Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wa Tz Wanafundishwa kiswahili na Wakenya!!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by GAMBLER, Dec 9, 2009.

  1. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoto wangu anasoma Saint Marry, Na walimu wa pale karibu wote ni wakenya na waganda, cha ajabu sasa wanawafundisha mpaka kiswahili watz, walimpa homework ya kiswahili mtoto wangu, wakamuandikia wingi wa neno la mama=wamama, kaka=wakaka. ...kwa kweli imenishtua sana, hawa watu hawajui kiswahili, halafu ndio wanatufundisha kiswahili...hii si hatari jamani!!..wadau Great thinkers mnaionaje hii issue??
     
  2. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,721
    Trophy Points: 280
    Fasta Mwamishe mtoto. Shule zipo nyingi. Vipi maeneo ya kwenu hakuna shule hata ya kata? Mpeleke huko akafundishwe kiswahili fasaha! Si lazima mtoto asome St. Mtakatifu school jamani! LOL!
     
  3. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pole sana ndugu!
    Ila toka 2006 serekali ilishapiga marufuku wafanyakazi wakigeni wasio na vibali kufanya kazi nchini, hasa hao waalimu toka kenya!!
    Kwa vyovyote huyo siyo mwalimu, hata huko kwao kenya hafai. Isaidie serikali kwa kutoa taarifa kwa vyombo vya usalama baada ya kubaini uhalali wa kufanya kazi hapo St Mary.
     
  4. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #4
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante sana ndugu Kilemi
     
  5. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    pole. uongozi wa shule ufanye hima kupitia uwezo wa kitaaluma wa waalimu hao
     
  6. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #6
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,231
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    kwani wingi wa mama ni nini? mie nadhani wamama eti.LOL.. Kiswahili kigumu lakini.
     
  7. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #7
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Smatta ukishindwa kujua wingi wa neno mama, itakubidi utafute darasa
     
  8. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #8
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,231
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    natania tu ndugu yangu, wingi wa mama si ni mama. jambo ambalo huwa linachangia wakenya wasiweze kuongea ama kuandika kiswahili sanifu ni kizungu na sheng na adhari ya lugha ya mama. lakini twaipenda lugha hii sana.
     
  9. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #9
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahaha.. nimekupata
     
  10. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2009
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,551
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 180
    Tukisema Wakenya wengi ni vihiyo watu wanakataa ,na St Mary inavihiyo kibao toka Kenya,pia kwao kuongea kiingereza ni sawa na sisi tunavyoongea kiswahili na je ina maana kwa vile sisi wa TZ kila mtu anajua kiswahili anaweza kuajiriwa na shule kufundisha kiswahili? jibu ni hapana kiswahili kama somo inatakiwa lifundishwe kitaaluma na ndio wasiwasi wangu kwa wale wa wenye shule "International"kuajiri Wakenya na Waganda kutufundishia watoto wetu kiingereza ilihali hao "walimu hata vyuo hawajaenda"
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    watakikwemkapa ni hawafikirii kabisa wakishaona mtu anaongea kiingereza basi wanajua kuwa kasoma na anaweza akafundisha lol!!
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nchi ilishauzwa hii.. Sasa kazi kuokota pieces tu..lolz
     
  13. M

    Matarese JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2009
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkuu usitegemee chochote hapo, mwenye shule "kingunge", wewe unafikiri kwa nini alitafuta nafasi ya kisiasa? Teh teh!
    Ila mkuu wa shule hiyo naye kilaza,ilibidi azuie hii move kabla haijawekwa kwenye ratiba, automatically mbongo akisikia mwanaye anafundishwa kiswahili na Mkenya lazima atakuwana wasiwasi. Sijui kama unafahamu kuwa Idara ya Kiswahili UON wako far much advanced kwenye Research za kiswahili kuliko TATAKI.
     
  14. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii ni aibu kwetu Watanzania jamani
     
  15. tovuti

    tovuti Senior Member

    #15
    Dec 9, 2009
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii ni hatari sana, itafika wakati tutakuja kufundishwa hata kula
     
  16. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #16
    Dec 10, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Aisee samahani nilishasahau "Ukitaka biashara yako ikunyookee jiunge na....."
     
  17. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #17
    Dec 10, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Haya ndo matatizo ya kukimbilia hizi shule za engilish medium, hawana lolote hawa, wanachojali sana ni kukudai pesa haraka sana na ukichelewesha hawana simile na kumrudisha mtoto nyumbani,

    Pia serikali ilisha sema kuwa wawekezaji wanatakiwa kuwaajiri wazawa kwanza kabla ya wageni, ebu wizara ya elimu tuiombe ipitie shule zote hizi za binafsi
     
  18. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #18
    Dec 10, 2009
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,281
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Hiyo ni hadaa na ujinga wa kutupwa. Nadhani Mchungaji mhesimiwa Dr Getrude Rwakatare anawajibu wa kuingilia kati. Akijibaraguza..awajibishwe kwa ujinga huo!!!
     
  19. mabuba

    mabuba Senior Member

    #19
    Dec 10, 2009
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 122
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Jamani ST. Marry kumeoza siku nyingi. Nenda uone madarasa yalivyobaki tupu shule zote. hakuna walimu wa kitanzania pale wanakimbia kwa kuogopa dhuruma. Wanaajiriwa waganda na wakenya wasiokuwa na vibali, pia sifa ya ualimu. Walimu hupewa vyumba vidogo kuishi.

    St. marrys ni balaa tupu.
     
  20. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #20
    Dec 10, 2009
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Ni kweli hili ni tatizo, ukizingatia shuleni hususan ni hizi za awali hatujifunzi tu kusoma na kuandika, bali pia tunajifunza UZALENDO NA KUIJUA VYEMA HISTORIA YA NCHI. SASA WALIMU WENGI WA SHULE HIZI ZA AWALI WAKITOKA NJE YA NCHI, KUNA HATARI WATOTO WETU HAWATAKUWA WAZALENDO HALISI NA MAADILI YETU YA ASILI. WATAKUWA WANAJUA TU KUSOMA NA KUANDIKA.

    PIA KUHUSU WALIMU WA SHULE HIZI ZA AWALI ZA BINAFSI KUCHUKULIWA TOKA NCHI JIRANI NI KUTOKA NA KUPUNGUZA GHARAMA, MAANA WALIMU WENGI WAGENI HULIPWA KWA KIASI KIDOGO KULIKO WAZAWA. NINA MIFANO MINGI TU YA SHULE ZA AINA HIYO MKOANI ARUSHA.
    WENYE SHULE NI WAJASILIA MALI, LENGO LAO NI KUPUNGUZA GHARAMA, NA PALE NAFASI INAPOPATIKANA WANAITUMIA VILIVYO. UTAONA WENGI HATA WANASHIRIKI KUWAFICHA WASIJULIKANE NA MAAFISA UHAMIAJI MAANA WENGI HAWANA VIBALI VYA KUFANYA KAZI NCHINI NA PENGINE HATA VIBALI VYA UKAZI.
    NI HAYO TU WAJUMBE.
    NAOMBA KUWAKILISHA.
     
Loading...