Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waalimu! madaktari hao, mambo safi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kimboka one, Feb 9, 2012.

  1. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2012
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    nashukuru bunge na serikali angalau kwa dakika za mwisho wameonesha kujali maisha wa watanzania wanaoendelea kufa kwa kukosa matibabu.

    hatimaye waziri mkuu kuamua kuwapiga chini katibu mkuu na mganga mkuu, hope na mengine wataendelea kubadilisha.

    swali ninalojiuliza hivi mpaka watu wafe kwa madaktari kuwagomea ndugu zao kutowapa tiba ndiyo serikali ijuwe kutumia lugha nzuri ya majadiliano?.

    sasa shida ipo pia kwa waalimu ambao kwao serikali inawadharau na kuwaona kama watoto ambao wakipewa pipi tu wale viongozi wao wakuu (CTW)wanapoa, tujiulize walisema madai ya waalimu ni mwezi wa 12 na wa kwanza mwaka huu,je? waalimu wamelipwa? au kwakuwa mgomo wao baridi unaendelea hautowi madhara yake leo? au kwa kuwa watoto wao hawausiki na madhara hayo?.

    hivi hawa viongozi wana roho kweli?,sitaki kuwaambia waalimu waige madaktari la hasha maana wataumia watoto wetu ila seikali jaribuni kufanya jambo kwa waalimu pia,msisubiri wagome
     
  2. che wa Tz

    che wa Tz JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    walimu bado wanaumwa degedege, wenzao wanalipwa take home almost 950000 kwa mwezi, wao wanalipwa tumshahara cha laki tatu kwa degree holder na bado wameweka masaburi yao chini
     
  3. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mambo safi kivipi mkuu ebu fafanua vizuri.
     
  4. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 712
    Trophy Points: 280
    Mbona unashindwa kuoanisha heading yako na maelezo yako? Au ndiyo umezinduka kutoka usingizini!
     
  5. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Hivi madaktri watapewa zile million 3 walizodai??
     
  6. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    huyu waziri mkuu si alijaribu kutumia ubabe, nafikiri amekwisha ona ubabe muda mwingine haufai.
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huu ni uchochezi mwingine, mods he ondoa hii thread bana! moto wa madaktari unakaribia kuzimwa wewe unataka kuchochea mambo mengine!
     
  8. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #8
    Feb 9, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    walimu wakigoma 2tachukua wa jeshin waje wakabe nafasi zao! Qwi qwi qwi qwi
     
  9. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2012
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hahahaha! Walimu hamkeni mpate haki yenu. Acheni kulala
     
  10. Butho Mtenzi

    Butho Mtenzi JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 320
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukwel lzm usemwe ila walim ndo mmm wenzao wanavyoanza kaz huwa wanagewa hela ya kujikim siku 14 wao wamepewa siku 7 tu wanaambiwa ni waraka mpya mmmm maticha ni nouma
     
  11. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ile pia ilikuwa ni hatua iliyosaidia kufikia mwafaka, lakini pia baadhi yao si walirejea kazini wakawahudumia ndugu zetu japo waligoma tena baadae. Big up mtoto wa mkulima.
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    wewe ndiyo ulimboka wa walimu au?
     
  13. tonnyalmeida

    tonnyalmeida JF-Expert Member

    #13
    Feb 9, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pinda hajataja kiasi halisi ila kasema posho zao za kukesha kazini ukijumlisha na mshahara inaweza fika 3.5 milion. sasa sijui ni usanii au ni vipi.
     
  14. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #14
    Feb 9, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Ndugu;

    Siyo uchochezi, panapofuka moshi ujue kuna dalili ya moto. Na pia elewa kuwa si Waalimu tu, na watumishi wengine wote sekta zote Serikalini na binafsi.

    Kama ni ugumu wa maisha haupo kwa wachache, hata na mimi niliyeajiriwa hapa katika Stationery inafikia wakati bosi wangu yabidi aniongeze posho, vinginevyo ....................................

    MAdakitari na Wabunge siyo wanaojua kuishi vizuri peke yao. Mfumuko wa bei upo kwa watu wote na huu umetengenezwa na Serikali, mbona enzi za Uongozi wa B. Mkapa hakukuwa na mfumuko wa bei, kwa nini huyu tu???

    AJIANDAE NA WENGINE TUPO NJIANI.

    Walimu wameshatangaza wanataka mshahara wa 900,000/= na wametoa hadi July 2012. Subiri wasiposikiliza maombi yao mgomo wa waalimu tanzania nzima unakuja mwezi wa Sept au Oct. 2012. Ambao hautazimika mpaka kieleweke.

    na wengine tupo jikoni tunaandaa sera na kiasi gani tupewe.

    Mbunge yeye ni nani atafune keki ya Taifa peke yake, na sisi tunaipenda tunajua uchumi wa Tanzania unaruhusu.


    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  15. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #15
    Feb 9, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    hebu edit hiyo heading yako unantia hasira wakati wameshakufa watz wenzetu kibao juu ya mgomo wa madaktari.
     
  16. masatujr1985

    masatujr1985 JF-Expert Member

    #16
    Feb 9, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Kwa hakika walimu wanapata tabu sana tena sana, kila nikiwafikiria naona uchungu maana na siye tumepitia humo. Kazi hii ni ngumu na inachezewa sana. Wamepata somo, wajifunze wataelewa. Angalizo: Mkoba na Oluoch wameshiba, wenye njaa teteeni haki zenu. Hongera Doctors, japo mlitakiwa kuwekewa pesa kwanza ndo mrudi kazini, ahadi si lazima itekelezwe kwa muda japo ni matumaini...lindeni ultimatums
     
  17. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #17
    Feb 9, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    walimu-The sleeping Giant!! Waoga hao! Hawajui haki zao wala kitu umoja kwao ni neni la kichina
     
  18. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #18
    Feb 9, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Watapelekwa mgambo bhana ......
     
  19. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #19
    Feb 9, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,008
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    Kabla ya waalimu kugoma iiundwe tume ya kuwakagua wanavyofundisha. waalimu wengine VILAZA wanachakachua wanafunzi. Ni wachache wanaofundisha ipasavyo. Hasa wa Secondary. wapo waliokwenda ualimu kuganga njaa na si kufundisha. ikiundwa hiyo tume ya wakaguzi huru itagundua uwezo wao wa kufundisha.
     
  20. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #20
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mwalimu! Moto mkubwa waja, zaid hata ule wa madokta!
     
Loading...