Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

VYEO vya WAHADHIRI vyuoni

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by VUTA-NKUVUTE, Oct 4, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,724
    Trophy Points: 280
    1. Tutorial Assistant (TA)-Huyu niyule Mhadhiri wa chini kabisa ambaye yeye ana Shahada ya Awali tu kwenye fani yake.

    2. Assistant Lecturer ( AL)-Huyu ana Shahada ya Uzamili(Masters) katika fani ake husika

    3. Lecturer (L)-Huyu ana Shahada ya Uzamivu(PhD) Lakini,bado si mkongwe kwenye Shahada yake hiyo au bado hajaandika na kutafiti vya kutosha

    4. Senior Lecturer (SL)- Huyu ana Shahada ya Uzamivu na ni wa muda mrefu kuliko L.Yeye angalau ameandika na kutafiti kwa kiasi fulani.

    5. Associate Professor (AP)- Huyu ni mbobezi katika kufundisha kuliko SL. Yeye ameshafanya uandishi na utafiti wa kutosha katika fani yake kuliko SL.Naye ana Shahada ya Uzamivu.

    6. Professor (P)-Huyu ni mbobezi katika kufundisha,kutafiti na kuandika katika fani yake kuliko AP. Ni cheo cha juu kabisa katika ngazi za Wahadhiri Vyuo vikuu.

    NB: 1.Vyeo hivi hupandishwa na Mabaraza ya Vyuo kulingana na sifa walizojiwekea hasa za utafiti na uandishi wa vitabu,sura za vitabu nk.
    2. Kitivo cha Sheria cha Chuo Kikuu cha Dar es Salaam,tangu kuanzishwa kwake 1961,kimebarikiwa kuwa na Maprofesa kamili (P) wanne ambao ni Prof. Issa Ghulamhussein Shivji, Prof. Gamaliel Mgongo-Fimbo,Prof. Chris Peter Maina na Prof. Josephat L. Kanywanyi. Prof. Shivji hafundishi tena.Waliobaki bado wapo wakifundisha kwa mikataba.

    Asanteni kwa kunisikiliza...
     
  2. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,724
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa.Tujaalie kwa kiswahili
     
  3. lutayega

    lutayega JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kitivo cha sheria wanabaniana ili wawe wachache waabudiwe ila wenye uwezo wa kuwa maprofesa ni wengi ila wanabaniwa. Halaf udsm hata ktk kozi nyingine wanabana sn tena kuanzia shada ya uzamili, ila ukienda st agust, tumaini, st john, arusha univ na vingine vingi unapata masta kiulaini
     
  4. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,724
    Trophy Points: 280
    Ubora wa elimu je?
     
  5. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
     
  6. e

    enoc Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kusoma kwing kiza kiingi, hv niny amchok kukaa mnakariri v2 walivo andika wanaume wenzenu? Hangalia wa2 wenye majina hawakuririr saana v2 vya wanaume wenzao. Nawasilisha
     
  7. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,724
    Trophy Points: 280
    Kma vipi Mkuu.Funguka...
     
  8. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bongo kila kitu siasa! Ila sema sasa TCU wana meno, wanakuja na njia mbadala ambayo haitategemea siasa za vyuo tena.
     
  9. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ni kweli mkuu,hata uandishi wako unaonesha hutaki kuumiza kichwa.
     
  10. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,082
    Likes Received: 1,623
    Trophy Points: 280
    Umeona eeh?:typing:
     
  11. dunia tunapita

    dunia tunapita JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    pale idara ya kemia kuna prof mmoja ambae nae ashastaafu ila anafundisha, na ass.prof wawili tu!!!!
     
  12. i

    itagata Senior Member

    #12
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Asante sana, lakini naomba kuuliza na madokta vyuoni elimu yao ipoje?
     
  13. m

    mwanamabadiliko JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 286
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    madocta wapo hapo kwenye lecturers and senior lecturers
     
  14. K

    Kiparaa JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 380
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    anateleza kwa ganda la ndizi
     
Loading...