Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyeti vya wahitimu UDOM kulikoni?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by tatanyengo, Apr 4, 2011.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ni takribani miezi mitano impepita sasa tangu mahafali ya kwanza ya Chuo kikuu cha Dodoma (UDOM) ifanyike na kuhudhuriwa pia na mkuu wa nchi ambaye alitunukiwa shahada ya uzamivu. Jambo la ajabu na la kusikitisha ni kwamba hadi sasa wahitimu hao hawajapewa Transcripts zao. Hali hii imeawasababishia usumbufu mkubwa kwani wanashidwa kuomba kazi au kupandishwa vyeo/madaraja makazini kwao.Wanapofuatilia wanapewa majibu rahisi tu njoo baada ya wiki moja, njoo baada ya wiki mbili au mwezi. Tunaomba mamlaka husika zisaidie ili wahitimu hao wapate haki yao.
     
  2. Bwanga

    Bwanga Member

    #2
    Apr 4, 2011
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanza:
    rekebisha heading yako, vyeti na transcripts ni vitu viwili tofauti, vyeti vilitolewa wakati ule ule wa gtaduation, tena viko poa na vinaonesha hadi degree class yako.

    pili:
    utakuwa unadaiwa ada wewe, nenda ukalipe then utapewa chetu chako pamoja na statement of results.

    tatu:
    nawapangeza zana uongozi wa prof. Ludovick kinabo, (dvc-arc) kwa kuwa makini na kuhakikisha upatikanaji wa vyeti bila usumbufu kwa wahitimu licha ya chuo kuwa kipya, nenda kawaulize cbe, tangu chuo kinaanza mpaka leo hawajui hata vyeti vikoje.

    nne:
    vijana kibao waliomaliza udom wameshapata ajira kwanye makampuni na mashirika makubwa kama tra, na wengine juzi walikuwa kwenye usaili wa utumishi wa umma.

    Unatani wamepataje?

    ____________________________________
    wish u all the best kwenye soko la ajira.
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,738
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    kwa jinsi unavyoongea wewe siyo mwanafunzi,ungekuwa bayana ama wewe ni sehemu ya utawala ama la..unachokfanya unaongea kama sehemu ya utawala..are u? kimsingi suala la kutoa ama transcript ama vyeti limeanza kuwa biashara,uliza ni wangapi wametoa pesa ili kupata hizo nyaraka halali zao ...fast fast 20,000/=,10,000/ study case nenda Udsm
     
  4. chairman mao

    chairman mao Member

    #4
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna rafiki yangu kamaliza hapo na hadi leo hajapewa transcript yake zaiidi ya cheti kinachoonesha degree aliyosoma na class yake.
    haya wewe bwanga hizo transcript wanachapa nje au? nimeona vyeti vyao kwa kweli ni aibu kwa chuo kama kile kutoa vyeti vyenye quality mbovu vile
     
  5. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hivi ndo kile chuo kinachotoa phdbila ya kudahili wanafunzi kwa kozi hiyo?
     
  6. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Chuo cha ajabu sana hiki....vyeti vinaanza kabla ya transcripts?! UDOM si lolote,si chochote..
     
  7. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    labda hii nayo ni moja ya vitu inayoitofautisha na vyoo vingine!
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Nimepoteza kumbukumbu!! Hivi kati ya cheti na Transcript yupi baba na yupi mtoto yaani nini kinamzaa mwenzake?
     
  9. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hapo ndio tofauti ya chuo cha kata na vyuo vingine inapojihidhirisha............... Chuo cha kata at its best/worst.........
     
  10. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #10
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hivi watu washaanza kugraduate chuo cha kata???? :A S-key:
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Hee wandugu UDOM ni chuo cha kata? Ni kwa kuwa kilianzishwa wakati mmoja na shule za sekondari za kata au wanafeli kama shue za kata kama tulivyoshuhudia mwaka huu/jana?
     
  12. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwa kawaida huwezi pata transcript kabla huja-graduate. Congregation ikishamalizika ndo transcript zinatolewa. Kabla ya hapo utapewa statement of results. Cheti kinatolewa wakati wa graduation au siku chache baadaye. Ila inategemea na utaratibu wa chuo husika. Uzoefu wa UDSM, cheti hupatikana baada ya mwaka mmoja, kwa sababu kwamba vinachapishwa nje ya nchi. Lakini, haki ni mhitimu kupata cheti chake siku ya kuhitimu au siku chache badaye.
     
  13. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    vyeti vinaanza kabla ya transcripts,mmhhhh mbona haiingii akilini mwangu. tusaidiane wanajf nini kinaanza kati ya hivyo,inawezekana nimesahau na mimi.
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Hapo sawa manake UDSM huwa hawapewi chochote wkt wa congregation. Huwa wanapewa statement of results na baadaye transcript kisha baada ya muda mreeeefu ndio kinafuata cheti. Ahsante kwa kunipa ilimu.
     
  15. S

    Spellan JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unaumwa mavi ww! ucwe unaropoka usichokijua.
     
  16. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mkuu asante sana kuwakumbusha ma graduate maana wengine wanadai transcript kabla hata matokeo ya mwisho hayajatoka!
     
  17. fikirini

    fikirini Senior Member

    #17
    Jul 11, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 114
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni takribani wiki 3 au 4 sasa tangu tangazo la udom linalowafahamisha wahitimu wakachukue transcript zao, rejeeni tovuti ya Udom
     
  18. g

    gracious86 JF-Expert Member

    #18
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa uelewa wangu pamoja na experience,ni kwamba vyeti huwa vinatolewa siku ya graduation, then transcript zinachkua muda kidogo,say a week after graduation.
     
Loading...