Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wa Machame wametoa wapi maendeleo haya?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by gwambali, May 25, 2012.

  1. g

    gwambali JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Machame ni sehemu ya vijiji vilivyo endelea kuliko vijiji vyote Tz. Tuna umeme miaka mingi sana wakati sehemu nyingine ambako ni makao makuu ha wilaya hawajui umeme.! Kati ya matajiri 17 Tz wawili wametoka Machame

    Wana maji safi na salama karibia kila nyumba na wale wasiyo na uwezo wakuvuta maji kwenye nyumba zao wametengewa mabomba ya maji ya umma, kila kilomita 50 kuna bomba la umma

    Nyumba zao wamejenga kwa mpangilio mzuri utadhani mbezi Beach n`k . Pia hawa watu wamehamasika kielimu sana.Ukiangalia waziri aliye wapatia vyote hivi ni mchaga wa machame.na ndiye aliyekuwa waziri wa kwanza wa elimu
     
  2. bona

    bona JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,671
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    acha wivu wa kike fanya kazi na nyie mtatoka, ukiacha uliyoyasema angalia wengi ni wajasiriamali wa nguvu wanawapeleka puta hadi wahindi na waarabu! kariakoo na business kubwa zote wanaziongoza wao!
     
  3. Ndekirhepva

    Ndekirhepva JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kuvuta maji wapi?????
    kwenye chamber au???
     
  4. g

    gwambali JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kweli Kiswahili kigumu,ni kuunganisha maji kwenye nyumba
     
  5. g

    gwambali JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ujasiria mali wao ndio umewapatia umeme toka miaka ya 70 ingali hadi leo kuna mikoa hapa tz ambayo hana umeme?
     
  6. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hao matajiri ni nani na nani?
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,208
    Likes Received: 5,773
    Trophy Points: 280
    kila baada ya kilomita 50??? Mbona mbali sana
     
  8. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa bila ya wivu wachaga wengi wana maendeleo leo hii huwezi kuona nyumba ya nyasi kwa upande wa wachaga ila wapare bado wanazo. We hushangai kila idara nyeti wachaga wapo kwa kweli ni watafutaji sana na ni wasomi sana, na wajanja sana. Yani ktk makabila ya Tanzania wanaongoza kwa mengi sana. Kwa kweli nafanya nao kazi si wakuchezea wako serios.
     
  9. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,462
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180

    Reginald Mengi na Gang Chomba...
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Na wana umaarufu wa kale katabia, usikasahau.
     
  11. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mkuu mimi siyo mchaga wala mmachame ila siku moja niliamua kufuatilia kwenye mtandao historia ya tanganyika kabla ya uhuru na maisha ya watu yalivyokuwa, nilishangaa pale niliposoma kuwa maeneo ya uchagani miaka kabla ya uhuru wa Afrika ndo yalikuwa na maendeleo ya juu kuliko maeneo yote ya watu weusi chini ya jangwa la sahara. Walitoa maelezo kuwa hiyo ilitokana na ushirikiano uliokuwepo kati ya wakulima wa kahawa waafrika na wazungu, uwanzishwaji wa benki ya wakulima wa kahawa na chama chao cha ushirika vilichangia kuleta hayo maendeleo. Pili niligundua kuwa kumbe pesa za NBC baadhi yake ni zile zilizotaifishwa kutoka kwenye bank ya wachaga ilivyovunjwa ili kukidhi siasa za ujamaa na kujitegemea
    Inashangaza sana kuwa historia haifundishwi kwa usahihi wake mashuleni na watanganyika hatujui kabisa historia ya nchi yetu, imagine eneo la nchi yako kuwa na maendeleo kushinda waafrika wengine wote katika miaka hiyo lakini mashuleni hatuambiwi??????
     
  12. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,615
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Nimekusoma mkuu..
     
  13. P

    Pwito Senior Member

    #13
    May 26, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukiwa na tabia ya kurudi nyumbani kwako utagundua tatizo lililopo na kulitatua, hili limewasaidia wenzetu wachaga kwakale katabia kao kakuenda kuhiji kila desemba sababu wanagundua au wanajikwamua kwakuona hayo matatizo mojakwamoja. Na hili linatakiwa liigwe hata na wale wenzetu wa abroad mjitahidi kuwa mnarudi Bongo mlete mabadiliko mnayojifunza huko, msiwe kama from NYC the BIG SHOW maana amerudi dakika za mwisho na kutaka kupata vyeo vya nchi ili aibe ajenge wakati yuko nje miaka arobaini anachojivunia ni shamba tabata ambalo halina evidence yoyote kama alinunua kwa hela yake maana mzee wake alikuwa kwenye system miaka ya mafisadi
     
  14. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    katabia gani nijuze na mimi
     
  15. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Chezea hawa watu na pesa ,wewe nasikia wakizaliwa tu,wanachambishiwa pesa hahahah!
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,376
    Trophy Points: 280
    Kumbe TANZANIA KUNA MATAJIRI 17 TU!!!!!
     
  17. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,348
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    ,kila nyumba kumi kuna bomba la maji kwa ajili ya umma na wanalipia kila ndoo sh 20 tu na kuna kiongozi kwa kila bomba na wanadumisha usafi.
    Pia wamachame wanafanya kazi kwa kujitolea hawasubiri sirikali,kila kijiji kina shule mbili za msingi na sekondari 1.na zimejengwa kwa nguvu za wananchi.kwenye kampeni hawapewe kanga wala ubwabwa ,muulize fuya kimbita
     
  18. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #18
    May 26, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,376
    Trophy Points: 280
    kweli nji hii ni mathkini thana
     
  19. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #19
    May 26, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,376
    Trophy Points: 280
    KWELI NJI HII NI MATHKINI THANA, Yethu na Maria
     
  20. M

    Makupa JF-Expert Member

    #20
    May 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu umekosea kwamba Wamachame sio wachagga,ila waweza badilisha ukaandika hivi wamachame wana maendeleo kuliko wachagga ,mjadala ndio ungekuwa mzuri zaidi
     
Loading...