Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wa Tanzania nauliza Swali Je haya Matunda yapo hapo kwetu yote hayo?

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Jul 12, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Na Kama yote hayo Matunda yapo hapo kwetu Tanzania je ni kwanini hatuyatumii kama chakula chetu cha kila siku? nwaombeni mnipe jibu?


    Matunda
    [​IMG][​IMG]
    Fyulisi kama mfano wa tunda:
    katikati iko kokwa yenye mbegu;
    sehemu nene la nyama ya tunda ambayo ni sehemu ya kuliwa
    ganda la nje kabisa linafunika tunda lote kama ngozi.


    [​IMG][​IMG]
    Sahani ya matunda


    Matunda ni sehemu ya mimea kama miti au vichaka vyenye mbegu ndani yake.
    Kwa lugha ya biolojia ni ovari ya ua iliyoiva na kuwa na mbegu ndani yake.
    Kwa lugha ya kila siku ni zaidi sehemu hiyohiyo kama ina pande zinazoliwa.

    Ua la mmea kama imeendelea kukuza mbegu hufunika mbegu mwenyewe kwa ganda la kuukinga. Ganda hili mara nyingi lina sehemu ya nyama ya tunda. Kama sehemu hii ina lishe kwa mwanadamu na ladha ya kupendeza basi ni tunda la kuliwa.
    Matunda mengi yana maji ndani yake pamoja na sukari asilia. Asilimia kubwa ya tunda ni nyuzi ya kitembwe. Ina kiasi kikubwa cha vitamini na madini kama chuma. Kwa kawaida matunda hayana proteini na mafuta mengi isipokuwa matunda ya pekee.
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,294
    Likes Received: 8,921
    Trophy Points: 280
    Sie mpaka tuambiwe na dokta au tukiumwa anaetutembelea ndio atuletee. Duhh.
     
  3. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Hayo Machungwa kwetu sisi kama ni kituo basi ni cha Polisi au kama ni mahali pa kuogopewa basi patakuwa ni Makaburini mie huwa najiuliza ni kwanini kila kitu eti tuambie na Ma daktari ule chakula hichi ule tunda hili je hii imekuwa ndio tabia yetu Wa Tanzania tutamka lini jamani?
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Haya Mkuu Faiza foxy nakuachia ukumbi uendeleze uwape faida watakao changia hii Mada yangu mimi natoka kidogo nakwenda lala usiku mwema nitaingia usiku nakutakia mazungumzo mema kwa heri......
     
Loading...