Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyandarua vyafanywa uzio wa bustani ya mbogamboga

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Remmy, Sep 29, 2010.

  1. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Jamani vita dhidi ya malaria, UKIMWI kama watu wenyewe hatutakuwa tayari, haitafanikiwa. Mkazi mmoja wa Kyela atumia vyandarua vya hati punguzo kuwekea uzio wa bustani yake ya mbogamboga. Haya jamani ukistaajabu ya Musa utaona ya Firauni.
     
  2. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Hayo ndiyo matatizo ya watu kupewa vitu bure bila ya uchungu wo wote.

    Hivi kweli lazima huyo mkulima atumie vyandarua kuzungushia uzio? Hayo ni matumizi mabaya ya chandarua na ingefaa akaelimishwa kwamba anavyofanya sio vizuri.
     
  3. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    mwingine huyu,yaani nishaona wengi wakifanya hivi kuzuia vifaranga visichukuliwe na m[​IMG]wewe.
     
  4. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Haya jamani, haya ndo ya dunia. Nawaomba wahusika wamchukulie hatua kali.
     
  5. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kweli akili ni nywele kila mtu ana zake. Ubunifu ni muhimu wakati mwingine.
     
  6. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Remmy huu si ubunifu bali ni uharibifu unaotokana na kupewa vitu vya bure. Mtu akipewa vya bure mara nyingi huwa havithamini.

    Nakumbuka moja katika hotuba za Nyerere za zamani alikuwa anaeleza jinsi wakulima walivyokuwa wakipewa mbolea za kukuzia mazao bure/heavily subsidised na Serikali. Kwa vile walikuwa wakiogopa wasionekane kupinga wanachukuwa mfuko wa mbolea na kuutoboa halafu wanauweka kwenye baiskeli. Anatembea na mfuko wake huku mbolea inamwagika kwa hivyo akifika nyumbani hamna kitu. Leo hii watu wamejua thamani basi wanautafuta huo mfuko wa mbolea.

    Case hii ni sawa na hii ya vyandarua ambavyo watu wanafugia kuku.
     
  7. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2010
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Remmy kweli ni ubunifu, lkn usiofaa!jamani wangekuwa wamenunua kwa pesa zao wasingefanya ubunifu wa namna hiyo.Watu wanapaswa kuelimishwa zaidi na kupewa condition wanapopatiwa net hizo.
     
  8. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Nyie naona mnatazama jambo hili kwa upande mmoja tu! neti zinatumika sana, tatizo ni kwamba zimekuwa nyingi mno kuzidi mahitaji.
     
  9. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2010
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo demand ikizidi supply inabidi kwenda kinyume chake siyo?sasa Amoeba unataka kuniambia familia moja wameshapewa net nyingi kiasi kwamba hawajui wazifanyie nini zaidi ya kufanya ubunifu huo wa fancy,na kufunika kuku?!kweli bado tuna safari ndefu lkn Mungu ni mwema atafanya kitu.
     
  10. F

    Froida JF-Expert Member

    #10
    Sep 30, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Hawa wanyaki ni malaria sugu kweli na ndiyo hasara ya kupeleka miradi wakati wenyewe hawaoni faida yake ha ha
     
  11. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Ni kweli safari bado ndefu mkuu,
    Wewe nyumbani kwako mko 4, unachoma gunia zima la vitumbua ili kufurahisha watoto!!! Ukikuta watoto wanavipiga kama mipira utafikiria nini..........? thin think think, THINK HARDER! Hizi kampeni zingine hazina maana, wanagawa neti za futi4 mjini, tena neti zenyewe ngumu kama singa-hivi umeshaziona? Umeshafikiri vipi ikiwaka moto!? THINK! Mmbo ya afya hayatakiwi kuingiza siasa, na mimi binafsi siamini kama neti pekee ndy kinga ya malaria, vp mida ya jiioni kabla ya kulala wakati mnaangalia tamthilia? THINK, SI KUFIKIRI MUNGU PEKEE!!!
     
Loading...