Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waalimu 27,000 Kufa kwa HIV/AIDS

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Superman, May 24, 2009.

  1. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Source: THE SECOND NATIONAL MULTI - SECTORAL STRATEGIC FRAMEWORK ON HIV AND AIDS (2008 – 2012); PMO Office, Published by TACAIDS Page No. 12


    The Teaching Community:


    From anecdotal evidence it is known that death toll has been high among the teaching community from primary to university levels. In 2004, the Ministry of Education and Vocational Training (MoEVT) conducted a baseline study.

    The report however relied heavily on NACP reports for data on HIV infections and AIDS and assumed that primary school pupils, secondary school students and teachers follow the same trend as their respective cohorts in the general population. . . . . . .

    The government has recently revealed that the education sector is in danger of losing more than 27,000 teachers to AIDS by 2020.

    Habari Ndo Hiyo!
     
  2. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2009
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mmmh! Mbona inatisha!

    Sukari imeingia kwenye sumu na chai lazima inywewe! Hapo Chacha . . . !
     
  3. Robweme

    Robweme Senior Member

    #3
    May 24, 2009
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu;
    (a) Wapunguze Tigo.
    (b) TACAIDS Wapooooooo,pelekeni kondomu mashuleni,au bado mmelala
    (c) Wanafundisha hawajui kufundishika, mpaka sasa hawajui kama ukimwi upo wanasubiri wapigiwe ngoma au.
    aha aha aha aha, poleni, mrudieni Mungu Wenu atawasaidia:confused:
     
  4. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2009
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    Mkuu sijakuelewa una maana gani ukisema wapunguze Tigo. Au una maana hiyo ndiyo kawaida yao ama?

    Sasa waalimu wengi si wanajua HIV/AIDS ni nini na unajikinga vipi. Au wao kinga haina maana hadi iwe nyama kwa nyama?
     
  5. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Knowledge na practice ni vitu viwili tofauti. Ndio maana hata preachers do not practice what they teach - wanakuambia zinaa ni dhambi, utachomwa moto milele wakati wenyewe (baadhi) wanalawiti watoto! See?
     
  6. Robweme

    Robweme Senior Member

    #6
    May 25, 2009
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu Tigo kwa tigo maanake wapunguze nyama kwa nyama na waache kujifanya raisi
     
  7. H

    Haika JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    inatisha zaidi pale tunapotaka wapewe kazi ya kufundisha wanafunzi wao hatari ya ukimwi, lazima watawajengea superficial knowledge kwani hawafanyi wanachofundisha.
    Hili ni tatizo la jamii nzima, walimu, wazazi, wahubiri, viongozi wa siasa nk.
    Ukimwi kuisha kwenye jamii ni watu kifunza kujizuia na kuwa na msimamo, kitu ambacho watanzania wengi hatuna, tunaogopa shida, tunatamani raha ZOTE ziwe zetu, so kila siku unatamani what is out there.
    Mfano hawa walimu unaweza kusema ni tatizo la mishahara, lakini si kweli, kwani hata wenye kipato cha kati wanakufa zaidi.
    God bless us.
    But how do we live with the ones who are positive with the virus?
     
  8. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    hili kwa watumishi wa afya ni tatizo kubwa, hawawi role model kwa wanachohubiri
     
  9. K

    Kasana JF-Expert Member

    #9
    May 25, 2009
    Joined: Apr 3, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hadi 2020 -27000, nafikiri ni kidogo sana ukilinganisha na idadi yao. Je kuna walimu wangapi waliopata maambukizi?

    Na si elimu peke yake iliyoathirika.
    Afya
    Jeshi
    Wabunge etc
     
Loading...