Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waarabu wana nguvu Iringa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by rosemarie, Mar 21, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Aisee nimeshangaa sana na maisha ya watu wa hapa Iringa,tumekuja hapa kikazi tuna kama siku tano sasa,yaani tumegundua wenyeji wa mji huu wa Iringa wameshikwa pabaya na waarabu,inakuwa kama wana waabudu waarabu halafu waarubu kibao mji huu,yaani mwarabu akiongea kitu kidogo mhehe anakimbia hasa.

    Mwarabu akipita na gari utasikia jamaa wanabishana hhii gari ni ya Fm au sijui nani, yaani kwa ujumla wahehe hamna kitu, natamani wangeenda moshi waone jinsi wenyeji walivyotawala kwenye biashara kubwa,kinachoshangaza zaidi inakuwaje Iringa iwe na wanasiasa na viongozi maaraufu lakini watu wao wawe namna hiyo kiasi hiki????
     
  2. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Mambo ya wahehe waachie wahehe, we fanya yaliyokupeleka then rudi kwenu moshi kaendelee kufukuza wahindi. Dhambi ya ubaguzi inawatafuna nanyi mtabaguliwa hakika nawaambia.
     
  3. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ni kweli iringa kuna kaushamba cha kuabudu waarabu na katabia ka kushangaa.
     
  4. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mkuu lakini mmezidi bana,haowaarabu ni wageni tu hapo iringa komaeni na mji wenu bana
     
  5. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 474
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Be twivagaya sida!
     
  6. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,540
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    Pale mjini Iringa kuna vibarakashia vingi na ndio vinaendeleza umwinyi wa kuabudu waarabu,ni kama vile Wamanyema pale Tabora na Kigoma
     
  7. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Mji mbona uko poa tu au we unapaonaje? Matajiri ni kweli wapo waarabu ila sina uhakika unaposema wao ndio wameshika uchumi although wanachangia kwa kiasi kikubwa ila miradi yao inatoka nje ya mji kama Asas Dairy, Dabaga fruits, na wengineo.

    Sijajua unataka wawafukuze vipi wakati kuna matajiri wamekimbia biashara zao wamebadilisha na wapo dar, mfano S.T. Abri marehemu alikuja dar na biashara kabadili anafanya real estate, iringa kinatuangusha kilimo ila mbona hujasema mbao biashara ya matajiri wahehe? Mbona hujaona chai? Tena ya muhehe kiwanda?

    Na vingine vingi sana, unahitaji kuelewa kuwepo kwa waarabu wachache hao kina Huwel tena hata uarabuni wengi hawana ndugu huyu unaemtaja mama ni mswahili, waarabu wenzie wakamtenga ndo tumfukuze aende wapi? Just be reasonable! Biashara hata wakazi wenyewe wamezihamishia dar, njo kkoo uliza, nadhani ni vizuri ufanane na hiyo ID yako!
     
  8. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Kweli tembea uyaone.Sasa umewasaidia kuwaelewesha au umewaacha hivyo hivyo.Kama umewaacha hivyo hivyo na wewe utakuwa hujasaidia jamii
     
  9. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Hao wamanyema ni tabia zao na unaowataja hao wenye vikofia wengi wana asili ya umanyema kama kina abbas kandoro mamake ni mmanyema i guess hao wapo wengi pale miyomboni, kitanzini na maeneo ya mshindo na stendi.

    Na hao ndio wanaowatetemekea hao waarabu uchwara. Nadhani hujajua asili ya muhehe ikoje, sio rahisi kumtetemekea mtu, endelea kuangalia mji utajua ukoje ila usiende pale RUCO au TUMAINI UNIVERSITY utamaliza vi-allowance mkuu, we nenda kapige mdudu kwa mama Siovelwa au nenda Miami utapata mbuzi, supu, kila kitu! Na kambwa kidogo!
     
  10. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0



    ningekuwa mnyalukolo ningedai apology .samahani yangu
    ehh et wenyeji wajinga?
    kigezo gan umetumia kugeneralize watu wa iringa wajinga?
    umejiuliza kwa nini watu wanawanyenyekea waarabu?ni watu gan ao?elimu zao?wanajishughulisha nanini?
    wap hakuna wajinga?dar?moshi?
    mkoa upi una werevu,wajanja.hakuan wajinga?

    statement yako si ya kiungwana mjombaa na kwa mbali u smell uselfish.ubishoo.dharau na mbaya zaidi unachukulia mambo kijuu juu


    hauna tofaut na yule mtu anayekutana na mtoto ombaomba afu anaanza kumtukan mtoto weeee mjinga sana....kwanini auend shule..kwa nini unalala majalalani?kwa nini umevaa nguo chafu?kwa nini aujala mchana.....MTU MWENYE AKILI NA HEKIMA NADHAN ATAANGALIA YALIYOPELEKEA mtotoUYO KUWA IVYO ALIVYO NA SIYO KUMUHUKUMU ....et wewe mtotokesho nikukute umekula na umenda shule na nguo safi.....



    thk hard broo

    sor 4any kwazo bt nt intended.
    pc:violin:
     
  11. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    ivi viongozi na wanasiasa ndo diameter ya kujua km wanakotoka watu wao ni vilaza au vipanga?
    ukizingatia mfumo huu wa upatikanaji wa viongozi tz?
    ahh m tayad typng bt najiskia :thinking:
     
  12. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180

    kumbe sasa nimeanza kujua tatizo,ina maana matajiri wahehe wanaukimbia mji wao??Mkuu inawezekana hao waarabu hawatoi nafasi kwa wahehe kunyanyuka?kuna kitu kimejificha ambacho tunaitaji ufafanuzi,biashara ni ngumu sana inaonekana
     
  13. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Sijui nikuambiaje! Una akili sana! Good thinking.
     
  14. F

    Fahari MJ JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    u must be a top thinker from the bottom
     
  15. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Tulikwenda bar moja pale mjini kama unakwenda mkwawa uni,tulijaribu kuongea na majamaa pale inaonekana kuna kitu wanajivunia,jamaa mmoja alisema waarabu ni ndugu zao wa karibu eti hata mkuu wa nchi ameoa mmoja wao,sasa hapo unataka nini tena
     
  16. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Kila mtu anatafuta best opportunity ya biashara, sijasema wanakimbia mji ila namaanisha wamesambaa sehemu nyingine kama mbeya, tunduma, dar nk. Nadhani sio kwasababu wewe ni mchaga basi utafanya biashara moshi. Suala la viongozi ndio wanaotakiwa kwani hawana upendeleo wa kipu.uzi, angalia kama ni mikoa mingine ingekuwaje. Pia mkoa ulivyokaa imekuwa tabu kuendelea kwani mji upo upande wa juu hata hivyo maendeleo yameanza kurudi kwa kasi sana. Hakuna anaekimbia ila wanatafuta green pastures, Tanzania ni yetu wote na wahehe hawana ubaguzi wa kabila kama nyie wenzetu, so unakaribishwa kama unataka kuinvest.
     
  17. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    hiyo ya mji kukaa juu sijaridhika,kwani wenyeji wanashindwa kujenga mji wa kisasa pale chini inakopita barabara kuu??ni watu wangapi wanapita pale wanashindwa kupumzika na hakuna mahali pa kupumzika???kwa mtazamo wangu waarabu ni wafuga majini na ndio wanasababisha mji uendelee kuwa maskini,angalia mbeya jinsi inavyokuwa kwa kasi ya ajabu,,kuna kitu bana!!!
     
  18. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    ndo maana hata mbunge wao ni mkinga, hawa jamaa walikuwa wanawadharau wakinga miaka ya nyuma lakini siku hizi wamegeuka ndo walinzi wa maduka ya wakinga. Wanajiita TULIVAGAYASIDA maana yake hawana shida.
     
  19. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Top thinker anaeamini kwenye kufuga majini na kuwa kufuga majini kunasababisha mji kuwa maskini!

    Kweli penye wajinga werevu hujitenga!
     
  20. Gulaya

    Gulaya JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 658
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Great thinker..
     
Loading...