Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waandishi wa habari wa Dar, posho za wanasiasa zitawafanya muuze nchi

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by MADORO, Jan 7, 2012.

  1. M

    MADORO Senior Member

    #1
    Jan 7, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tunatambua kweli kuna Taaluma ya waandishi wa habari. Kazi yao ni kuburudisha jamii, kuelimisha na kutoa habari. Bahati nzuri au mbaya siku hizi kila mkoa una wawakilishi wa kuandika habari kupitia karibu kila chombo. tunashindwa kuelewa kwanini wanasiasa wanapotoka Dar kuja mikoani Waandishi mnanunuliwa kuja kuandika kulingana na matashi ya hao wanasiasa.

    Je mtajenga nchi kwa kutumia taaluma hivi. Juzi Naibu Waziri wa Viwanda na Biashara, Kijana anayetuhumiwa kuwa na uraia wa nchi mbili, ambaye amedhalilisha wadogo zake kwa kuwapeleka Arusha kuwaonyesha kwa wazungu eti anawasomesha, alikuwepo Singida.

    Hakutumia waandishi wa Singida, badala yake anakuja na timu ya kukodi, timu ambayo haina ushahidi wa mambo wanayoandika ndo hao akaenda nao kijijini, wakatoka kule kutuletea habari za uongo. Tutumie taaluma vizuri, ila pia mnapokodishwa waandishi muwe mnajiuliza, mnasaidia taifa au kuangamiza.

    MWANDISHI ANAYEPANDA STK, STJ, DFP kwenda katika Field, hataandika bila kuegemea upande wa yule aliyemleta. Lakini huyu Mwandishi anasaidia jamii. HABARI ZA KWELI, ZA UHAKIKA NA ZENYE USHAHIDI KUTOKA ENEO HUSIKA, WANAZO WAANDISHI WA MAENEO HUSIKA.

    NI AIBU HATA WAANDISHI WANAOKODISHWA WAKIFIKA ENEO WALIKOPELEKWA HAWAWASILIANI NA WAWAKILISHI WENZAO KATIKA ENEO WALIPO. URAFIKI WA WAANDISHI NA WANASIASA UNATUHARIBIA NCHI.

    HATUANDIKI UKWELI, TUNAANDIKA KULINGANA NA WALIOTUCHUKUA.............aibu sana
     
  2. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hao sio waandishi bali ni makanjanja wenye njaa ambao utumiwa kwa muda baada ya hapo utupwa kama kapi la muwa.
     
  3. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hahahahahaha ni kama vile toilet paper
     
  4. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Wadau mnakumbuka mwandishi mmoja alishushwa msituni huko Morogoro kwa amri ya Mkuu wa mkoa kisa aliandika ukweli wa mambo. Kuna haja ya waandishi kuwezeshwa kutumia vyombo vyao wenyewe vya usafiri badala ya kutegemea lift za wanasiasa. Otherwise wataishia kutishiwa, kukosa posho na lift za kufanya coverage..
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Jan 7, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Hapa Tanzania waandishi habari weredi wanahesabika na huwezi kuwakuta wakienda kusaka habari. Hao wasaka habari si waandishi ni wasaka posho. Ukiwa na kahabari kako mbuzi wewe waalike wape chips za kwenye mabox na ka posho kengine kadogo kakumpelekea mhariri wa habari. Basi habari yako utaiona imepambwa hata ambayo hukuongea yanawekwa ili mradi tu uonekane uliongea mengi na ya maana!
     
  6. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    ​waandishi wengi wa kibongo ni MAKAVIRONDO tu........................wanatumiwa.
     
  7. mafiakisiwani

    mafiakisiwani JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tumbo deni la dunia.
     
Loading...