Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waandishi Kilimanjaro wamtaka Mh Selasini kuacha kuropoka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mjukuu wa bibi Pili., Jan 23, 2012.

  1. Mjukuu wa bibi Pili.

    Mjukuu wa bibi Pili. Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CHAMA cha waandishi wa habari mkoa wa Kilimanjaro (MECKI) kimemtaka
    mbunge wa jimbo la Rombo Mh Joseph Selasini kutumia taratibu za chama
    hicho kutoa malalamiko yanayo wahusu wananchama wake.

    Akitoa taarifa kwa vyombo vya habari kaimu katibu mkuu wa chama hicho
    Nakajumo James alisema kuwa Jan 11 mwaka huu katika kikao cha ushauri
    cha mkoa wa Kilimanjaro (RCC),Mh Selasini aliwarushia tuhuma waandishi
    wa habari watatu ambao hata hivyo hakuwataja majina kuwa wanafanya
    kazi zao kinyume na maadili ya uandishi wa habari ..

    “Mh Selasini alipaswa kuwasilisha tuhuma zake hizo kwenye klabu ya
    waandishi wa habari kimaandishi kwa ajili ya taratibu nyingine
    kuchukuliwa dhidi ya watuhumiwa lakini ama kwa bahati mbaya ama
    makusudi akaamua kwenda kulisemea suala hili kwenye kikao cha RCC
    jambo ambalo kwetu sisi linatucahua”alisema James.

    James alisema kuwa tuhuma zilizotajwa si tu zinawagusa watuhumiwa,
    bali zinamgusa na kumchafua kila mwanahabari Kilimanjaro pamoja na
    Klabu kwa ujumla,tuhuma zinazoweza kuleta madhara makubwa katika
    maendeleo ya klabu,tasnia na nchi kwa ujumla.

    “Hatukutegemea mh Selasini angeweza kwenda kusemea jambo hili katika
    kikao ambacho anatambua wazi kuwa waandishi wa habari hawatapata
    nafasi katika kikao hicho kulitolea ufafanuzi hata hivyo hatuwezi
    kukaa na kulifumbia macho jambo hili. Kukaa kimya ni kukubali
    kuchafuliwa waandishi”alisema James.

    Hata hivyo James alisema kufuatia tuhuma hizo klabu imechukua hatua za
    awali za kumtaka mh Selasin kuwasilisha tuhuma hizo kimaandishi dhidi
    ya watuhumiwa ili MECKI kama taasisi inayotambulika kisheria iwe
    imethaminiwa na kupewa nafasi ya kutenda na kushughulikia masuala kwa
    mujibu wa taratibu zake zilizopo.

    Alisema suala hilo litakapofikishwa katika uongozi kwa mujibu wa
    taratibu,litashughulikiwa ili kuhakikisha haki inatendeka lakini pia
    kuboresha mahusiano baina ya pande hizo mbili, kwa maana ya wanahabari
    na Mbunge kwani klabu inalenga kuimarisha mahusiano ya kikazi .

    Aidha James alisema Klabu itaendelea kutetetea kwa nguvu zake zote
    maadili ya uandishi wa habari kwa mujibu wa katiba yake na sheria
    zingine za nchi zinazolinda maadili ya uandishi wa habari.

    Alisema MECKI inakemea vikali uvunjifu wowote wa maadili ya uandishi
    wa habari na kutoa wito kwa wanachama wake na waandishi wa habari kwa
    ujumla kufanya kazi kwa misingi ya taaluma, bila kuvunja maadili na
    sheria za nchi.

    “Klabu haitafumbia macho mtu yeyote anayejaribu kuvunja maadili ya
    taaluma ya uandishi wa habari na kama kuna taasisi au wadau wowote
    watakuwa na lalamiko dhidi ya vitendo vya baadhi ya wanahabari ni
    vyema wakawasilisha masuala hayo kwa viongozi wa klabu kwa maandishi
    na ushahidi ili kuhakikisha haki inatendeka badala ya kulaumiana
    pekee”alisema James.

    MWISHO.

    Source:press release toka MECKI
     
  2. s

    saguge Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama tuhuma ni za kweli jibu na chukua hatua za muhimu.haya mambo ya ccm kwamba kuna tuhuma unataka kuandikiwa ili iweje?nchi hii ipo hapo ilipo kwa sababu tu za kuficha mambo,kwani kama ni ukweli ukisema au kuawaandikia inapunguza nini?pia maadili ya waandishi ni kwa ajili ya waandishi wa habari si kwa kila mtu!
     
  3. T

    Taso JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Uthibitisho mwingine wa wa uandishi usio na taaluma wa magazeti ya Tanzania:

    Soma hiyo habari halafu nambie umeelewa wanasema Selasini alituhumu nini kimefanywa na waandishi, akilenga chombo gani, nani, na kilifanywa kwa nini. Yani unasoma habari unatoka kama ulivyokuja, huja learn any substantive details from it.

    Selasini alisema nini? Hakuna! Hawasemi.


    Huwezi kusoma news article ya gazeti la nchi iliyoendelea ukakuta information gaps kama hizo halafu editor apitishe lichapishwe. Yagudu! Upupu mtupu. Hakuna fani inayotuangusha Tanzania kwa kunyima habari umma kama hawa waandishi feki wa vyombo vyetu hivi. Vilaza wa kutupwa.
     
  4. C

    CDM Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 70
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Waandishi wetu na kozi zao za mimba ndo hao gazeti ukinunua dakika chache baadaye unatupa. anagalia daily papers zetu ni ipi unaweza fananisha na The nation au standard za kenya. Wanatakiwa kujifunza
     
  5. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    lakini kusema kweli me mh selasini simwelewi elewi vile,naona kama ka mzigo flani ivi.
     
Loading...