Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waarabu hawakuwa Wakoloni Afrika?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kigarama, Nov 3, 2011.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Vitabu vingi vya Historia na Fasihi viwe vimeandikwa na waafrika wenyewe au watu wa kutoka nje ya bara la Afrika, mara zote vinawataja Wareno,Waitaliano, Wajerumani, waingereza, Wadachi, na Wafaransa kama wakoloni, lakini mimi sijawahi kukutana na kitabu kinawataja waarabu kama wakoloni. Najiuliza kama waarabu hawakuwa wakoloni sifa yao ilikuwa ni nini hasa? Wavamizi, wafanyabiashara, waeneza dini au wao walikuwa pia wanatawaliwa na hao tunaowaita wakoloni?
     
  2. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sifa yao kubwa ilikuwa ni biashara ya binaadamu (biashara ya utumwa)
     
  3. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Lakini ni Wakoloni au si wakoloni?
     
  4. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,628
    Likes Received: 1,505
    Trophy Points: 280
    Hao uliowataja ndio hasa waliokutana kwenye ule mkutano maarufu (Berlin Conference - 1884) ambao lengo kuu lilikuwa "Scramble for and Partition of Africa" na hatima yake ikawa kuigawanya Afrika kwa mipaka iliyopo leo. Katika mkutano huo mwarabu hakuwepo wala hakujuwa kilichokuwa kinaendelea. Yeye kazi yake kuu ilikuwa kuwinda binadamu wenzake kama swala.

    Kwa ufupi, nadhani hiyo ndio sababu kuu waarabu hawaoenekani kwenye vitabu vya historia kama wakoloni ila kwenye historia ya utumwa mwarabu anaongoza.
     
  5. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Mtafuteni mohamed said anajua sana haya mambo ya waarabu na jinsi walivyokuja pale gerezani kariakoo.
     
  6. M

    Magwero JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Waharabu..?!
    Nani hajawai ona kitabu cha darasa la nne kama sio cha tano cha historia(michoro)..
    Namna Babu zetu walivyofungwa na minyororo shingoni mithiri ya n'gombe na kama haitoshi kuwatoboa visigino..
    Nadhani umeanza kupata picha waharabu ni akina nani katika hstoria yetu..
    Wakatili kulikoni, Wezi na wanyanganyi, wauza watu na hao wengine walikuwa wanunuzi..
    Siyo watu wazuri kabisaaaaaa..!
     
  7. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #7
    Nov 3, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,944
    Likes Received: 2,775
    Trophy Points: 280
    mbona hakukuwa na movement za blacks arabuni?? Islam ilikomesha biashara ya utumwa karne ya 7, baada ya hapo hakukuwa na biashara ya utumwa arabuni

    alikua ni mwingereza na vibaraka wake wa kiarabu wa oman walofanya biashara ya utumwa so mwarabu hakutawala ila alikua just ni kibaraka
     
  8. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nina hamu kama nitajua waarabu tuwaweke kundi gani. Wakoloni au watawaliwa na wakoloni?
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    welcome back...............:focus: nao walikua wakolikua wakoloni tu thougth waandishi wengi hawajaweka bayana hili
     
  10. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ndipo hapo tunatakiwa kujua ni kwa nini waandishi wengi wameshindwa kuweka bayana kwamba waarabu nao walikuwa ni wakoloni?
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ila walitawala hawa jamaa,hasa eastafrika,kuanzia karne ya 17 hadi 19,mfano ni z'bar
     
  12. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Walitawala kwa hiyari ya watawaliwa bila ya ghiliba? kwa Karne zote hizo tuwaite wakoloni au hawastahili kuitwa wakoloni?
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,288
    Likes Received: 3,062
    Trophy Points: 280
    hao waliwauza babu zetu mithili ya ng'ombe, hawafai hata kidogo ni zaidi ya wakoloni wa kizungu
     
  14. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #14
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kigarama,

    Swali zuri sana nakusifu kwa kuliuliza ila mie sitachangia kwanza wacha tumalizane kule ila nawaomba Moderator waipandishe kule sticky kwasababu hili ni jambo lengine linalotatiza historia ya Tanganyika na Tanzania kwa ujumla.
     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #15
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,214
    Likes Received: 8,738
    Trophy Points: 280
    Waarabu hawakuwa wakoloni Afrika. hilo ni jibu tosha.

    Usichanganye Uarabu kama ni Taifa fulani, Uarabu ni lugha zaidi ya Taifa. Kama vile Mswahili, mswahili si Taifa. Nadhani umenipata.

    Hao wengine wote uliowataja ni mataifa ambayo yanaweza kuwa na koloni lake. Kama si Taifa huwezi kuwa na koloni. Simpo.
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,214
    Likes Received: 8,738
    Trophy Points: 280
    Hapa ndipo kwenye raha. Hivi hao babu zako hawakuuzana wenyewe kwa wenyewe?
     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,214
    Likes Received: 8,738
    Trophy Points: 280
    Heshima ni kitu cha bure, wala si uungwana kututukana. Naomba sana tuheshimiane, waja wema huwa na kauli njema.
     
  18. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #18
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kizazi ya mtumwa ni kizazi ya mtumwa tu
     
  19. Sele Mkonje

    Sele Mkonje Verified User

    #19
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 476
    Likes Received: 426
    Trophy Points: 80
    teh teh teh! Waarabu wabaya sana coz walishiriki kuwauza Maniga huko ufaransa,uingereza,marekani{kwa mabwana zenu wazungu ambao mnawaona wema }lakini aliogopa kuwapeleka kule arabuni coz biashara hiyo ilikuwa haramu.. Lakini Waarabu ndo wakoloni pekee walo"zaa" na dada zenu weusi na kuish nao kama wake zao...
    .
    .
    Namaliza kwa kusema kuwa waarabu walikuwa wakoloni "waungwana" walotuletea Uislam
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Vovyote vile.......hao hao walikuwa wafanyabiashara ya binadamu.
     
Loading...