Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyombo vya habari vyapigwa marufuku matangazo ya waganga wa kienyeji

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Nov 13, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,558
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    VYOMBO vya habari vimepigwa marufuku kurusha matangazo yanayohusiana na biashara ya waganga wa kienyeji wakiwemo na wanajimu.

    Yameazimiwa hayo katika mkutano uliowakutanisha wadau wa vyombo hivyo kujadili na kuboresha rasimu ya kanuni za Sheria ya Mawasiliano ya Elektroniki na Posta ya mwaka 2010 (EPOCA) walipokutana Dar es Salaam jana .


    Akifafanua hayo Mkurugenzi wa Utangazaji wa TCRA, Habib Gunze, alisema ni hatari kwa Taifa vyombo vya habari kuhamasisha tiba zinazotolewa na waganga wa kienyeji na masuala ya utabiri wa nyota.

    Alisema vipindi na matangazo ya waganga wa kienyeji na watabiri yasiruhusiwe kwenye vyombo vya utangazaji nchini kwani ni hatari kwa jamii hiyo.

    Alifafanua kuwa watakaoweza kuruhusiwa ni kama kuna mtaalamu wa miti shamba ambaye anaweza na kuthibitishwa anaweza kutibu ndio apewe kipindi maalum kuzungumzia hilo

    Amesema kuruhusu matangazo ya waganga wa kienyeji kwenye vyombo hivyo vinaleta madhara kwenye jamii na kutolea mfano wa tiba ya babu wa samunge na kueleza vyombo vya habari vilichangia na kuna baadhi ya watu wamedhurika na tiba hiyo na wengine kutomaliza matatizo yao japo na kupata tiba hiyo

    Sheria ya Mawasiliano ya Elektroniki na Posta ya Mwaka 2010 (EPOCA) ilipitishwa na Bunge Januari mwaka jana na kufuta sheria mbili: Sheria ya Utangazaji namba 6 ya Mwaka 1993 na Sheria ya Mawasiliano Tanzania namba 18 ya mwaka 1993.

    Chanzo: Vyombo vya habari vyapigwa marufuku matangazo ya waganga wa kienyeji

    B
    ADALA WATU NA VYOMBO VYA HABARI KUSHUGHULIKA NA MAMBO YA UFISADI VYOMBO VYA HABARI VINAHUSIKA KUPIGA MARUFUKU UTABIRI NA MAMBO YA UGANGA WA KIENYEJI KWELI TANZANIA KUNA SERIKALI !!!!!! KAZI IPO BONGO YETU
     
  2. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,744
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    safi..
     
Loading...