Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waandamaji Mali wakijivinjari Ikulu

Discussion in 'International Forum' started by EMT, May 24, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Baada ya JF kunizingua, niliamua kwenda zangu Mali kutembea nikakutana na peoples power wa huko wakiwa wanajivinjari Ikulu baada ya kumpa kichapo Rais wao hadi kuzirai. Mamia ya waandamanaji hao walimshambulia Rais Traoure wakipinga mkataba ulioafikiwa na Tume ya kiuchumi ya nchi za magharibi mwa Afrika, ECOWAS, ambapo Traoure ataendelea kutawala kwa hadi mwaka mmoja badala ya siku 40 pekee zilizokubaliwa miezi miwili iliyopita.

    Wakuu wa serikali nchini Mali wamesema kuwa Rais huyo wa Mpito amepelekwa eneo salama baada ya kupigwa hadi kuzirai na mamia ya waandamanaji. Wanajeshi waliwaruhusu baadhi ya waandamanji kuingia katika ikulu ya rais ingawa bwana Traore hakuwepo wakati huo.

    Shambulio hilo limewashtua wanadiplomasia waliokuwa wakifanya kila juhudi kurejesha amani na utangamano nchini humo. Muda wa kuongoza aliopewa Traore ulitarajiwa kukamilika Jumatatu. Lakini viongozi wa nchi za Magharibi mwa Afrika, waliafikia mkataba na kiongozi wa mapinduzi Kapteni Amadou Sanogo kwamba Bw Traore asalie mamlakani ili aweze kuongoza harakati za uchaguzi na kumaliza harakati za waasi wa Tuareg.

    Mkataba huo pia ulijumuisha mpango wa kukubalia Sanogo atajwe kama kiongozi wa zamani alipwe mshahara wa rais na apewe nyumba ya kifahari. Mapinduzi hayo pamoja na harakati za waasi kuteka Kaskazini mwa Mali, yamesababisha maelfu ya watu kutoroka makwao. Mashirika ya misaada wanasema wana wasiwasi mkubwa kuhusu hali ya kibinadamu nchini Mali nchi ambayo pia inakumbwa na baa la njaa.
     
  2. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona wametlia tu ?
     
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Wananchi waliingia Ikulu Kama wanaingia sokoni. Inaonesha jeshi, polisi na wanausalama Kama sehemu ya Raia hawamtaki kibaraka aliyewekwa.
     
  4. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,904
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Ni baada ya kuchoshwa.. Nadhani Ecowas na jumuia ya kimataifa haikuwatendea haki wananchi wa Mali kwa kuwarudishia raisi yule yule alieondolewa madarakani.. eti awaongoze kwenye kipindi cha mpito.. At least wananchi wa Mali wameonyesha kwa vitendo hasira yao..
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,764
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    wanasubiri juice ya ikulu.
     
  6. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Nami nina hamu ya kwenda kujivinjari magogoni..... sijui lini wananchi wenzangu nasi tutachoma ndani pale jumba jeupe....
     
  7. bona

    bona JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    tusiongee kama makasuku tusiowezaq analyse issues, huyu ndie rais aliyeshinda uchaguzi wa halali baada ya wanajeshi kubanwa na jumuia ya kimataifa na kutishiwa kijeshi na kimisaada kumrudisha ndio wamemrudisha lakini wamefanya mcehzo mbaya wa kuandaa wahuni wakamvamie na kumpiga ili ionekane kua hapendwi na wananchi, wafuasi wake ambao ndio wananchi wengi wanaogopa kujitokeza mitaani, rais huyu hana uwezxo hata wa kufanya mabadiliko yoyote so wanajeshi wanamtishia ili ahame nchi au aseme mwenyewe kua hataki urais, uliona wapi watu wanavamia ikulu na hawaogopi chochote na walinzi hawawakamati! ni game imechezwa very shameful!
     
  8. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    hahahahaaaa....nimeipenda. jamaa kaingia na bodaboda.
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 280
    Yaani mkuu hiyo ndio imenimaliza kabisa. Huyo jamaa kaona ujinga huu ngoja nitinge na bodaboda ndani ya jumba jeupe. Hivi mtu unapigwa na wananchi hadi unazimia bado tu una hamu ya kuendelea kuwa madarakani? Wakirudi tena watamgawana akiwa hai!

    Naona kama Cpt. Sanogo aliwaachia kidogo wampe nidhani huyo Rais wa ECOWAS!
     
Loading...