Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waalimu wamesahaulika au wamejisahau?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Exaud J. Makyao, Jan 29, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Suala la waalimu kugoma sii jipia maskioni mwa watu wengi.
    Tulishuhudia mgomo wa waalimu Tanzania, na sasa waalimu Kenya nao wako kwenye mgomo.

    Miaka ya nyuma hatukuwahi kusikia waalimu wakigoma.

    Najiuliza, hii migomo ya waalimu inaashiria kwamba waalimu wamesahauliwa au wamejisahau?
     
  2. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Wamesahaulika mkuu
     
  3. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Feb 1, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Taaluma ya Ualimu ilianza kuharibika na kusahauliwa mwaka ule walipo anzisha elimu ya UPE.
     
  5. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa tufanye nini ili taaluma ya ualimu ifanyiwe ukarabati?
     
  6. mwakatojofu

    mwakatojofu JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2009
    Joined: Dec 17, 2008
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sehemu nyingi ziko katka hali mbaya. maslah yako chin, vitendea kaz na mazingira ya kaz si bora kias hicho.
    kwenye sekta nyingine ndo maana rushwa kama kaz.
    mwalim ataiba nin? chaki? michango ya shule?
    au akaange na kuuza maandaz, vitumbua, alime (kwa walio maeneo ya shamba) na nk? it seems good.
    mishahara yao ni midogo na mazingira ya kazi zao hayajarahisishwa na wakat huohuo wao ni watumishi wa moja ya sekta muhimu sana kwa nchi yetu.
    ilikuwa muhim kujinyima na kuzibana sehem zingine ili sekta ya elimu ijengewe mazingira mazur.
    jamii zilizo mbele kimaendeleo au kiteknolojia zilipata kutilia sana mkazo elimu huko nyuma. na ili ziendelee zinajua inabid ziendelee kuwekeza katka elimu kwa watu wake

    ili mambo yaende sawa hapa inabid kuangalia upya maslahi ya mtu kufanya kaz ya ualimu. siamin kwamba mtu ataamua kwenda kufundisha eti kwa vile ni hobby. watu siku hiz cha kwanza wanachoangalia ni anapata shiling ngap katka kaz afanyayo? pato lisilokidhi mahitaj ya msing linavunja morali ya kaz na kupelekea walim wetu wawe bize kufanya biashara za ubuyu. ticha kama huyu hata ukimtishia kumtimua kaz wala hawez kubabaika.

    kitu kingine ni mazingira ya kaz yenyewe. ni muhim madarasa yakawa madarasa kweli. darasa moja watachangiaje wanafunz wa madarasa mawili at the same time?
    tunataka kuwafundisha nin wanafunz tunapokosa kuwapatia vitu kama vitabu vya kujisomea? au tunamaanisha nin tunapojenga mazingira kama vile kusoma kuwe kama adhab? well, kusoma sio starehe kwa wengi, lakin ni muhimu tukajenga mazingira yanayovutia kwa vijana wetu kias cha kwamba anapoenda shule au anapoamua kujisomea asione kama anajitumbukiza matesoni mara mbili. kwanza tunakuwa tunawapa shida ya kuelewa concepts mpya kutoka viabun halaf tunawatesa kwa kuwatembeza umbal mrefu kufuata hizo shule au tunawakalisha kutwa bila kuwapa hata uji. mambo haya tunayafanya kwa wahandis wetu, madaktar wetu, wahasibu wetu wa baadae wakat sis tumestaaf na hatuna nguvu tena za kufanya kaz hizo

    walimu lazima wapigwe brashi mara kwa mara na wawe incouraged kujiendeleza. na ikiwezekana iwe kama lazima. si sawa mwalim anaanza kufundisha na diploma yake, anafundisha miaka 15 na bado hajaongeza chochote kitaaluma.
     
  7. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hata hivyo,
    Bajeti ya 2009/10 haikuonyesha wazi wazi itakavyowasaidia waalimu.
    Kwani tatizo kubwa la waalimu ni kukosa nyumba za serikali za kuishi?
     
Loading...