Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyoo vy UDSM vinatia aibu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Malaria Sugu, Dec 25, 2010.

  1. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Eti kweli udsm imeshindwa kulitatua tatizo la vyoo? ukiingia baadhi ya vyoo utakuta hali ya ajabu. utakuta maji mpaka nyayoni yametnda huku yakiwa na uchafu mkubwa. kwa mfano kile choo cha idara ya maths , kinatia aibu
     
  2. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Pale inatakiwa overhauling kali, nimesoma pale miaka minne lakini hali ni kutisha kadri siku zinavyosonga mbele. Inatia aibu sana kama hakuna la maana sehemu yeyote!!
    Maji bado tunabahatisha kuyapata,
    umeme bado tunabahatisha,
    elimu bado kabisa pamoja na kufahamu umuhimu wake,
    barabara/miundo mbinu kwa ujumla bado,
    utendaji wa kila sehemu ndo hivyo tena.

    Pamoja na kufahamu yote hayo kuwa yana umuhimu bado viongozi wetu hawataki kuona umuhimu wa makusudi/kujitoa mhanga ili kuokoa jahazi kwamanufaa ya taifa mbeleni.
     
  3. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani vile idara ya math. vinatia aibu ukiingia maji mpka magotini
     
  4. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,778
    Likes Received: 4,527
    Trophy Points: 280
    Chuo kilikua planned kwa watu wachache but siasa zimeingia vyuoni sasa mmejazana hapo mchawi hajulikani...poleni but naona kuna vichaka vingi pale ( just kidding) Christmas Njema
     
  5. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Bongo tambarareeeeeeeeeeeeeee
     
  6. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #6
    Dec 26, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahahaha
     
  7. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #7
    Dec 26, 2010
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Jinamizi la maji na uchafu wa vyoo hapo UDSM limekuwapo tokea enzi za adamu na hawa. Nilisoma hapo 1980-84, hilo lilikuwa tatizo ambalo hata Sokoine au mchonga na akina Kuhanga wenyewe hawakuweza kulipatia dawa!
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Dec 26, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,226
    Trophy Points: 280
    Semeni wengine maana sisi tukisema....

    Kule kwenye jukwaa la elimu mh. Rutashubanyuma kabandika mada kuhusu uhaba wa vitanda UDSM kwa zaidi ya asilimia sitini ya wanafunzi wake.....
     
  9. Mpogoro

    Mpogoro JF-Expert Member

    #9
    Dec 26, 2010
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 361
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Katika mambo yanayonishangaza Mlimani ndo hayo.Yaani hata vyoo tutegemee wafadhali jamani.Kweli haiwezekani kuwa na chanzo cha ndani cha fedha kujaribu ku-fix baadhi ya matatizo madogo madogo kama haya?Wakuu wamebaki kuendesha ma VX tu na wanashindwa kutatua mambo madogo ya namna hii.

    Kwa mfano unaingia kwenye Computer Lab...Computers hazifanyi kazi wanafunzi wanaomba kuzi-fix ili zifanye kazi(hao ni CS students)...administrators wanasema subirini tuone inakuwaje...mwisho wa siku kampuni binafsi inakuja kufanya hayo marekebisho na kuchukua mshiko...hivi huu si ufujaji wa pesa?Je,tusingeweza kutoa mwongozo kwa wanafunzi na technicians wa chuo wakafanya baadhi ya haya mambo ili kupunguza gharama jamani?
     
  10. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2015
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 2,742
    Likes Received: 968
    Trophy Points: 280
    Tatizo la vyoo UDSM limezidi kwa kweli kama ni TUNZO wanastahili NOBEL PRIZE kwa vyoo kuziba na kujaa, yaani ukibanwa tumbo la kuhara UDSM (Main Campus) ujue utajiharia peupeeee!!
     
Loading...