kuwawezesha hao wapate maendeleo?
    Waarabu wana mafuta wameweza kuendeleza nchi zao Tanzania tuna rasilimali kibao madini kila aina ,mali asilia kibao tuna maendeleo gani?Hapa uta mlaumu Mwarabu?
    Kuna maeneo Tanzania ambako hakuna historia ya waarabu walipita watu lakini maskini wa kutupa !
     
  8. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #8
    May 23, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kumbe Waarabu wenye asili ya Kiafrika wapo huko Oman, kama ni kweli anyway, na kama wapo kwa nini ni wachache ukichukulia Waarabu wanapenda sana mambo ya ngono (juzi juzi Muamar Gadaffi alikuwa anawahimiza Wapalestina wazaane kwa wing ili ku-occupy Israel). Huko Darfur, kama suala ni mafuta kwa ni ugomvi uwe ni kati ya Waafrika na Waarabu?
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,082
    Likes Received: 14,339
    Trophy Points: 280
    Kuna hoja zingine kabla ya kuziazinsha
    mngepaswa kutembea dunia na kuona kwa macho,sio mnakuja na pumba tu hapa..
    No research no right to speak......
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    May 23, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    The Boss unakosea. Hapa sijaongea tu bali nimeuliza na swali! Usiniambie kwamba vile vile kuna kitu kama "no research, no right to ask!" Hilo la kutembea dunia nzima kabla ya kuongea nafikiri hata wewe huna ubavu wa kufanya hivyo, eti nikitaka kujua juu ya aborigin wa Australia, nifunge safari mpaka huko kwanza, strange indeed!
     
  11. damtu2

    damtu2 Member

    #11
    May 23, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    So ili ujuwe kama muarabu anakuthamini ni lazima azae na waafrika?...have we learned anything in our history? Are we that insecured?
     
  12. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Member [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] Join DateFri Feb 2010
    Posts38
    Thanks : 0
    Thanked 9 Times in 8 Posts [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Join DateSun Dec 2009
    LocationRohoni
    Posts1,038
    Thanks : 375
    Thanked 400 Times in 275 Posts fananisha harafu toa jibu lako, usiparamie tu
     
  13. paradox

    paradox Senior Member

    #13
    May 23, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    This topic is should be flagged and some of the people who commented need to receive warnings, I had no idea there were so many racists in this forum, seriously doesn't anybody read the rules?? [​IMG]
     
  14. g

    gutierez JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 1,254
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
  15. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #15
    May 25, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Raisi Omar Albashir wa Sudan utawala wake unaoambiwa unawabaguwa waafrika kafanana sana na rais mstaafu Mkapa kwa rangi na hata umbile.
    Huko kwao hawaangaliani sana kwa rangi na upuuzi kama huu ambayo ni mafundisho ya uslamu.Wenye tabu ni nyinyi huku munaochochewa makanisani kwenu na hao wanaotaka mafuta kule, mwishowe munazungumza mambo ya kichizi na kujiaibisha wenyewe.
     
  16. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #16
    May 25, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nashukuru ndugu gutierez kwa mchango wako. Naona jazba zimewapanda watu mpaka wanataka kupasuka! Wanahisi wanaonewa kila wakati, hata mtu ukimwangalia tu watakuambia "unanionea!"
     
  17. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #17
    May 25, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mara ngapi tumeona anti-Israel na anti-West topics na hakuna anayelalamika! Kwa mfano bonyeza link ifuatayo: Mayahudi ni bora kuliko watu wote? Wakiguswa "wateule" ndio unakuwa ni racism?
     
  18. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #18
    May 25, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi hii ni anti-Israel?!

    Rabbi Scheneerson aliwahi kusema: "We have a case of the Jew...a totally different species."
    "The body of a Jewish person," Schneerson bragged, "is of a totally different quality from the body of members of all other nations of the world. Bodies of the Gentiles are in vain. An even greater difference is in regard to the soul...A non-Jewish soul comes from three satanic spheres, while the Jewish soul stems from holiness."

    Kutokana kuwa wao Mayahudi wanaamini kuwa ni watu bora hivyo hawaruhusu ndoa na mtu asiye Myahudi (The Jerusalem Report, October 20, 1994, p.26).
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    May 25, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo mauaji ya Darfur yanafanywa na akina nani?

    Au ni nani alizamisha mji wa Wanubi (ngozi nyeusi) kule Misri na kujengwa bwabwa kwenye mto Nile? Hebu tupe ufafanuzi maana waonekana una maarifa sana weye.
     
  20. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #20
    May 25, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Na ni kitabu cha kina nani kinaosema hivi?!
    "Jehovah created the non-Jew in human form so that the Jew would not have to be served by beasts. The non-Jew is consequently an animal in human form, and commanded to serve the Jew day and night." - Midrasch Talpioth, p225-L.
     
Loading...