Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waarabu-chanzo cha uvivu na umasikini kila walikopita?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mrugaruga, Jul 10, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. m

    mrugaruga Member

    #1
    Jul 10, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Swali: Kwa nini sehemu zote za Tanzania ambazo waharabu walipita sehemu hizo ni masikini sana na watu wake ni wavivu, sana kufanya kazi, Omba omba, kazi zao sana sana ni kunywa kahawa, na kuwa na wanawake wengi.
    Mfano: Pwani ya Tanzania, Dar, Tanga, Lindi, Ruvuma, Tabora, Kigoma, na Zanzibar.
     
  2. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Dodoma nako walipita waaharabu?
     
  3. ThinkPad

    ThinkPad JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    this is true
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Waharabu? Hii ina maana Waarabu? Hivi mwandishi ni MFARANSA nini?
     
    Last edited: Jul 10, 2009
  5. B

    Bull JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2009
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Nani kakuambia hawa niwavivu? au kunywa kahawa ni uvivu? mbona hii nimikoa iliyoendele kuliko mingi mingine? Hivi wazungu hawakupita kwenye mikoa hiyo?

    Hivi uelewi kwa wazungu kamvile UK pia Amerika kunawatu hawajawai kufanyakazi wanakula benefit za serikali? Nadhani un Brain Demage kamaumeingia hapa JF na haka ka-thread kako, hilisio janvi la kukurupuka. Think first before your write you pumba
     
  6. m

    mrugaruga Member

    #6
    Jul 10, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiwi / Hivi ????
     
  7. m

    mrugaruga Member

    #7
    Jul 10, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    People differ in different ways, thinking, reasoning and arguing. Bring your idea and don't just jump into conclusion moron. Yes America/USA, UK etc local citizen who don't have a job, the govt normaly give them some warefare benefit for some time but not always, not like Tanzania, Most lazy guys from Coast area, Tanga, Lindi, Dar Tabora and Kigoma, they normaly think of having many Women, and 100 kids thinking that the govt can provide everything to them (Education, healthcare etc). That is why there are so many blood beggars in this area.
     
    Last edited: Jul 10, 2009
  8. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Mambo ya KIGERUMANI hayo........... Mwenzio nimerekebisha, wewe je?

    NB: Wanyamwezi twasema Mlugaluga. Hiyo Mrugaruga, wee Mnyamwezi wa Kitusi nini?
     
  9. m

    mrugaruga Member

    #9
    Jul 10, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mrugaruga, ni second version ya Mlugaluga.
     
  10. B

    Bull JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2009
    Joined: Nov 4, 2008
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baseless argument without concret evidenece, no statistic sounds, purely based on ignorant, wanawake wengi, watoto wengi so what?
     
  11. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Duuu. sijawahi kusikia Babu akimwambia Kagusa au Kiyungi "...M*uga gwako " na hapo akasema R badala ya L. Mazee naona wee Mtu wa Urambo na huko mnaMIX sana na Waha/Watusi na ng'ombe zao huku wakilalamika "Inka yane iRafwiye".
     
  12. m

    mrugaruga Member

    #12
    Jul 11, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I know you are a bumpkin guy. The real example is your President (Jakaya Kikwete) This is just an iceberg if you want more concrete evidence let me know. This is statistics sound, The conclusion is based on the hypothesis from different variables.
     
  13. m

    mrugaruga Member

    #13
    Jul 11, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Dodoma ilikuwa ni Lunching Pad ya kwenda Tabora na Kigoma.
     
  14. B

    Bontowar JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mbona kwao wenyewe wapesa kamaa wao ni wavivu wangepata vp pesa hizo

    Huyu jamaa ni wa nzubuka nini
     
  15. m

    mrugaruga Member

    #15
    Jul 11, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "oil, oil, oil, oil"
     
  16. B

    Bontowar JF-Expert Member

    #16
    Jul 11, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35

    Kuna nini tena
     
  17. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #17
    Jul 11, 2009
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Uko sahihi kabisa na tena zaidi ya uvivu ni wachawi kupita kawaida na ndo maana hakuna maendeleo. Sehemu zote zinazoendekeza uchawi hakuna maendeleo. Ukikuta kuna aina fulani ya maendeleo basi ufahamu kuna wakuja sehemu hiyo (yyani si wazaliwa wa eneo husika. Mojawapo ya mambo yanayoifanya Afrika isiendelee ni uchawi.
     
  18. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #18
    Jul 11, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Hapa tusisingizie waarabu au "waharabu" kama unavyowaita wewe. Tabia ya uvivu ni malezi katika jamii yenyewe. Pia uvivu unaweza kuwa ni sababu ya kukosa motisha katika kazi. Mtu anafanya kazi ngumu kwa bidii halafu analipwa mshahara ambao hata kuishi kwa siku kumi hautoshi.

    Ukitaka kujua kuwa watanzania si wavivu kama unavyofikiri ile Tabora, Tanga et al, Tangaza kazi yoyote ile iwe ya kubeba zege au kulima na kuwaambia mshahara kwa mwezi ni shs "milioni mbili", uone kama watu hawatajituma mpaka ushangae.

    Tatizo ni kwamba watu hawataki kuwa watumwa wa kazi ngumu na mishahara midogo ambayo ni ya kijungu jiko, hakuna serving wala maendeleo. McGregor theory "X" inakwambia kuwa kila mtu hapendi kufanya kazi mpaka asukumwe na nguvu za ziada. Nguvu hizo zinaweza kuwa za reward au punishment. Vinginevyo ni wachache sana walio kwenye theory "Y" wanafanya kazi bila kuwa na msukumo wa nje.

    Kwa kifupi watanzania si wavivu ila ni wajanja wasiopenda kutumikishwa kitumwa bila kuwa na rewards. "Waharabu" hawana uhusiano wowote na unaouitwa uvivu labla uniambie una scientific proof ya conclusion yako.
     
  19. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #19
    Jul 11, 2009
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Piga msasa kiswahili na kimombo chako rafiki. Niliyoweka kwenye blue ndo sahihi.
     
  20. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #20
    Jul 11, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Waarabu, kaazi kweli kweli, Majini + Mashetani + Dini ya Wamanga = Umaskini = Arab/Islamic Civilization.

     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...