Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waagizaji mafuta: Kwanini Wahindi na Waarabu peke yao?!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JokaKuu, Aug 5, 2011.

  1. J

    JokaKuu Platinum Member

    #1
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280
    IMG_7132.JPG

    ..nimepita kule michuzi blog nikashtuka kuona picha ya waagizaji wa mafuta nchini.

    ..jamani sijawahi kuona ktk nchi yoyote ile wananchi wake wakiwa under-represented kiasi hiki.

    ..kwanini hakuna Watanzania halisi ktk biashara hii?

    ..hivi serikali imeridhika na hali ilivyo kwamba biashara hii iwe monopoly ya Wahindi na Waarabu tu?

    ..call me mbaguzi or whatever you want, but we need to AFRICANIZE this business without any delay or excuses.
     
  2. G

    Godwine JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    watanzania tuna fedha za kutosha lakini tumekuwa waoga wa kuingia kwenye biashara nyingi . nadhani ni wakati wa kushika uchumi wetu sasa la sivyo watoto wetu watakuja kuwa wapagazi wa wageni
     
  3. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Jamaa wanamitaji mikubwa na pia kihistora hawa na wafanyabiashara tangu zama hizo.sasa inabidi watanzania nao wabadilike na waingie kwenye biashara kubwa.
     
  4. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Si kweli kwamba wana mitaji mikubwa, ni kazi/biashara ambayo ni ya kizulumati sana
    Ukiwa na roho wa Mungu huifanyi hio biashara. Mm nafanya kazi na watu wa mafuta nawajua sana. Mleta mada angeongezea pia mbona wauzaji wa mafuta 90% sio wakristo???
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Mkuu, fursa zipo lakini?
     
  6. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    huna haja ya kuhoji sababu hakuna mtu anayezuiwa kuagiza mafuta!!
     
  7. mtoto wa mfugaj

    mtoto wa mfugaj Senior Member

    #7
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wahindi na waarabu wanapenda ku monopolise biashara ya mafuta hivyo watanzania wakijaribu kuingia wanapata vikwazo vingi sana.pili swala la mtaji pia hukwamisha watu,tatu uzoefu wa biashara husika ni kikwazo kingine kinachokwamisha wabongo kutia maguu kwenye hiyo biashara.n hayo tu
     
  8. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 607
    Trophy Points: 280
    Mungu amewajaalia
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Biashara ya Mafuta ina uhusiano na MAJINI aka Ma Sheikh-Twan
     
  10. p

    plawala JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aise! ungemwaga data zaidi katika uzoefu wako
    Kuhodhi biashara kubwa kubwa kwa wahindi na warabu sababu nyingine ni mafundi wa kupenyeza rupia kupata usajili au leseni
    Sisi wabongo hiyo tabia inatushinda na tunakata tamaa
     
  11. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Alternative kwenye biashara zenye kuhitaji mtaji mkubwa, serikali YENYE KUJALI WATU WAKE, inatakiwa kununua shares katika haya makampuni kisha iwauzie watu wake per - cent flani,hivyo itahakikisha wazawa wanakuwa na ownership na watahusishwa katika kutoa maamuzi ambayo pia wao wenyewe yanawahusu kwa namna moja au nyingine. Kwa vile hili halipo kwa sasa tunatapatapa na kupelekwa pelekwa...
     
  12. M

    Mkandara Verified User

    #12
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Aaaah mkuu wangu wakati mwingine tukubali Hekma ya Mwenyezi Mungu alowaumba Waarabu na Wahindi kwa kipaji cha wafanya biashara (merchant) kabla hata mzungu hajajua biashara ya kununua na kuuza. Na pengine ni ktk kutazama uasilia huo huo ndio maana sisi tunalima sana mazao ya chakula na kuuza wakati hakuna mhindi wala mwarabu anayeshika jembe kulima!...
     
  13. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwani kuna mswahili yoyote alijaribu kufanya biashara ya mafuta akakatazwa? au na hili nalo ni suala la kisiasa!
     
  14. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa namna hawa wadosi wanavyoiendesha puta serikali legelege ya JK, mtu unashindwa kuelewa hawa watu wana nguvu kiasi gani.

    Isijekuwa kuna wamatumbi wenzetu nyuma ya pazia, hawa wadosi wanatumika kimtindo?? au inawezekana hawa wadosi wanapenyeza sana rupia kwa wamatumbi wenzetu walioko kwenye ngazi za maamuzi hivyo kuwafanya kushikwa na kigugumizi katika kuwachukulia hatua wanapotuibia.

    Mambo kama haya ndo husababisha wakati mwingine mtu umkumbuke "mzee wa ma*********".
     
  15. tama

    tama JF-Expert Member

    #15
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Yana ukweli hayo jamani!!!!!!!
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,237
    Likes Received: 8,791
    Trophy Points: 280
    Watanzania halisi wakoje?
     
  17. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #17
    Aug 5, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,199
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    Most of local companies dealing with petroleum products are owned by arabs. Multinations do not belong to this group and have been affected alot by adulteration and unfair platform to play. My personal feeling is tht politics has also got a hand on this sector througj these local companies. Nyingi zina magumashi ya kufa mtu. Tanzanians wenzangu, hebu tujaribu kuchimba ukweli tuujue maana only truth will set us free. Tatizo sio haya makampuni....tatizo letu ni leadership na ndio maana ewura ina msimamo tofauti na tra kwenye mambo ya kodi. Mfano tra hawakwenda kuchukuastock level tarehe 1july ili kutofautisha kodi na mabadiliko yake.
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,237
    Likes Received: 8,791
    Trophy Points: 280
    Wacha umatonya wewe, kwani hao walipewa na nani? Tafuta ufanye.
     
  19. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #19
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,237
    Likes Received: 8,791
    Trophy Points: 280
    Waarabu wa zamani hapa Tanzania walikuwa na biashara za maduka ya rejareja, karibu yote Dar.

    Wamepand kidogo kidogo mpaka sasa wana hayo makampuni makubwa makubwa, sasa wewe unataka uanze kukimbia hata kutambaa hujaanza?

    Wachaga ni mfano mzuri wa biashara (wana ila moja tu, ambayo waarabu hawana), wanaanza kibanda cha sigara, mara viwili, mara vitatu, mara wanaenda Dubai mara wanashindana na AM.
     
  20. M

    Mkandara Verified User

    #20
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wee mhuni sana! yaani nimecheka na swaumu hii hadi kizunguzungu..
    Hapana huwezekaniki mkuu wangu.
     
Loading...